ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ ยกพานครอบครู แล้ว " มึงอย่ากบฏกูนะ " ~

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2017-1-23 08:54

ครูบาอาจารย์สายของตนเอง ย่อมสำคัญกว่าสิ่งอื่น

ก็เปรียบเหมือนกับพ่อแม่ ถ้าเราเจอพ่อแม่คนอื่น ที่เขารวย เขาเด่นกว่า เราจะเปลี่ยนพ่อแม่ไหม ถ้าวันที่เราล้ม เขาจะฉุดเราลุกขึ้นด้วยแรงทั้งหมดที่มีเหมือนพ่อแม่เราไหม

หลายครั้งเราหลงลืมกันไปว่า คนที่รักเราที่สุดคือใคร ท่านอาจไม่ได้ให้เราได้ ดั่งที่เราหวังไปเสียทุกอย่าง ทั้งนี้ก็ด้วยวาสนาของแต่ละคน ในระยะยาว แต่อย่าลืมว่า ท่านทำเพื่อเราทุกอย่าง
'มึงอย่ากบฎกูเด้อ'

ท่านเตือนด้วยรักจริงๆ นะครับ
พึงระลึกและเตือนตนไว้เสมอ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-3-14 22:55
'มึงอย่ากบฎกูเด้อ'

ท่านเตือนด้วยรักจริงๆ นะครับ

ยกพานครอบครู แล้ว

" มึงอย่ากบฏกู ..เด้อ "
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้