ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4516
ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยบอกด้วยค่ะผู้รู้

[คัดลอกลิงก์]
ปู่นาคามาถึงแล้วทำยังไงต่อค่ะช่วยบอกด้วยค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยครับที่สมหวังได้ครอบครอง
เมื่อได้รับมาแล้วก่อนอื่นก็จุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางว่าเราจะอัญเชิญองค์ปู่ศรีสุธรรมและลูกแก้วมณีนาคามาบูชาที่บ้านส่วนการบูชาปู่ศรีสุธรรมก็เปิดกระทู้เก่าอ่านได้นะครับพร้อมทั้งคาถาบูชา
ปล.ควรสวดมนต์และท่องคาถาอาถรรพ์โธของหลวงปู่ชื่นควบคู่กับคาถาบูชาปู่ศรีสุธรรมได้จะดีมาก  ส่วนลูกแก้วมณีนาคาอัญเชิญบูชาใส่แก้วน้ำหรือภาชนะที่สมควรขอให้มีน้ำตลอดนะครับ
ขอสิ่งใดก็อย่าให้เกินกรรมของเราถ้าได้ตามสิางที่ขอก็ทำบุญตักบาตรด้วยนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 18:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 14:31
ยินดีด้วยครับที่สมหวังได้ครอบครอง
เมื่อได้รับมาแล้ ...

ค่ะท่านจุดธูปกี่ดอกค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 18:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 14:31
เมื่อได้รับมาแล้ ...

จุดแค่ครั้งเดียวใช่ไหมจ๊ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 18:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าอยู่หอบอกกล่าวได้ไหมค่ะหรือต้องจุดธูปอย่างเดียวค่ะ
จุดธูป 16 ดอก ถ้าที่หอไม่มีพระภูมิ ก็ปักกลางแจ้งเลย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 18:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะต้องพูดอะไรบ้างค่ะพอดีมือใหม่ค่ะ
แล้วแต่อธิฐานจิตขอเลยครับ ...ก็บอกว่าอยากให้ช่วยเรื่องอะไร คุ้มครองดูแลเราและครอบครัว ถ้าสิ่งที่ขอสมหวังหรือชีวิตดีขึ้นก็หมั่นทำบุญตักบาตรทุกวันพระหรือทุกวันได้ก็จะดี
ปล. คิดดี พูดดี ทำดี สิ่งดีๆก็จะเข้ามาในไม่ช้า แอบกระซิบ ตามที่ได้พบเจอผู้ที่บูชาวัตถุมงคลสายหลวงปู่ชื่น ติคญาโณและปู่ศรีสุทธรรมถ้าขยันสวดมนต์และนั่งสมาธิแผ่เมตตาบ่อยๆมักจะได้รับรู้ถึงประสพการณ์บางอย่าง...
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:13
แล้วแต่อธิฐานจิตขอเลยครับ ...ก็บอกว่าอยากให้ช่วยเรื่ ...

ว้าวขอบคุณท่านที่ชี้แนะค่ะ
พอดีว่าจะจุดธูปขอเจ้าที่เจ้าทางกับท่านค่ะแต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นค่ะพอดีดึกแล้วหนูเลยจะขอท่านพรุ่งนี้ค่ะ
กลัวมากค่ะหนูได้ยินเสียงผู้หญิงหัวเราะน่ากลัวมากค่ะ มันจะมีผลไม่ดีกับเราไหมค่ะกลัวมากรีบเข้าห้องเลยค่ะยังไม่จุดบอกเจ้าที่เลยค่ะ
ปุจฉา ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:17
ว้าวขอบคุณท่านที่ชี้แนะค่ะ
พอดีว่าจะจุดธูปขอเจ้าท ...

ไม่หรอกครับ ท่านเป็นเทพนะครับ เสียงนั้นอาจเป็นเจ้าที่ป่าวนะ ลองหาอ่านในกระทู้เก่าๆ ครับ ท่านช่วยล้างของไม่ดีออกได้ด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้