ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4170
ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาบูชาพระราหู

[คัดลอกลิงก์]

คาถาบูชาพระราหู

ถวายของดำ ๘ อย่าง : ไก่ดำ , ไข่เยี่ยมม้า, เฉาก๊วย, ไวน์ดำ, ถั่วดำต้ม, งาดำ, ลูกเกดดำ, เป๊ปซี่, รูทเบียร์ ฯลฯ ธูปดำ ๑๒ ก้าน เทียนดำ ๑ คู่
ตั้งนะโม ๓ จบ

ยัสสานุส สะเณนาปิ
อันตังลิกเขปิ ปาณิโน
ปะติฏฐะ มะธิคัจฉันติ
ภูมิยัง วิยะ สัพพะทา
สัมพูปัททะ ชาลัมหา
ยักขะโจรา สิสัมภะวา
สะณะนา นะ จะ มุตตา นัง
ปะริตตันตัม ภะณามะเห
(สวดวันพุธตอนกลางคืน ๑๒ จบ)

คาถาบูชาพระราหู คาถาสุริยปภา-จันทปภา

เอกจักขุ นาฬิเกสา สุริยปภา
จันทปภา ราหูคาหา สัตตะจะ
ตะถา สัมปันโน มณิ โชติระโส
ยะถา สุวัณนะ รัชชะตา สมิทังยา
อะหัง วันทามิ สิระสา สทา

แสงพระอาทิตย์มีดวงตาเป็นหนึ่ง จงรักษาข้าพเจ้าตั้งแต่ศีรษะจนปลายเท้าและ แสงพระจันทรา จงคุ้มครองข้าพเจ้าตลอดเจ็ดวันถ้วน ขอเงินและทองจงสำเร็จแก่ข้าพเจ้าเหมือนแก้วมณีสว่างไสวเพียบพร้อม ข้าพเจ้านอบน้อมด้วยเศียรเกล้าตลอดกาลทุกเมื่

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้