ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16405
ตอบกลับ: 49

>> กุมารพรายขอดทรัพย์ รุ่น 2<<

[คัดลอกลิงก์]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2021-9-28 17:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2021-9-28 18:37

เจ้าหนูมหัศจรรย์ 2 (พรายขอดทรัพย์2 )

หลังจากพรายขอดทรัพย์ ของหลวงปู่ชื่น ได้สร้างประสปการณ์ต่างๆมากมายให้แก่
สานุศิษย์ และสร้างความอัศจรรย์ ต่อผู้ครอบครองจนทำให้ ชื่อเสียงของหลวงปู่ชื่น เป็นที่รู้จัก
ว่ากุมารของท่าน  เข้มขลัง ขอได้ไหว้รับ จนกุมารของท่านหมดไปอย่างรวดเร็ว
       เหล่าสานุศิษย์ที่มาทีหลังไม่ทันท่าน ต่างอยากได้มาครอบครองบางแต่ด้วยกุมารของหลวงปู่ท่าน จัดสร้างออกมาน้อย ไม่เพียงพอต่อความต้องการ  อีกทั้งราคาก็ไปไกลเกินเอื้อม  จึงได้ไปร้องขอให้ อ.สรายุทธโปรดช่วยจัดสร้าง  พรายขอดทรัพย์ รุ่น 2ออกมาให้บูชากัน
อ.สรายุทธ ใช้เวลาเกือบ 2 ปี.ในการหาชนวนมวลสารเพิ่มเติมเพื่อนำมาจัดสร้าง กุมารรุ่นนี้ เหตุที่ต้องใช้เวลานาน เพราะการจัดสร้างครั้งนี้ต้องถูกต้องตามตำรา ที่หลวงปู่ท่านทิ้งไว้ให้
เพื่อไม่ให้เสียชื่อหลวงปู่ท่านด้วย  ใช้ชนวนมวลสารเดิมของหลวงปู่ชื่นท่านแล้ว  ยังต้องหาเพิ่มเติมให้  กุมารรุ่นนี้สุดยอดจริงๆ
        อ.สรายุทธต้องการให้พรายขอดทรัพย์รุ่นนี้ เป็นเนื้อโลหะอาถรรพย์ จึงแสวงหาโลหะอาถรรพย์จากที่ต่างๆ  และของเดิมทีมีอยู่  และจารแผ่นทองเพิ่มเติมอีกหลายสิบแผ่น
(ชื่อเยอะมากๆลงให้ไม่หมด)  นำมาหลอมรวมสร้างในครั้งนี้ด้วย  และยังมีผงมวลสารอีกมากมาย  มาอุดให้อีก ตอกโค้ดทุกตน  จำนวนการจัดสร้าง 2002ตน (องค์ครู 2 ตน)

รายชื่อ...มวลสารเหล่านี้  มาอุดใต้ฐานกุมารทุกตนด้วย
- ผงตะไบกุมารเก้าโกฏิ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- ผงพราย ขอดทรัพย์ รุ่นเฮี้ยน หลวงปู่ชื่นวัดตาอี
- ผงพรายทองคำ (ผงมีฤทธิ์อนุภาพที่ขึ้นชื่อในความแรง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ปลุกเสก)
- ผงขุนแผนที่แตกหัก มะรุมมะตุ้ม หลวงปู่ชื่นวัดตาอี
- ผงไม้ตะเคียน หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- ผงเทพรัญจวน หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- ผงข้าวหมากับแมว หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- สีผึ้งสูญเสาร์สูญอังคาร หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- น้ำมันจินดามณี หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- ลูกอม กุมารปั้นมือ รุ่นแรก หลวงปู่ชื่นวัดตาอี
- สีผึ้ง กุมาร ลิ้นทอง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
- ดิน 7 วัด 7 ป่าช้า 7 โป่ง 7 ท่า 7 สวน 7 นา 7 ถ้ำ 7 ไร่
- ผงเกสรดอกไม้ทองสิบสองชนิด
- เครือเถ้าหลง
- ฯลฯ (ลงไม่หมด)

