ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-28 10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:20
อยากปะทะแบบนี้อ่ะคับ...ไม่อยากได้แบบเหล็กชนเหล็กหร ...

ปะทะแบบเฉียดๆหรือเต็มๆดีครับพี่ใหม่
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:23
ปะทะแบบเฉียดๆหรือเต็มๆดีครับพี่ใหม่  ...

อย่าพูดถึงเลยคับเจ๊หนู...แค่คิดก้อปวดจัย
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-28 10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 10:41
อย่าพูดถึงเลยคับเจ๊หนู...แค่คิดก้อปวดจัย { ...

อ้าว ซะงั้น
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-11-6 23:46
เช้าก่อนหน้าวันที่พี่ๆน้องๆคศช. จะไปบรรจุกรุพระกัน.. ...

โชคดีมีชัยครับพี่ใหม่... พระผงอาถรรพ์ธมเรื่องการเดินทางสุดยอดมากๆ
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 13:48
โชคดีมีชัยครับพี่ใหม่... พระผงอาถรรพ์ธมเรื่องการเดิ ...

ขนาดล้อรถหลุดยังไม่เป็นอะไรเลย ชิมิ
lnw ตอบกลับเมื่อ 2013-11-28 21:42
ขนาดล้อรถหลุดยังไม่เป็นอะไรเลย ชิมิ ...

ถูกกกกก...ต้องคร๊าบ
ประสบการณ์เกิดมานานแล้วในวันลอยกระทงนั่นแหละครับ
มาช่วยงานที่สำนักแต่ได้ข่าวท่านพ่อตาโดนงูเขียวหางไหม้
กัด ใจเป็นห่วงท่านแต่ต้องสานกิจการที่สำนักให้สำเร็จตามที่
คาดหวังไว้เรื่องอื่นค่อยว่า ในวันสำคัญเช่นนี้ครูอาจารย์ท่าน
จัดเต็มอยู่แล้วตัดวังกลเรื่องอื่นไปก่อน ได้แต่อธิษฐานขอบารมี
หลวงปู่ครูอาจารย์ให้เหตุการณ์คลี่คลายไปในทางที่ดีด้วยครับ
นอนที่สำนักและกลับแต่เช้า รีบไปดูอาการพ่อตาอยู่ดูท่านทั้ง
อาทิตย์จนดีขึ้นตามจริงช่วงเวลาดังกล่าวขอลาพักผ่อนจะกลับบ้าน
ที่สกลนคร แต่ก็ดีหยุดมาช่วยดูแลคนป่วยพอดี ในใจอึดอัดตั้งใจ
จะกลับบ้านให้ได้แต่เหตุผลเรื่องความเจ็บป่วยมีน้ำหนักกว่า คงวางแผน
ใหม่จะกลับหลังวันพ่อก็แล้วกันแต่แฟนบอกว่าคงยากเพราะมีคนจ้อง
ลาวันนั้นเยอะเหมือนกัน แต่ก็แปลกดีวันศุกร์ที่ผ่านแฟนบอกว่าสามารถ
ลาได้และเปลี่ยนกับพี่ๆคนอื่นได้ เรื่องอึดอัดๆผมก็มักสวดคาถาบูชาล็อคเก็ต
ท่านอาจารย์อยู่เสมอ ทุกอย่างเริ่มคลี่คลาย หวยออกพอดีหยิบหวยรัฐบาล
มาตรวจงวดล่าสุด ผิดหวังสามใบซ้อน เหลืออีกใบงวดวันลอยกระทงซื้อมา
ลืมตรวจเช็คแล้วเช็คอีกสองสามรอบ ให้น้องมาดูช่วยปรากฏณ์ว่าท่านถูกรางวัลที่
5 สรุปทำดีอย่าหยุดยั้งสักวันฟ้าจะเปิดทุกอย่างจะเป็นจริงได้ กราบขอบพระคุณ
หลวงปู๋และท่านอาจารย์มากครับที่คอยช่วยเหลือทุกๆเรื่องเป็นห่วงไม่มีใครเหมือนแล้วครับสาธุ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-1 21:02
ประสบการณ์เกิดมานานแล้วในวันลอยกระทงนั่นแหละครับ
ม ...

ยินดีด้วยครับ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-12-1 21:02
ม ...

ดีใจด้วยในทุกเรื่องครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้