ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระผงอาถรรพ์ธม หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

[คัดลอกลิงก์]
เนื้อ อังคาร ด้านหลังร้าวเช่นกัน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-29 23:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-5-29 19:10
เนื้อ อังคาร ด้านหลังร้าวเช่นกัน

นึกว่าของผมคนเดียวที่ร้าว
ขอชมบ้างนะคับ
armklugklig ตอบกลับเมื่อ 2014-5-29 23:59
นึกว่าของผมคนเดียวที่ร้าว
ขอชมบ้างนะคับ
...

แตกร้าว เพราะพลังแน่น องค์พระรับไม่ไหว 5555

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-31 01:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยมากเลย
พระผงอาถรรพ์ธม สุดยอดทุกเนื้ออยู่แล้วครับ ประสบการจิงกับตัว...
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-5-30 21:19
แตกร้าว เพราะพลังแน่น องค์พระรับไม่ไหว 5555
...

น่าจะเป็นเพราะมวลสารเยอะ ตัวประสานน้อยครับ
พอเนื้อพระแห้ง ทำมีบางส่วนแยกกันบ้าง แต่ไม่ความสวยงามและพุทธคุณ ยังแรง เหมือนเดิมครับ
รบกวนท่านผู้รู้ลึกครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-16 04:38
น่าจะเป็นเพราะมวลสารเยอะ ตัวประสานน้อยครับ
พอเนื้อ ...

เห็นด้วยครับเพราะเป็นรุ่นแรกที่อาจารย์สรายุทธจัดสร้างเพื่อบูชาครูอาจารย์มวลสารเก่าดีๆมีเท่าไรคงใส่เต็มที่เพราะกลัวไม่ดีจริงจะเสียชื่อครูอาจารย์เรียกว่ามวลสารล้วนๆตัวประสานไม่จำเป็น...ใครมีไว้บูชาก็ยินดีด้วย...
ของป๋มก็ราน แต่ไม่เปลี่ยนครับ แอบเห็นเกศาอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้