ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กรณีศึกษา สีผึ้งสาริกาจำปาลิ้นทอง

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 20:13
ดีน่ะที่หันหลังให้ อบายมุข
ถ้าหันหลังให้....สยองชัดๆ ...

พี่เมธรู้ได้ยังไงอ่ะ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-6-12 09:50
พี่เมธรู้ได้ยังไงอ่ะ

สรุปว่าาาา...
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-6-10 19:18
ปล. ขนาดโดนไปกับตัวเองยังไม่เข็ด เจ้า ม เพื่อนผมบอกข ...

น่าจะแบ่งเพื่อน ม

ไปสักครึ่งหนึ่ง
คุยกันก้ำกึ่งนะครับ ประสปการณ์เป็นยังไงต้องเล่าโจ้งครึมถึงจะชัดเจน
วิชานี้คนมาจดจ่อสนใจติดพันมั๊กๆนะ เหมือนมดรุมน้ำตาล
เราเหมือนของอร่อยต้องคอยมาดมใกล้ๆแล้วรอกลืนกินทั้งตัว
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-6-13 09:48
คุยกันก้ำกึ่งนะครับ ประสปการณ์เป็นยังไงต้องเล่าโจ้ ...

กลัวถูกกินอ่ะพี่
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 16:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มเติมนะครับ เพื่อนผม่าว่าวันที่มาลดนำ้มนต์ที่บ้านอาจารย์ จิ้งจกร้องดังและนานมาก เค้าถามผมว่าได้ยินไหมผมว่าใช่ได้ยินแต่ไม่ได้สังเกตว่ามันร้องนาน. และหลังจากรดไปเค้าก็นอนหลับสนิทดีตลอดครับอาการแปลกๆหายไปเลย
  หลังจากนั้นได้มีโอกาสพูดคุยกะหมอดูดังท่านหนึ่งผ่านทางโทรศัพท์. ท่านว่าไม่ต้องพูดหรือบอกอะไรเค้านอกจาก วันเดือนปีเกิด หลังจากคุยกันได้สักพักแกทักมาเรื่องนึงว่า ผมเป็นพวกชอบเล่นของผมก็ยิ้มๆไม่ได้ว่าอะไร และฟังต่อไป ว่าเค้าจะว่าอะไร.แกบอกว่าคุณมีครูบาอาจารย์ที่ดีมากและเก่งมากนะ เป็นพระหนึ่งฆราวาสสอง ของที่ครูบาอาจารย์คุณสร้างมานี้เด็ดทั้งนั้น ฟังแค่นี้ก็หัวใจพองโตแล้วครับ แกยังชวนผมไปหาแกและว่าจะให้เหรียญหลวงพ่อพรหมเป็นที่ระลึกอีกด้วย
สาธุครับ ครูบาอาจารย์เรา ท่านเก่งจริงและเมตตาศิษย์มากครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-6-20 18:44
สุดยอด

สุดยอด บ่อยจังนะ
wind ตอบกลับเมื่อ 2014-6-20 16:45
เพิ่มเติมนะครับ เพื่อนผม่าว่าวันที่มาลดนำ้มนต์ที่บ ...

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราว กรณีศึกษา

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-7-1 06:28
ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราว กรณีศึกษา

...

นกสาริกา อะไรครับทำไมตัวเขียว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้