ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ขุนแผนสะกดทัพ ยอดขุนพลพนมรุ้ง <<

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-3-22 03:42
แวะไปร้านจอมพระ เห็นเนื้อมะรุมมะตุ้ม สวยจริงๆๆครับ
...

ขนาดเสี่ยยังบอกแบบนี้ จอยคงไม่ต้องหวัง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 06:39
ขนาดเสี่ยยังบอกแบบนี้ จอยคงไม่ต้องหวัง

ช่วงนี้การเงินไม่ค่อยคล่องต้องใช่จ่ายอย่างระวัง
เพื่อ ฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆนานา

ขุนแผนรุ่นนี้หลวงปู่ จึงให้อาจารย์สรายุทธ ออกแบบโดยมีขุนศึก ขี่ม้า ถือดาบ กวัดแกว่ง ถือเป็นเคล็ดนการเอาชนะอุปสรรค

ขุนแผนสะกดทัพ (ยอดขุนพลพนมรุ้ง)

หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ "

จำนวนการสร้าง : -

ปีที่จัดสร้าง : พ.ศ. ๒๕๔๓

จำนวนการสร้าง

ขุนแผนสะกดทัพ มี ๑๖ เนื้อโดยประมาณ ดังนี้

๑. ขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดทองคำ ๙ ดอก บรรจุเกศา จำนวนสร้าง ๙ องค์

๒. ขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดทองคำ ๔ ดอก ฝั่งด้านหลัง

๓. ขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดทองคำ ๔ ดอก ฝั่งด้านล่าง (ตะกรุดการะเวก)

๔. ขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดเงิน ๔ ดอก (ตะกรุดนกถึกทือ)

๕. ขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดทองแดง ๒ ดอก (ตะกรุดสาริกาตัวผู้ ตัวเมีย)

๖. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อลองพิมพ์ (มวลสารเดียวกับขุนแผนมะรุมมะตุ้ม)

๗. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อดินใจกลางปราสาท

๘. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อผงมวลสารล้วน

๙. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อพิเศษผสมน้ำมันละลวยลม

๑๐. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อพิเศษแก่ว่านดอกไม้ทอง

๑๑. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อแดง

๑๒. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อแดง หน้าทอง

๑๓. ขุนแผนสะก ดทัพ เนื้อแดง หน้าลงแลคเกอร์

๑๔. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อขาว(ผงพุทธคุณ) หน้าทอง

๑๕. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อผสมผงพรายทองคำ

๑๖. ขุนแผนสะกดทัพ เนื้อสีชมพู

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Admin ตอบกลับเมื่อ 2018-2-17 02:29
เพื่อ ฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆนานา

ขุนแผนรุ่นนี้หลวงปู่ จ ...

ขอบคุณครับแอดฯ
สงสัยต้องลองเอามาแขวนใหม่ละครับ สงสัยผมจะบูชาไม่ถูกวิธี
รุ่นนี้ผมมีครับ
่่ช่วงนี้ไม่ได้ห้อย
ขุนแผนสะกดทัพเลย
Metha ตอบกลับเมื่อ 2018-3-12 02:34
่่ช่วงนี้ไม่ได้ห้อย
ขุนแผนสะกดทัพเลย

ใช้ดีทางไหนหนอ ออกแนวไหนอ่ะครับ ของเสี่ยน่ะ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-3-12 08:03
ใช้ดีทางไหนหนอ ออกแนวไหนอ่ะครับ ของเสี่ยน่ะ

รุ่นนี้ ผมมอธิฐานเรื่องานครับ
เพราะด้านหลัง มีขุนศึก ถือดาบ
เลยเข้าจไปเองว่า เพื่อชนะ อุปสรรคและปัญหาครับ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2018-3-13 05:51
รุ่นนี้ ผมมอธิฐานเรื่องานครับ
เพราะด้านหลัง มีขุนศ ...

อืม ผมใช้เรื่องงานเหมือนกันนะนี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้