ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไม ขุนแผนแสนตรีเวทย์รุ่นนี้โดยเฉพาะที่ผสมผงพรายบายน จึงมีประสพการณ์มากมายถึงเพียงนี้

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-8-10 14:48
อยากได้เนื้อเกษรดอกไม้ ตะกรุดทองคำ-เงิน

เนื้อนี้มีอะไรพิเศษหรือครับพี่หนู
MooDam ตอบกลับเมื่อ 2018-1-9 00:52
เนื้อนี้มีอะไรพิเศษหรือครับพี่หนู

สีผึ้งชนิดหนึ่งครับ แรงมากๆ ถึงขนาดกับศิษย์ที่เอาไปโดยพลการ แล้วไม่ได้รับอนุญาตจากอาจารย์ก่อน

ต้องประสบเหตุที่ทำให้เดือดร้อนกันทุกคนในเวลาไล่เลี่ยกันเลยครับ จนต้องนำมาคืนอาจารย์ และจัดขันธ์ 5 ขอขมากันเลยทีเดียวครับ แรงมากๆ

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2018-1-9 10:31
สีผึ้งชนิดหนึ่งครับ แรงมากๆ ถึงขนาดกับศิษย์ที่เอาไ ...

ขอบคุณครับ

แบ่งได้มั้ยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2018-1-11 09:34
แบ่งได้มั้ยครับ

พระไม่แบ่ง สีผึ้งไม่มี
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-1-15 08:01
พระไม่แบ่ง สีผึ้งไม่มี

ขอแบ่งด้วยครับ สักหนึ่งหัวไม้ขีด
อยู่กับใครบ้างหน่อ
   สุดยอดตั้งแต่การหามวลสาร  และรูปแบบ  ในการจัดสร้าง  สุดๆจริงคับรุ่นนี้   มวลสารจากสถานที่ต่างๆ
ที่เกี่ยวข้องกับพ่อขุนแผน  และมวลสารตามตำราหลวงปู่  ดินเจ็ดป่าช้า   ดินเจ็ดท่า  ดินโป่งเจ็ดที่  และยังมีสีผึ้ง  อีกมากมาย  มวลสารแต่ละที่  ไม่ใช่จะหามาง่ายๆเลย  ประสปฯ มากับตัว  ทุกวันนี้นึกถึงยังขนลุกซู็อยู่เลย และที่สำคัญยังได้ผงพราย  ที่หาไม่ได้อีกแล้วในเวลานี้   ผงพรายหลวงปู่ทิม   ผงพรายหลวงปู่แย้ม  ผงพรายบายน  และที่สำคัญ  ผงพรายทองคำหลวงปู่ชื่น  ก็รวมอยู่ด้วย  
อยู่กับใครบ้างหน่อ
งดงามด้วยพุทธศิลป์
เข้มขลังด้วยพุทธคุณ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้