ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่นดีจริง ไม่ต้องพึ่งโฆษณา

[คัดลอกลิงก์]
สุดยอดในชีวิต ประสบการณ์ของน้องท่านหนึ่งเล่าให้ฟังครับ
ผมพึ่งรู้จักของหลวงปู่ชื่อเมื่อ2อาทิตย์นี้เอง วันนี้เลยตะเวนหาได้ขุนแผน
นาคเกี้ยวมา 2 องค์ เอาไปใส่กรอบว่างๆ ก็เลยเดินไปหาสร้อยจะขึ้นคอ
พี่ผู้หญิงคนขายสร้อยก็ขอดูพระ แล้วก็ขอแบ่งไปองค์หนึ่งดื้อๆ เลยครับ
ผมเองก็ขี้สงสารเพราะพี่เขาคุยดี เลยแบ่งพี่เขาไป 1 องค์ ขาดทุน
ค่าเลี่ยมพลาสติกอีก 150 บาท แต่ก็เห็นพี่เขาชอบเราก็ชอบก็เลย
แบ่งๆ กันไป เมื่อกี้พี่เขาโทรมาเสียงสั่นเลย บอกว่าพี่เขาถูกหวย
5 ใบ ขอบคุณผมอย่างดีใจ ผมก็ตกใจเลยครับ โอ้โห พี่เขาบอกว่า
ไม่ถูกหวยมานานมากแล้ว ไม่น่าเชื่อ ก็ตอนที่ผมแบ่งให้พี่เขาไป
ผมก็ขนลุกหลายรอบเหมือนกัน นั่งพิมพ์นี่ก็ยังลุกอยู่เลย
ใครบอกว่าขุนแผนนาคเกี้ยวหลวงตาชื่นออกแนวสาวๆ ผมไม่ค่อย
เชื่ออ่ะครับ ผมว่าน่าจะหนักทางลาภกับค้าขาย ส่วนเรื่องสาวๆ ก็มี
เหมือนกันนะครับ ผู้หญิงชอบมองตาเรา ไม่รู้เป็นยังไง แต่สรุปก็คือ
ดีทุกด้านครับ พระท่านเหมือนมีดวงจิตสามารถรับทราบสิ่งที่เรา
ขอได้ น่าแปลกมากมาย ส่วนผมเองไม่ถูกหวยครับแต่เฉียดไปอย่าง
ละแต้ม คือรางวัลที่ 2 3 4 เฉียดทุกรางวัลเลย ใบละแต้มเดียว น่าเสียดาย
ได้แต่ปลอบใจตัวเองงวดหน้าว่ากันใหม่ หลวงปู่อยู่กับผมอยู่แล้ว อิอิ..
เรื่องงานหน่ะงานเข้าไม่หยุดเลย ผมแอบรับจอบที่บ้านครับ
มีคนโทรมาติดๆ กันเลย ส่วนที่ทำงานทั้งเพื่อนทั้งเจ้านายร้อยวัน
พันปีไม่เคยมาที่โต๊ะผม วันนั้นผมสั่งพระทางเน็ตไปลงที่ทำงาน
แอบเอาเก็บไว้ในลิ้นชักประมาณ 5 องค์(หมดไปเยอะเลยเรา)
ไม่รู้เป็นไง มีแต่คนมานั่งล้อมลุมที่โต๊ะผมทั้งวันเลยครับ มันนั่ง
อยู่นั่นแหละ ตั้งแต่เช้าถึงงานเลิกเลย ผมจะนั่งก็ไม่ได้นั่ง มันมา
นั่งคุยกัน ทำคอมฯกันที่โต๊ะผม 2 วันติดกันแล้วครับ วันจันทร์
นี้ไม่รู้จะเป็นไงต่อ ผมว่าถ้ามันยังมากันอีก ผมคงต้องอาราธนาท่าน
ไปเก็บไว้ที่หิ้งแล้วหล่ะครับ เพราะผมไม่ชอบวุ่นวาย แต่ถ้ามาแล้ว
เลื่อนขั้นก็ขออารธนาอยู่ต่อครับอิอิ.. แล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ประสปการณ์ของ ลูกน้องเก่าผมคับ ต้องเอามาลงก่อนจะลืม
ผมเริ่มสนใจขุนแผนและหาข้อมูลในเน็ตดูว่า เกจิอาจารย์ท่านใดมีประสบการณ์มากที่สุด จนผมได้ศึกษาและอ่านชีวะประวัติท่าน ผมเลยตัดสินใจบูชา ขุนแผนมา2องค์ ขุนแผนสะกดทัพ,ขุนแผนชมตลาด อยากจะบอกว่าผมห้อยไม่ยอมถอดเลยครับ ใส่แล้วโล่งรู้สึกปลอดโปร่งสบายใจ และอารมณ์ดีมาก คนที่ไม่เคยคุยด้วยเดี๋ยวนี้ก็พูดจาทักทายแซวตลอด ที่สำคัญสาวๆมาชอบผมเยอะมากครับ(ชอบตรงนี้แหละ)...แต่ที่ไม่ชอบอย่างคือภรรยาของชาวบ้านชอบเล่นหูเล่นตาให้แก่คราวป้าแล้วยัง...อีก คือผมห้อยขุนแผนสะกดทัพไว้ข้างหลัง ชมตลาดไว้ข้างหน้าครับ ไปใหนคนชอบมอง มองแบบทำให้เรารู้สึกเลยว่าเราเด่น ส่วนขุนแผนอุ้มนางยังไม่ลองครับเพื่อนขอไปซะแล้ว...แต่บูชาวันแรกฝันเห็นเพื่อนขี่รถซ้อนผู้หญิงหน้าตาสวยเลยทีเดียวมา2คน เรียกผมไปหา...แต่ผมสะดุ้งตื่นก่อนเพราะแม่ปลุกครับ นี่แหละครับประสบการณ์ผม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
น้องคนนี้ก็มาเล่า....
เคยใช้แต่สาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกันของหลวงปู่ชื่น ห้อยคอวันแรกก็เจอดีเลย ไปนั่งกินอาหารตามสั่ง กินเสร็จออกมาจะขี่รถมอเตอร์ไซค์กลับ ดันมีสาวสามคน(ทำไมมันต้องสามคนด้วยเนี่ย)อยู่ตรงนั้นมายื้อยุดแย่งเอาลูกกุญแจรถไป จะไม่ยอมให้ไป จะชวนไปเที่ยวซะงั้น โอย...มึน หนึ่งในสามหน้าตาโอเค อีกสองพอดูได้ แต่งานนี้ไม่ยุ่งดีกว่า แต่กว่าจะแย่งกุญแจรถกลับคืนมาได้และซิ่งหนีอย่างรวดเร็วนั้นก็เล่นเอาแย่เหมือนกัน...แต่เรื่องการงานและเข้าหาผู้ใหญ่นี่ดีเลย จากนั้นมาก็ห้อยอีกไม่นานเห็นน้องชายโดดเดี่ยวเดียวดายก็เลยจำใจถอดเอาไปให้น้องใช้เผื่อเราจะได้น้องสะใภ้สักที ผ่านมาห้าปีมันก็โสดเหมือนเดิม 5555 ก็มันดันเอาของดีไปเก็บขึ้นหิ้งนี่นา ไม่น่าให้มันเลย จะขอคืนก็กะไรอยู่...