รุ่นนี้อุดเองกลับมือผม  และยังมัดด้าย 3 สีกับมือ  ยังไปร่วมพิธีปลุกเสกด้วย  

* ปะจุเป็นองค์กุมาร และทำการ ปลุกเสก อีก 4 พิธี จึงบริบรูณ์  เป็นพรายขอดทรัพย์โลหะฯไว้ให้ใด้ใช้กัน

พิธีปลุกเสกตามวาระ
วาระแรก วันที่ 19 มีนาคมสำนักคิตญาโณ
วาระที่ถัดมา หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์
วาระที่ถัดมา หลวงพ่อสงัด พระป่าผู้ละจากโลกภายนอก  อ.ครบุรี  โคราช
วาระที่ถัดมา หลวงพ่อเคน สระแก้ว ท่านปลุกเสก
วาระครั้งสุดท้ายเสร็จสิ้นพิธีปลุกพิธีงานไหว้ครูพิธีใหญ่ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ครั้งสอง

หลวงปู่ผาด...วัดบ้านกรวด  ท่านเมตตาเสกให้ นานเกือบ 2 ช.ม ท่านไม่ค่อยพูด ยังบอกว่า
พลางชี้นิ้วไปที่กุมาร  “ดีมากเลย” ได้ยินชัดเจนเลย ตอนนั่งคุยกับท่าน

หลวงพ่อเคนที่ไม่ได้ปลุกเสกวัตถุมงคลแล้วยังยอมเสกให้  ถือว่าสุดยอดคับ

หลวงพ่อสงัด บอกว่าเจ้าตัวเล็กนี่เอาเรื่องแหะ!

บางคนเช่าเก็บเกือบ 20 ตน    มีหลายคนที่บูชา..กุมารขอดทรัพย์ ๒แล้วบนปานว่าหากสำเร็จ จะบูชาเพิ่มอีก ตนเพื่อให้น้องกุมารมีเพื่อน...หลายๆๆครั้งก็สำเร็จดั่งปราถนา

เป็นพรายขอดทรัพย์ ที่ทำจากโลหะรุ่นแรกโดยมีมวลสารหลวงปู่ชื่น วัดตาอี อุดใต้ฐาน
สำหรับ เจ้าหนูมหัศจรรย์ นั้น เป็นเมตตามหาเสน่ห์ โชคลาภ กันคุณไสยดำ คุ้มครองแก่ผู้อุปการะ  ดูแลบ้านเรือน  กันฟืนไฟ ดลจิตดลใจ

โพสต์ 2021-9-28 17:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2021-9-28 18:45

เรื่องหาที่จอดรถ ก็เด็ดนักเลย  ไม่เคยพลาด  จนคนที่บูชาไปเจอ  จนชินกลายเป็นเรื่องปกติแล้วและที่สำคัญ  ลืมลงให้ถึง  น้ำมันสุดอัศจรรย์ลงไป  ในมวลสารด้วย  น้ำมันนี้อาจารย์เล่าให้ฟังว่า
ตอนหลวงปู่ท่านปลุกเสกน้ำมันขวดนี้   ขวดจะหมุนเอียง 45 องศา และหมุนติ้ว เป็นลูกข่าง  ไม่ล้ม
ไปด้านใดด้านหนึ่ง  อยู่เป็นเวลานานมากๆ  และท่านก็บอกกับอาจารย์ว่า  ถ้าจะสร้างกุมาร  ให้นำ
น้ำมันนี้  ประพรมลงไปที่ตัวกุมารด้วย  จะมีฤทธ์มาก  ผมโชคดี  ได้นำกุมารที่ติดตัวไป  นำไปประพรมด้วย

