ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4638
ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องบล๊อคที่ยังไม่ถูกทำลาย

[คัดลอกลิงก์]
พึ่งเริ่มสะสมและเริ่มศึกษาครับอยากทราบเรื่องบล๊อคยังไม่ถูกทำลายจิงมั่ยครับ กลัวเช่ามาเจอที่ไม่ทันหลวงปู่ครับรุ่นไหนครับที่ไม่ทำลายบล๊อค ด้วยศรัทธาจิงๆครับ ต้องดูที่เนื้อรึว่ายังไร ขอบคุณครับ
ไปฟังใครเขามาครับ ????

พวกขายพระ ที่ชอบอ้างตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ชื่นหรือเปล่า ???

ทั้ง ๆ ที่ในชีวิต ไม่ทันเคยเห็นหน้าหลวงปู่ชื่น ด้วยซ้ำไป ยังมีหน้ามาอ้างตัวว่าเป็นศิษย์

แล้วเรื่องอื่น ๆ จะรู้จริงได้อย่างไรครับ ?

มีแต่ฟังเขามา !!!!  เขาเล่าว่า !!!

พวกอ้างนู่นอ้างนี่ ยกตัวเองว่ารู้มาก เพิ่มเครดิตให้ตัวเอง ฟังมากก็เครียดครับ

แนะนำให้เข้ามาอ่านที่บ้านนี้มากๆ พี่ๆ น้องๆ ที่นี่ อยู่กันแบบไร้ผลประโยชน์ ดีก็ชม ไม่ดีก็ดุ ทุกคนรักและศรัทธาต่อหลวงปู่อย่างไร้แอบแฝงครับ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-17 19:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับผมๆก็ว่าแปลกๆ  เปิดพระมาที่เกินความเป็นจิงมากครับ
แบบขุนแผนชมตลาด เปิดมา15000 หมื่นห้า
ผมหาในเฟสน่ะครับพิมพ์ไปว่าหลวงปู่ชื่น ก็เจอเฟสน่ะครับทีาตรงหาเพื่อน
tusushi ตอบกลับเมื่อ 2015-3-17 19:37
ครับผมๆก็ว่าแปลกๆ  เปิดพระมาที่เกินความเป็นจิงมากคร ...

ดีแล้วครับ มีอะไรก็มาคุยกัน ศึกษาหาข้อมูลได้ครับ

แต่ราคาพระ ผมว่าอยู่ที่ความพอใจของผู้ขายกับผู้ซื้อ ชมตลาด  ที่ลง อาจเป็นเนื้อพิเศาหรือเปล่า

จริงๆ พระของหลวงปู่ คนที่เข้ามาสัมผัส ล้วนชมชอบ ไม่แปลกในที่ในอนาคต ราคาจะไปสูงมากๆ แต่ราคาที่ว่ามา ณ ตอนนี้ ผมว่าหากับพี่จ๊อ ดีกว่าครับ ชัวร์สุดในสามโลก ได้ข้อมูลที่ถูกต้อง พวกที่ลงๆ ข้อมูล ส่วนใหญ่ ก็เอามาจากจอมพระครับ
tusushi ตอบกลับเมื่อ 2015-3-17 19:37
ครับผมๆก็ว่าแปลกๆ  เปิดพระมาที่เกินความเป็นจิงมากคร ...

ราคา 15000 อาจเป็นเนื้อพิเศษครับ อย่างขุนแผนชมตลาดเนื้อสีดำ ผงใบลาน สร้างน้อยมากและหายาก ราคาเปิดอาจสูง

ขุนแผนชมตลาดเท่าที่ทราบยังไม่มีปลอมนะครับ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 12:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื้อธรรมดานี้แหละครับ เค้าบอกว่าเก่าเก็บ
เค้าบอกเพจเค้ามีแต่ของแพง อิอิ แต่คนไม่ค่อยมีครับ
tusushi ตอบกลับเมื่อ 2015-3-18 12:02
เนื้อธรรมดานี้แหละครับ เค้าบอกว่าเก่าเก็บ
เค้าบอกเพจเค้ามีแต่ของแพง อิอิ แต่คนไม่ค่อยมีครับ

เนื้อธรรมดาเปิด 15000 เลยหรือครับ
โอ้แม่เจ้าเนื้อธรรมดาหมื่นห้าเองรึบ้าไปแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2015-3-19 11:01

