ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พิธีเสาร์ห้า อนวตัปตาธารา <<

[คัดลอกลิงก์]
กับแกล้มกับคนชงยังไม่มาเลย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 09:42
คนชง

ขอเปลี่ยนคนชงครับเฮียศร เหล้าติดคอหมด เอาแบบที่พี่ตี๋ชอบน่ะ
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2014-5-12 10:56
ขอเปลี่ยนคนชงครับเฮียศร เหล้าติดคอหมด เอาแบบที่พี่ ...

แบบนี้ได้ไหม

อีกหนึ่งความเข้มขลังเพื่อองค์พญานาคาอวตารรุ่น2
เป็นสุดยอดพิธี ข้าพเจ้าขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
วันเสาร์ห้า คือ วันเสาร์ ขึ้นหรือแรม 5 ค่ำ เดือน 5
ซึ่งโอกาสที่จะเกิดวันเสาร์ห้า นั้นเกิดได้ยาก
ตามคติความเชื่อของโบราณเชื่อว่า ดาวเสาร์เป็นดาวแห่งความเข้มแข็ง
และมีพลังมาก หากมีการประกอบพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันเสาร์ห้า
จะมีพุทธคุณด้านคงกระพัน และแคล้วคลาด มากกว่าวันปกติ

จำได้ครับ ได้น้ำมนต์จากพิธีนี้มาด้วยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 14:28
จำได้ครับ ได้น้ำมนต์จากพิธีนี้มาด้วยครับ

น้ำมนต์ อะไร

ก็น้ำมนต์จากพิธีไง
สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้