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์พรายขอดทรัพย์ 2

ปกติบ้านผมจะมีกุมารทองอยู่ก็พอสมควรครับ แต่เมื่อวันไหว้ครูได้นำพรายขอดทรัพย์ 2 รุ่นนี้กลับไปด้วย 5 ตน เมื่อไปถึงบ้านก็ทำแบบทุกๆครั้งคือ จุดธูปบอกที่ศาลพระภูมิ เสร็จแล้วก็นำขึ้นบ้านไป ชั้น 2 นำเข้าไปที่ห้องพระแล้ววาง ไว้ที่หน้ารูปหล่อหลวงปู่ จุดธูปบอกหลวงปู่ แล้วก็เรียกเด็กๆทั้ง 5 บอกว่าให้เข้ามากราบหลวงปู่แล้วคอยอยู่รับใช้หลวงปู่ด้วยนะ( พื้นห้องพระที่บ้านจะปูด้วยไม้ปาเก้ พอนานเข้าไม้มันจะหลุดมาเป็นแผ่นเล็กๆ เวลาเดินจะมีเสียงดังกอบแก๊บ )  ยังบอกหลวงปู่ไม่ทันเสร็จเลยครับ ได้ยินเสียงเดินดังก๊อบแก๊บๆ ก็เลยลืมตาขึ้นมาดู.... ว่างเปล่าครับไม่มีใคร ก็เลยนั่งสวดมนต์ต่อ สักพักก็ได้ยินเสียงอีก คราวนี้ก็เลยนึกใในใจว่า ถ้าเป็นลูกๆกุมารจะเล่นซนกัน จะเล่นจะซนก็ได้ไม่เป็นไร แต่อย่าเดินเสียงดัง เหาะกันสิจะได้ไม่มีเสียง พ่อจะต้องสวดมนต์......เท่านั้นแหละเงียบไปเลยครับ

ช่วงกลางคืน ขณะที่นอนอยู่ ก็ได้ยินเสียง.......

ผมเล่าข้ามไปนิดหนึ่งครับ

ช่วงกลางวันหลังจากไหว้พระเสร็จแล้ว ก็เดินลงมาเก็บของข้างล่างครับ เพราะว่าตอนมาถึงบ้านเอากระเป๋าเอาถุงทั้งหมดวางไว้ข้างล่าง แล้วก็มัวแต่จัดการกับลูกๆ กุมารอยู่ มองลงมาด้วยหางตาครับรู้สึกเหมือน กับว่ามีผู้หญิงยืนอยู่ใส่ชุดไทยสไบสีออกขาวๆ มองไม่ถนัดครับ จึงรีบหันไปมองไม่มีอะไรอีกเหมือนเดิมครับ ในใจก็นึกว่าวันนี้มันจะยังไงกันนี่เจออีกแล้ว เดินไปดูแถวนั้นก็เจอครับถุงที่ใส่แม่ตะเคียน วางอยู่ตรงนั้นยังอยูในซองพลาสติกเลย ก็เลยหยิบขึ้นไปบนห้องพระไปอยู่กับหลวงปู่ซะเลย

ช่วงกลางคืน ขณะที่นอนอยู่ ก็ได้ยินเสียง.......เหมือนคนวิ่งขี้นลงบันไดกัน อีกก็เลยนึกในใจว่า ลูกๆดึกแล้วพ่อจะนอนจะเล่นอะไรก็ตามสบายอย่างวิ่งเสียงดังบอกแล้วเป็นกุมารทองให้เหาะเอาจะได้ไม่หนวกหู (สงสัยได้เพื่อนใหม่กันก็เลยวิ่งกันสนุกสนานเลย)  เอากุมารเข้าบ้านมาหลายรอบไม่เคยเจอซนแบบนี้เลย

