ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กิจกรรม "ประกวดคลิปหรือภาพประทับใจ" Pre งานไหว้ครู ปี 57

[คัดลอกลิงก์]
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-6-7 10:15
ออกทะเลอีกละ สงสัยไปกินข้าวกับเสี่ยเมธแล้วติ ...

toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-6-7 10:15
ออกทะเลอีกละ สงสัยไปกินข้าวกับเสี่ยเมธแล้วติ ...

จะได้ดู หรือเปล่า ท่านผู้นำ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 20:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กดดันแบบนี้เอา คลิปนี้ไปดูแก้เซ็งละกัน

toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-6-10 20:58
กดดันแบบนี้เอา คลิปนี้ไปดูแก้เซ็งละกัน

มีถั่วไหม.
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-11 01:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่ง คลิป เข้าประกวดครับ
"รักที่สุด  คือ พ่อ แม่  แคร์ที่สุด คือ ครู อาจารย์
รักกันให้นานๆ คือ ภรรยาและลูกเอย"

ปีนี้จัดยิ่งใหญ่ ครบรอบมรณะภาพ หลวงปู่ชื่น 10 ปี
มาพบเจอกันที่งานนะครับ

ส่งเข้าประกวดครับ

มือใหม่ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ทุกคำบ่นว่า....คือ ความปราถนาดี

ใช้ความเมตตาปราณี
คอยชี้หนทางเดินให้
ร้อยเหนื่อยพันหนัก กลั่นเป็นรัก และ ห่วงใย
เพื่อนทำหน้าที่ยิ่งใหญ่

เป็นคนผู้ให้วิชา

ทุ่มเทเพื่อศิษย์ จากจิตวิญญาณของครู
แสงเทียนเพื่อการเรียนรู้ ยังสู้ยังส่องเรื่อยมา
ให้ศิษย์ถึงฝั่ง ด้วยแรงหวังแรงศรัทธา
เหนื่อยกายและใจ ทว่า เป็นสุขอยู่ทุกนาที

*ความภูมิใจมิได้อยู่ในพานไหว้ครู
แต่อยู่ในวันที่รู้ ว่าศิษย์นั้นไปได้ดี
เรือจ้างลำแกร่ง ยังพายสุดแรงที่มี
พ่อพิมพ์แม่พิมพ์วันนี้ ยังพิมพ์คนดีสุดแรงหัวใจ

ทุกคนคือศิษย์ ตลอดชีวิตของครู
ถ้อยคำชื่อชมเชิดชู ไม่ต้องให้ครูก็ได้
รู้ถูกรู้ผิด มีชีวิตที่สดใส
สิ่งนั้นที่ครูฝันใฝ่ เพื่อเป็นแรงใจให้ครู

*ความภูมิใจมิได้อยู่ในพานไหว้ครู
แต่อยู่ในวันที่รู้ ว่าศิษย์นั้นไปได้ดี
เรือจ้างลำแกร่ง ยังพายสุดแรงที่มี
พ่อพิมพ์แม่พิมพ์วันนี้ ยังพิมพ์คนดีสุดแรงหัวใจ

ทุกคนคือศิษย์ ตลอดชีวิตของครู
ถ้อยคำชื่อชมเชิดชู ไม่ต้องให้ครูก็ได้
รู้ถูกรู้ผิด มีชีวิตที่สดใส

สิ่งนั้นที่ครูฝันใฝ่ เพื่อเป็นแรงใจให้ครู
รู้ถูกรู้ผิด มีชีวิตที่ก้าวไกล
เป็นคนดีให้ได้ เพื่อเป็นรางวัลให้ครู

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-11 17:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 15:22
ทุกคำบ่นว่า....คือ ความปราถนาดี

ใช้ความเมตตาปราณี

ขอบคุณ พี่ศร สำหรับเนื้อเพลงครับ
ประกวดร้องเพลงในงานไหว้ครูอีกสักกิจกรรมไหมครับ ^ ^
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 01:27
ส่ง คลิป เข้าประกวดครับ
"รักที่สุด  คือ พ่อ แม่  แคร์ที ...

ชอบบบบบ
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-6-11 11:13
ส่งเข้าประกวดครับ

มือใหม่ผิดพลาดประการใดขออภั ...

ให้เป็นแชมป์เลยดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้