x
เคยใช้ ขุนแผนชมตลาด ครับ ก็ประสบการณ์สาวๆไม่มีนะผมเป็นคนเรียบร้อย 5555555

แต่เรื่องเข้าหาผู้ใหญ่ หรือ ผู้ใหญ่เมตุตานี่เยี่ยมมาก มีอยู่วันนึงผมมาห้องเรียนสาย ผมตื่นสายอะแหละนวยนาดค่อยแต่งตัวทานข้าว ก่อนออกก็ห้อยขุนแผนท่านตามปกติ(ตอนนั้นผมได้มาเป็นขุนแผนองค์แรกเลย) ไปถึงมหาลัยเข้าห้องจารย์ถามทำไมมาสาย ผมก็ตอบไปตรงๆว่าตื่นสาย จารย์บอกดีมากทำผิดแล้วยอมรับผิด เดี่ยวเพิ่มคะแนนให้ เอ้าาาาาาาซะงั้น (ผมมาสายบ่อย ปกติก็ตอบเงี้ยโดนบ่นประจำ 555) แล้วเวลาอื่นๆเวลาเจอผู้ใหญ่ก็ดีจริงๆครับผู้ใหญ่ท่านเมตุตาตลอด เรื่องนี้ผมยกให้เลย
เรื่องจริงที่บางท่านยังไม่รู้.....
ขุนแผนพรายกุมาร ของหลวงปู่ชื่น ถือกำเนิดขึ้น จากการที่มีคนนำเอาขุนแผนพรายกุมารของเกจิชื่อดังมาให้ท่านพิจารณา ท่านกล่าวว่าชอบแบบนี้หรอ?? แล้วท่านกล่าวทิ้งท้ายว่าของฉันทำได้ดีกว่านี้ หลังจากนั้นท่านไปนำผงพรายทองคำที่ท่านทำกับอาจารย์ของท่านมาสร้างขุนแผนพรายกุมารชุดนี้

พร้อมกับอาจารย์เพียรวิทย์ศิษย์หลวงปู่ทิม ท่านมีความศรัทธาในหลวงปู่ชื่น และทราบว่าท่านจะจัดสร้างขุนแผนพรายกุมาร ท่านจึงได้มอบผงพรายกุมาร ของ ลป ทิม มาถวายให้กับหลวงปู่ชื่นด้วย

ลองสัมผัสด้วยตัวเองแล้วจะทราบว่า ขุนแผนพรายกุมาร ของหลวงปู่ชื่น ท่านเสกได้ดีอย่างที่ท่านกล่าวหรือไม่ ?? แต่ทว่าจะหวังหาประสบกาม ฟันสาวอาจจะผิดหวัง เพราะท่านไม่เคยส่งเสริมให้ใครทำผิดศีลข้อกาเมเลยนะจ๊ะ ของของท่านให้อธิฐานหาคู่แท้จะได้ผลมากกว่า!!

แต่ก็อย่างว่าเครื่องราง สายเสน่ห์ ที่พวกศูนย์พระจัดสร้าง  ท่านจะเชิญเจ้าของสายวิชามาเสก แล้วท่านก็แค่เข้าสมาธิดูเจ้าของวิชามาเสกแค่นั้น ท่านว่าท่านเป็นพระท่านเสกของพวกนี้ไม่ได้หรอก ไปๆมาๆของๆท่านกลับใช้ได้อย่างมีประสบการณ์จนรำ่ลือกันว่าท่านเชียวชาญทางด้านสายมหาเสน่ห์อย่างแรง บ้างก็ปรามาสท่าน มองว่าท่านเป็นสายเขมรดำ ก็หารู้ไม่ว่าหลวงปู่ชื่นท่านมีบารมี มากเพียงใด!!

x
สุดยอดมากๆ
สาธุ....ขอแท้ ดีจากประสพการณ์จริงรับรู้จากปากต่อปากไม่จำเป็นต้องโฆษณา....ช้าแต่ชัวส์...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้