พอเช้า ก็เลยจัดหิ้งกุมารใหม่ครับ ย้ายทั้งหมดมารวมกัน จะได้ไม่ต้องวิ่งไปวิ่งมาหากันอีก รวมไว้ในห้องหลวงปู่เลย นับเบ็ดเสร็จแล้ว 52 พอดีครับ ยังอยู่ที่คุณหนุ่มเครื่องบินอีก 1  สรุปเป็น 53 ตนครับ

เรื่องนี้เป็นสิ่งที่ผมเจอครับ ก็เลยนำมาเล่าให้ฟัง ผมไม่รู้ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆเป็นไง แต่เป็นความรู้สึกของผมครับ

AUD

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้หวยออก  ผมไม่ถูกหรอก และได้จับพลังพรายขอดทรัพย์แล้ว แรงมาก แรงจนไม่สามราถอธิบายได้ว่าแรงขนาดไหน ผมได้มา 10 องค์ แบ่งให้ครู 1 องค์(ครูผู้ชายคนที่ไปร่วมงานไหว้ครูและได้ครอบครูกับอาจารย์) ครูถูกหวยวันนี้ได้เงิน สี่หมื่นบาท แกดีใจมากครับ แกบอกว่าไม่ถูกหวยนานแล้ว พอได้กุมารทองพรายขอดทรัพย์ถูกหวยเลย แกร้องเพลง ดีใจเอ้ย ดีใจจัง ตั้งหลายเที่ยว พร้อมกับรำไปด้วยครับ ผมไม่เคยเห็นแกดีใจมากขนาดนี้มานานแล้วครับ...สาธุ..รวย รวย รวย...

chuchat9999
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำงัยดีมีอยู่กับเค้าแค่องค์เดียว..แต่รู้สึกพอใจแค่นี้
ช่วงนี้มีคนให้เงินแบบไม่มีเหตุผล..ไม่คิดจะได้ก็ได้
รับรู้แล้วว่าของเค้าแรงจริงๆๆ...ตั้งชื่อให้เค้าแล้วชื่อว่า
มณีโชติครับ

sritoy

เมื่อวานไปขายของตอนกำลังกลับบ้านเริ่มหัวค่ำแล้วพาหลานไปด้วยหลานบอกว่าเห็นไอ้จุก นั่งอยู่ท้ายรถหลานบอกว่าชอบเล่นกับไอ้จุก หลานคนนี้เห็นมาสองครั้งแล้วครั้งแรกก็ในห้อง ไม่รู้ว่าที่หลานเห็นเป็นพลายขอดทรัพย์หรือขุนแผนพรายกุมารที่ประมูลได้ สงสัยเป็นเพราะว่าอยู่ในท้องสิบเดือนเลยได้เห็นของดี อิอิ(ทีเราอยากเห็นไม่ออกมาให้เห็น เฮ้อ)

jojo2527-2

เมื่อวานบูชาพรายขอดทรัพย์มา 2 องค์(เรียกเป็นองค์ป่าวฮะ)จากพี่จ๊อ
ทั้งที่ใจไม่นึกอยากจะเลี้ยงหรอกฮะ  พอดีเป็นคนไม่ค่อยมีระเบียบวินัยเท่าไหร่เด๋ว
ลืมโน่นลืมนี่น้อง ๆ กุมารจะลำบากซะเปล่า ๆ   นั่งกินข้าวกับรุ่นน้องที่โรงเรียนเก่า
ก็หยิบขึ้นมาดูเล่น  น้องก็ขอดูแล้วก็บอกว่า....จะขอลองเอาไปเลี้ยงดูนะ...ผมก็ให้
น้องเค้าไป

