ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของหลวงปู่ เสื่อมไหม

[คัดลอกลิงก์]
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-15 09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าลืมความดีใจจิตใจนะครับ ของหลวงปู่ ของอาจารย์ คือตัวแทนคุณงามความดี
พี่ครับ ของหลวงปู่ ใส่กินเหล้าจะบาปไหมครับ แล้วอีกอย่างผมอยากไปที่สำนักจัง แต่ไม่รู้จักใครเลย  กันเองไหมครับ *-*
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-30 21:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-3-30 21:49
ศราวุธ ตอบกลับเมื่อ 2015-3-30 21:37
พี่ครับ ของหลวงปู่ ใส่กินเหล้าจะบาปไหมครับ แล้วอีกอ ...

ตอบเป็นข้อครับ ส่วนตัวผม จะเลือกใส่เป็นองค์ๆ ไปครับ ถ้าต้องมีเรื่องดื่ม

เช่นรูปพระพุทธองค์  พ่อชัยวรมัน. รูปหลวงปู่ ลูกแก้วของสำนัก พ่อปู่ศรีสุทธรรมฯ ไม่เหมาะ ท่านปฏิบัติธรรมนะครับ

เอาว่าไปเฮ้ว ผมใช่เครื่องลางพวกลูกอม หนุมาน สาริกา กุมาร อะไรงี้
คือไม่เสื่อมครับ แต่เราบูชาท่านแค่ไหน นึกดู เรากล้าพาแม่เราไปเที่ยวอโคจรไหม อะไรแบบนี้ครับ

ศราวุธ ตอบกลับเมื่อ 2015-3-30 21:37
พี่ครับ ของหลวงปู่ ใส่กินเหล้าจะบาปไหมครับ แล้วอีกอ ...

ถ้าใส่เป็นเครื่องรางคงไม่เป็นไร จริงๆเลี่ยงได้เป็นเลี่ยงครับ ใส่พระหลวงปู่ตอนดื่มเหล้า คงจะรู้สึกแปลกๆ คงดื่มไม่สนุกแน่ๆ เวลานึกถึงหลวงปู่พระที่เราแขวนที่คอ เราจะรู้สึกละอายครับ จริงๆไม่ใช่แค่ดื่มเหล้า แต่ความผิดทุกอย่าง เราก็ละลายใจแล้วล่ะครับ ถ้าต้องดื่มจริงๆ ก็ถอดไว้ก่อนครับ เพื่อความสบายใจ

ปล. อยากเข้ามาที่สำนักก็มาได้เลยครับ ปกติจะมีนัดกันทุกวันอาทิตย์ พบปะพูดคุย ช่วยงานต่างๆ คศช. ทุกคนเป็นกันเองครับ ไม่ถือตัว ฮาๆ ไร้สาระก็เยอะครับ
ขอบคุณพี่ทั้ง2คนนะครับที่ช่วยตอบคำถามผม ตอนนี้ผมเรียนมหาลัยปีสุดท้ายใกล้จะจบแล้ว ต้องไปพรีเซนงานที่ต่างจังหวัดให้ทางผู้ใหญ่ฟัง ตอนนี้ผมมีขุนแผน ชมตลาด ขุนแผนสะกดทัพ ขุนแผนพรายกุมาร พี่ว่าผมควรจะบูชาองค์ไหนดี เพื่อเสริมกำลังใจให้ผมมีผลงานออกมาได้ดีอ่ะครับ**-*
ขุนแผนชมตลาด มีกี่คาถาหรอครับที่ใช้อาราธนา ผมอยากได้คาถาที่ถูกต้อง ชัวๆอ่ะครับ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-31 19:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ศราวุธ ตอบกลับเมื่อ 2015-3-31 19:40
ขุนแผนชมตลาด มีกี่คาถาหรอครับที่ใช้อาราธนา ผมอยากได้คาถาที่ถูกต้อง ชัวๆอ่ะครับ

เป็นผม จะใช้ สะกดทัพหรือชมตลาดครับ

คาถาขุนแผนชมตลาดมีครับ ต้อง search ดู

ส่วนสะกดทัพ จำไม่ำด้ รอพี่ๆ น้องๆ ท่านอื่นๆ มาตอบครับ
ใช้คาถาเทวดารักษาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้