ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3333
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากสอบถามเรื่องการแขวนพระ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BKSK เมื่อ 2015-3-10 15:29

วัตถุมงคลสายเทพสายพราย,กุมารทองสายเทพสายพราย,ตะเคียนสามารถที่จะแขวนรวมกับเบี้ยแก้,มีดหมอ,ปลัด,ครุฑ,พญานกถีดทือ,ตะกรุด ได้หรือเปล่าครับ
จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นผมแยกสายเทพออกไปต่างหากดีกว่า สายพรายแท้ๆ ผมไม่ไหว กลัว
ส่วนเครื่องรางจะแขวนรวมไปเลยก็แล้วแต่สะดวกนะครับ ไม่น่าจะเป็นไร ต้องลองดู
ผมห้อยตามความเหมาะสม ไม่มีกฎเกณฑ์อะไรครับ เอาที่สบายใจ
เอาที่สบายใจเลยครับ แต่ถ้าจะพกลูกกุมารไปด้วย ก็เก็บมีดหมอ หรือ ปู่ท้าวเวสสุวรรณไว้ก่อนเนอะ เดี๋ยวเด็กๆกลัว
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 22:08
เอาที่สบายใจเลยครับ แต่ถ้าจะพกลูกกุมารไปด้วย ก็เก็ ...

เอามาฝากผมครับ ดูดรกใในครรภ์เนี่ย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-3-15 09:54
เอามาฝากผมครับ ดูดรกใในครรภ์เนี่ย

เดี๋ยววันไหว้ครู จะพาไปสวัสดีลุง Majoy นะครับ
ที่ถามมามีแต่ของดีหายากทั้งนั้นเลย....ถ้าเป็นของหลวงปู่ เข้าใจว่ารวมกันได้น่ะ
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-3-15 21:42
เดี๋ยววันไหว้ครู จะพาไปสวัสดีลุง Majoy นะครับ

ให้เขาเรียกพ่อเหอะ นะนะนะ
กุมารหลงวปู่พกพร้อมเบี้ยแก้กับมีดหมอได้ครับ

โดยทั่วไปเบี้ยแก้พกติดตัวได้ร่วมกับของทุกอย่างครับ
แสดงว่า เบี้ยแก้กันของไม่ดี แต่มิกันผีเหรอครับ หมายถึงทั่วๆ ไปน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้