ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

เพชรกลับ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2016-2-3 06:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-2 20:43
สุดๆ สำหรับมนต์บทนี้ที่ลงไว้ในล็อกเก็ต ได้ใจหลายๆ

ตั้งแต่วันนี้แขวนองค์นี้ต่อ คิดถึง

แสดงว่ามีประสบการณ์ตรง

วานชี้แจ้งแถลงไข ต่อที่ประชุม หุหุ  
โพสต์ 2016-2-3 06:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 06:47
ความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์นี้ สมกับที่อาจารย์เคยก ...

ความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์นี้ สมกับที่อาจารย์เคยกล่าวว่า

"อย่าเห็นเป็นรูปกูและนึกว่ากูเสกคนเดียวนะ ครูบาอาจารย์ เทพเทวา มาร่วมเสกกันเยอะมาก"

ใครมีชิ้นนี้แล้วยังไม่เคยแขวนจริงจัง ผมรับรองครับ ลองดูแล้วจะรู้

เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 21:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-2-3 06:57
ความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์นี้ สมกับที่อาจารย์เคย ...

จริงตามนั้นครับ จอยรับประกัน ล็อกเก็ตนี้มิได้มีแค่โภคทรัพย์
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 21:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-2-3 06:55
แสดงว่ามีประสบการณ์ตรง

วานชี้แจ้งแถลงไข ต่อที่ประชุม หุหุ

ประสบการณ์แรกนี่ ตั้งแต่แขวนจริงจังใหม่ๆ เลยครัช

เพื่อนร่วมงาน(ตอนนี้เป็นคนใต้สายบังคับบัญชาละ) เกิดไม่พอใจเรื่องบางเรื่อง แต่ตนเองทำผิด ผมพยายามอธิบาย ก็จะเถียงให้ถูกให้ได้ พอเชิญนายเข้ามา ผมไม่ต้องอธิบายอะไรมากเกินสองสามประโยค จากนั้นเหมือนนั่งดูหนังชีวิต คนที่เถียงกับผมถูกนายด่าอยู่ฝ่ายเดียว จะอ้าปากพูดก็โดนเบรค เห็นแล้วยังสงสาร ซึมไปเป็นอาทิตย์ โถๆ เล่นกะศิษย์มีครู นี่จอยแค่นึกถึงอาจารย์นิสเดียว ขอบารมีเป็นที่พึ่ง 555

สำคัญที่สุด คติข้อเดียวที่จอยยึดถือเหมือนคำสัตย์ต่อครูบาอาจารย์ คือ อย่าคิดคดครูบาอาจารย์ ถ้าทำให้ท่านชื่นใจยังไม่ได้ ก็อย่าทำให้ท่านเสียใจที่เมตตารับเราเป็นศิษย์

เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นอกจากนี้ยังมีหลายประสบการณ์ล้วนแล้วแต่สะท้อนจนจุก ขนาดฝรั่งผิดใจกะเราเพราะความงี่เง่าเอาแต่ใจ คิดว่าตัวเองถูกอยู่ฝ่ายเดียว สรุป จอยได้ยินว่า ฝรั่งโดนฝรั่งนายใหญ่ด่าเรื่องนี้ซึมไปเป็นอาทิตย์เช่นกัน

ศิษย์มีครู แรงครูน่ะ ข้ามโลกได้เลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 21:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุดเมื่อวาน ลูกน้องระดับหัวหน้า งอแงเรื่องวันทำงานช่วงกะ แถมพูดจา เอาใจลูกน้องที่ตัวเองสนิท กลับไปปรึกษานาย นายไม่พูดอะไรมาก ถาม ทำไมจอยต้องมานั่งปวดหัวเรื่องแบบนี้ ใครมันเรื่องมากไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ ที่ทำก็ได้ค่ากะ ค่ารถอยู่แล้ว งานนี้มีเงียบดิครับ  555

แต่แอบสงสาร เดี๋ยวช่วยมันนิดหน่อย เมตตาต้องคงไว้
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 21:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อ มีประเภท คนต่างทีมมีปัญหากะเรา เราก็เฉ่งไป ปรากฎว่าที่สุดก็อยู่ไม่ได้ ถึงขั้นโดนกดดันให้ย้ายจากทีมตัวเองด้วยปัญหาบางอย่างเลย เหอๆๆ

ล็อกเก็ตเพชรกลับ เป็นหนึ่งในชุด "ที่สุดของจอย" เลยนะครับ
โพสต์ 2016-2-3 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-3 21:38
อ่อ มีประเภท คนต่างทีมมีปัญหากะเรา เราก็เฉ่งไป ปรากฎ ...

แจ่มจัด
โพสต์ 2016-2-4 06:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-3 21:31
ประสบการณ์แรกนี่ ตั้งแต่แขวนจริงจังใหม่ๆ เลยครัช

เ ...

เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-5 12:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพชรกลับ เพชรกลับ ชะเอิงๆ เอย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้