ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คตพระแม่ธรณี

[คัดลอกลิงก์]
สาธุ สาธุครับ อาจารย์บอกว่าให้ทำใจหนักแน่นตอนเอาเงินจะฝากและตอนจำเป็นต้องจะใช้เงินให้ขอจากท่านคับ ซึ่งดีมากเพราะเวลาผมมีเงินแล้วผมจะเอามาคืนท่าน
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-4-28 10:14
สาธุ สาธุครับ อาจารย์บอกว่าให้ทำใจหนักแน่นตอนเอาเงิ ...

ใช่ๆ เหมือนไม่ใช่เงินเรา มีแล้วเอาไปเก็บคืนหสกยืมมา
อยากรู้จัง เราประยุกต์ใช้โดยเอาแช่น้ำมนต์ร่วมกับของอื่นๆ เป็นการช่วยเสิรมมงคลได้ไหมหนอ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-21 07:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 09:32
อยากรู้จัง เราประยุกต์ใช้โดยเอาแช่น้ำมนต์ร่วมกับของอื่นๆ เป็นการช่วยเสิรมมงคลได้ไหมหนอ

น่าจะได้น่ะครับ...ไม่ลองคงไม่รู้
คตพระแม่ธรณีเรียกเงิน ผมมีความเชื่อหนึ่งที่ได้รู้มาเกี่ยวกับหินเกลียงๆ เป็นศาสตร์หวงจุ้ยขออาจารย์หม่า ผมได้มีโอกาสไปฟังศาสตร์นี้และเห็นเขาขายหินก้อนใหญ่ๆเกลียงๆไม่มีมุมเแหลมน่าจะเป็นหินที่มีแถวน้ำตก คนที่ไปเรียนบอกว่า ให้นำหินไปตั้งไว้ในห้องน้ำ ป้องกันการรั่วใหลของเงินทอง เพราะหวงจุ้ยถือว่าห้องนำ้เป็นจุดที่เกิดการรั่วไหล เป็นความเชื่อครับ ....
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 08:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคยเห็นบ้านแบบญี่ปุ่นโบราณ เขาก็ใช่หินแม่น้ำประดับบ้านเสริมดวงะตาด้านการเงินเหมือนกัน
ยังคงเป็นอุปเท่ห์ที่ดีอยู่ ถึงจะเก็บแบ่งเงินฝากคตพระแม่ธรณีได้นิดหน่อย แต่เงินไม่ถูกใช้เลย
ได้เงินพอจ่ายค่าใช้จ่ายยามฉุกเฉินมาหลายรอบแล้วนะครับนี่
เดือนนี้ มีเหตุต้องใช้เงิน ไปขอตังค์ที่ฝากไว้กับท่าน คนเจอแล้วดีใจเลยพอกินสุดๆ รอดแล้ว
ยังเก็บรักษาพร้อมเงินส่วนนึงอยู่บนพาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้