พอซักเที่ยงคืนก่า ๆ เค้าก็โทร. มาหาผมแต่ผมหลับสนิทแร้ว..ไม่ได้รับสาย  พอถึง
ตอนเช้ายังไม่ทันโทร. ไป  น้องเค้าโทรมาหา...บอกว่าเมื่อคืนมีอาการคล้ายโดน
ผีอำ ขยับตัวไม่ได้  ใจนึกถึงกุมารแล้วก็บอกเค้าไปว่า "พี่ขี้กลัวอย่าเล่นอย่างนี้เลย"
อาการก็หายไป  นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้เอากุมารออกจากกระเป๋าก็เลยรีบเอาไปไว้บน
หลังตู้  เสร็จแล้วก็นอนไม่หลับ(เพราะขี้กลัวน่ะครับ)  จนม่อยหลับไปแล้วก็ดันฝันไป
ว่าโดนอำอีก  ก็เลยต่อว่าไปอีกจนอาการหายแล้วสะดุ้งตื่นมาก็เกือบเช้าพอดี

น้องบอกอยู่ห้องนี้มา 2 ปี  ไม่เคยโดนยังงี้เลย  ...พี่รีบ ๆ มารับตัวคืนไปเลยนะ
(แฟนน้องเค้าก็ถามว่านึกไงถึงได้รับมาเนี้ยะ? )  ผมคิดดูแล้วนึกขึ้นมาได้
ว่าให้น้องเค้ายืมขุนแผนสะกดทัพไปองค์นึงเผื่อไว้ใช้เวลาไปสัมภาษณ์งานน่ะครับ
ก็เลยคาดว่าน้องเค้าเอาไว้ในช่องในกระเป๋าที่เดียวกัน  ก็เลยอาการหนักไปหน่อย
เลยโทร. บอกไปให้แยกเก็บ  อย่านำมารวมกัน

ลองอีกซัก 2 คืน  ถ้าไม่ถูกใจเด๋วผมให้น้องอีกคนไปรับคืนมาดีกว่า   ส่วนอีก
องค์นึง  น้องอีกคนที่เค้าขายของอยู่บางแคก็มาขอรับไปเรียบร้อยแร้วคับ  เด๋วถ้า
ไม่ได้คืนมา   ผมคงต้องไปขอเช่าจากพี่จ๊อมามั่งแล้ว  

ma-ii

พอดีเมื่อกี้เพิ่งโทร. ไปหาน้องที่รับน้องพรายขอดทรัพย์2แล้วคืนแรกมีอาการคล้ายโดนผีอำจนสติ
ไม่อยู่กับเนื้อกับตัวไปนิดหน่อย   หลังจากตัดสินใจว่าจะยังไม่เอามาคืน  แต่ก็ไม่อยากเก็บไว้ที่ห้องเลยเอา
ไปน้องพรายไปเก็บไว้ที่ทำงานแทน    ถามน้องเค้าไปว่า...งาย...เมื่อคืนเป็นไรป่าว?  เค้าก็บอกมาว่า
ก็ดี....แต่...เอาอีกแร้ว!

อ้าว! ผมก็นึกในใจว่างานนี้สงสัยได้คืนชัวร์    น้องก็เลยเล่าให้ฟังได้ความดังนี้ครับ

อยู่ดี ๆ  ก็ตื่นมาประมาณตี 1   ได้แต่ถามตัวเองในใจว่าตื่นมาทำไม?  เพราะเมื่อวานก็เวลาประมาณนี้เลย
ไฟในห้องก็ปิดเรียบร้อยดี  เห็นท่าไม่ดีหลับตาไว้ก่อนดีก่า

ตอนหลับตาอยู่ ๆ ก็มีแสงสว่างจ้า....เหมือนมีคนเปิดไฟดวงกลม ๆ ...แต่ถึงแม้เราหลับตาถ้ามีแสงสว่าง
เราก็รู้ใช่ป่ะ? (ผมนึก ๆ ดู  ก็...เออ...ใช่ ๆ )

ด้วยความที่ไม่กล้าลืมตา  ก็เลยเอาผ้าห่มที่เป็นผ้าบาง ๆ มาห่มคลุมโปง  พอรวบรวมความกล้าได้ก็ลืมตา
มองดูผ่านผ้าห่ม....ก็ยังมีแสงเป็นวงกลมสีขาวสุกสว่างอยู่เหมือนเดิม  จะเปิดผ้าห่มใจก็ยังไม่กล้าพอ
เลยหลับตาสักพักแสงก็หายไป  พอเปิดผ้าห่มดูก็ไม่เห็นอะไร...สุดท้ายก็หลับต่อ