เรื่องบ๊อคพระที่ยังไม่ถุกทำลาย  ถ้าหมายถึงในรุ่นที่ศุนย์พระสร้าง  บ๊อคยังน่าจะมีอยู่นะคับ แต่ก็เสื่อมสภาพไปตามกาลเวลาไปมากแล้ว  แต่ถ้าไปทำใหม่ก็อาจจะเป้นได้คับ
    แต่ถ้าหมายถึงพระเครื่องที่หลวงปู่ท่าน  ให้ทำในสมัยที่ท่านยังดำรงค์ขันณ์อยู่นั้น   บอกได้เต็มปากว่า  ชำรุดเสียหายไปหมดแล้วคับไม่สามารถใช้งานได้แน่นอน  (เอาเศษซากที่มีมาทำมวลสารหมดแล้ว)
    และถ้าหมายถึง พระเครื่องรุ่นหลังที่อาจารย์สรายุทธสร้างออกมา  หลังจากที่หลวงปู่มรณะภาพ ก็เช่นเดียวกัน  บางรุ่นนำมาหลอมทำมวลสารหมด  บางรุ่นก็เก็บเข้าพิพิธภัณท์ของหลวงปู่คับ   สำนักนี้ไม่มีทำเสริมแน่นอน  อาจารย์สรายุทธไม่อนุญาติเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ  ถ้าพวกเหล่าลูกศิษย์อยากจะให้สร้างก็ต้องทำบ๊อคใหม่ทั้งหมดเลย  เหล่าพวกที่ศรัทธาและเข้ามาที่สำนักต่างก้รู้กันดี  ว่า....สำนักนี้มีมากกว่าความขลัง.....
      ข่าวบางข่าวก็มาจาก  พวกที่ไม่หวังดีและเห็นผลประโยชน์ส่วนตัวให้ข่าวมั่วๆ  เพราะพระของหลวงปู่ท่านสร้างออกมาด้วยจำนวนน้อย  ไม่พอแก่ความต้องการ  จึงมีพวกคิดหาผลประโยชน์ต่างก็นำมายัดมามั่วว่าเป้นของหลวงปู่ท่านสร้าง  รับมาจากคนพื้นที่  คนใกล้ชิดแม้กระทั้งบอกรับมาจากมือหลวงปู่ก็มี  บอกว่าพระยุคแรกๆก้มี    พวกเราที่อยู่ในเวปฯนี้ตั้งแต่แรกๆจะรู้ดีคับ   พอบอกว่าไม่ใช่ไม่ทัน  พอไม่ยอมรับพระพวกนี้ก็เลยมีการให้ร้าย   ทำลายชื่อเสียงกันขึ้น  เพราะเวปฯนี้นำความจริงมาเสนอไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆมาเกี่ยวข้อง  อีกทั้งเพราะไม่ต้องการให้ชื่อเสียง  หลวงปู่ชื่นเสียหาย   คนที่เล่นหาพระหลวงปู่หลายๆท่านที่อยู่ที่นี่ต่างก็มี   ประสปการณ์ในการใช้พระของหลวงปู่มาแล้วทั้งนั้น   หลวงปู่ท่านก็เมตตาให้ความช่วยเหลือมาตลอด (พระท่านดังด้วยประสปการณ์จริงๆ  ไม่ต้องเชียร์เลย) พวกเราจึงยอมไม่ได้  หากมีคนที่มาทำให้หลวงปู่ชื่นเสียชื่อเสียง  
      เด่วนี้....สมัยนี้   เท่าที่ทราบก็ทำกันเป็นทีมเลยที่เดียว มีทั้งคนชง  ทั้งคนตบ  ทั้งคนเชียร์  ทำกันเป็นทีม  หากหลงเชื่อ  จ่ายแพงแล้วยังได้พระเก๊   ใช้ไม่ได้   มาบอกพระหลวงปู่ใช้ไม่ดี  ไม่ได้ผล   เสียชื่อหลวงปู่แย่  ใครจะเล่นหาพระของหลวงปู่ให้ศึกษาให้ดี  เช่าหาจากที่ๆมีความเชื่อถือได้เท่านั้น  รับรองไม่ผิดหวัง   ลองศึกษาดูดีๆ  ศูนย์พระเก่าๆที่ทันหลวงปู่ท่าน   ย่อมทราบดีว่าพระไหนแท้  ไหนเสริม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้