ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อิฐสองก้อน

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณที่นำข้อคิดดีๆ จากเรื่องเล่า ...อิฐสองก้อน มาให้อ่านในวันนี้ มันเตือนสติได้ดีทีเดียว โลกเราทุกวันนี้ต้องดูแลและปกป้องตัวเองอย่างมาก จนทำให้เราตั้งแง่เฝ้ามองแต่ด้านลบของผู้อื่น เพียงเพราะเกรงใครจะเอาเปรียบ แต่กลับไม่มองสิ่งดีๆที่เขามี  ...สิ่งไม่ดีเพียงหางตาก็มองเห็น แต๋สิ่งดีนั้นต้องมองให้ลึกให้นานแล้วจึงจะเห็น...
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 06:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทุก ๆ วจีกรรม กายกรรม และมโนกรรม ที่เรานึกคิด

พูดล้วนเป็นกรรมหมด อยู่ที่เจตนาเป็นบุญหรือบาป

ล้วนส่งผลต่อปัจจุบันและอนาคตทั้งนั้น
ขอบคุณคร๊าบ ก็คือให้ คิดดี ทำดี พูดดี และใช้เวลาวันนี้ให้คุ้มค่ารวมถึงกับคนที่เรารัก
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 07:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-14 06:59
ขอบคุณคร๊าบ ก็คือให้ คิดดี ทำดี พูดดี และใช้เวลาวันน ...

ครับคนที่เรารัก

แต่เนื้อแทนจริงแล้ว..

ไม่รู้เขารักเราจริงหรือป่าว ?

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-14 07:06
ครับคนที่เรารัก

แต่เนื้อแทนจริงแล้ว..

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆนะคะ
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้