พอน้องเค้าเล่าจบผมก็นึกในใจว่าบางคนเลี้ยงกุมารมานานอยากเจอแต่ไม่เจอ  แต่ไอ้ที่ไม่อยากเจอ
เพราะกลัว  ดันเจอแบบสองวันติด  จนน้องเค้าพูดว่า  ตั้งแต่เกิดมายี่สิบกว่าปี  เจอของจริงก็คราวนี้
แหละ  น้องเค้าไม่เคยรู้จักหลวงปู่ชื่นหรือท่านอาจารย์สรายุทธมาก่อน  วันนั้นแค่บังเอิญว่าเค้าไป
สมัครงานมา  แล้วผมไปหาพี่จ๊อเพื่อจะรับลูกอมจันทร์ซ้อนจันทร์แล้วตั้งใจจะแบ่งให้น้องเค้าหนึ่ง
ลูก  ฝากให้เพื่อนเค้าอีกหนึ่งลูกพอดีเค้าสอบข้อเขียนเสร็จยังไม่สอบสัมภาษณ์  ผมก็เลยชวนไปหา
พี่จ๊อด้วยกัน  นึกยังไงไม่รู้เลยได้พรายขอดทรัพย์รุ่นสองติดไม้ติดมือกลับไปด้วยทั้ง ๆ ที่เป็นคนกลัว
ในระดับสูง

น่าจะเป็นเพราะน้องพรายอยากจะอยู่กับน้องเค้ามังครับเลยมาปรากฎให้เห็น...สงสัยคราวนี้คงจะ
ไม่ได้คืนแหง ๆ ซะแร้ว

ma-ii
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด

น้องชายรับเจ้ากุมารน้อยไป เราก็บอกให้ทำบุญให้เขาทุกวันพระ(น้องชายมันห่างไกลวัด)นะ วันหลังโทรไปถามเป็นไงบ้างเขาบอกว่าแฟนตื่นขึ้นมาเห็นเด็กนั่งอยู่ปลายเท้าครับ

oustayutt
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด

พี่คนที่ฝากผมบูชาให้บอกว่าเมื่อสองสามวันมานี้ลูกน้องแกที่รับจ้างทำหมู(บ้านแกขายหมู) นอนกันอยู่สามคนที่เล้าหมูบอกว่าตอนตีสามเห็นเด็กมานั่งเล่นบนรถมอเตอร์ไซร์ของแก แล้วเห็นกันสามคนเลยนอนไม่หลับกันเลย

jojo2527-2
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 19:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ่ายไว้ช่วงเช้าประมาณอาทิตย์ที่แล้ว ทีแรกนึกว่าเป็นรอยเท้าหลาน เมื่อเอาเ้ท้าหลานมาเทียบจะใหญ่กว่าเท้าหลาน หลานอายุ 2 ขวบ แต่เป็นรอยเท้าเด็กอายุประมาณ 4-5 ขวบ เดินเข้าบ้านประมาณ 5 - 6 ก้าว ถ่ายไว้ 6 ภาพ ครับ

chuchat9999
โพสต์ 2013-4-16 11:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้ประสบการณ์ดีงับ พี่ที่รู้จักกันมาเช่าไป
แกกลับบ้านแระไปศาลเจ้าที่ไปประจำ
มีคนทรงทักว่าใครเอาเดกมา2คน
แกว่าตกใจ เพราะคนอื่นทำหน้านิ่งๆกันหมดแกเลยยกมือ
มี2คน ผู้หญิง1ชาย1 ตอนนี้เปนลูกรักมากมาย เหนว่าช่วยหลายเรื่อง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้