ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ครอบครู พิธีไหว้ครู ๒๕๕๗

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-17 13:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ร้องไห้ทำไมน่า
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 13:37
ร้องไห้ทำไมน่า

ทราบซึ้งงัยคะเฮีย
ปีนี้ก้อมีพิธีครอบเศรียรอีกเช่นเคยนะคร้าบบบบบ เรียนเชิญทุกๆท่านนะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 02:07
ปีนี้มาหรือเปล่าครับ

คงถึงเย็นหรือค่ำเลย ได้กราบอาจารย์กับหลวงปู่ก็โอแล้ว
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 09:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ไหว้ครูปีนี้ ขอแนะนำว่า
จังหวะที่ อาจารย์ครอบเศียร ให้ ควรตั้งคอและศรีษะ ให้ตรงๆ ตั้งฉากกับพื้น 90 องศา หรือจะโน้มไปข้างหน้าเล็กน้อยก็พอ พร้อมกับพนมมือ
เวลาครอบเศียรก็จะได้ภาพที่สวยงาม เป็นที่ระลึกครับ

เมื่อยกเศียรออกแล้วก็ ก้มกราบ อาจารย์เรา 1 ครั้ง ไม่ต้องแบมือนะครับ และกราบหลวงปู่ชื่น 3 ครั้ง

หากใครยังไม่แน่ใจในขั้นตอนต่างๆก็ สอบถาม คณะศิษย์หลวงปู่ชื่น ที่มาร่วมงานได้ครับ

แล้วมาพบกันวันที่ 21 มิย 58 นี้นะครับ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 17:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-6-18 16:59
จังหวะที่ อาจารย์ครอบเศียร  ...

ครับผม
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-6-18 16:59
จังหวะที่ อาจารย์ครอบเศียร  ...

ขอบคุณครับ

รับทราบคร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้