ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กำลังใจให้"ศิษย์มีครู"ทุกท่าน

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-4-2 12:19
เกิดมาชีวิตนี้ ไม่รู้ว่าชาติที่แล้ว ทำอะไรไว้
มาชาต ...

ใครๆก็รู้ว่าพี่เมธมีดี
อนิจจัง...ตัวเราจะอยู่หรือเป็นยังไม่คงไม่รู้ไม่ทราบแน่ชัด
พรุ่งนี้เราจะมีชีวิตอยู่ไหม
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-4-2 12:19
เกิดมาชีวิตนี้ ไม่รู้ว่าชาติที่แล้ว ทำอะไรไว้
มาชาต ...

อ๊ายก็อย่าน้อยใจไป ทำดีเหมือนพายเรือทวนน้ำ มารบ่มีบารมีบ่เกิด เด้ออ๊ายเด้อ
อย่าถอยนะครับ ท้อก็ให้มันท้อไป แต่ให้สู้ด้วยกำลังเต็มที่นะครับ
"ในยามทีท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง
จะคิดถึง และเป็นห่วงใย
ในวันที่ชีวิต หม่นหมองร้องไห้
ขอเพียงมีใคร ปลอบใจสักคน"

ยามท้อแท้ พึงรำลึกว่า เราเป็นศิษย์มีครู

กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้