ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะเช่าบูชาพระขุนแผนของหลวงปู่ชื่น ช่วยแนะนำทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคำถาม สุดคลาสสิค มากครับ
กับการถามว่าจะบูชาองค์ไหนดี..คำถามนี้ผมเองก็เคยถาม
เมื่อครั้งที่เข้ามาเป็น คศช. ใหม่ๆๆ  คำตอบที่ได้ก็ต่างกันไป พี่ๆบ้างท่านบอก
ชมตลาด บางท่านบอกพรายกุมาร บางท่านบอกมะรุมมะตุม
สรุปคือผมเลือกไม่ถูก สุดท้ายเช่ามาบูชาทุกองค์ ครับได้ของแท้จากมือพี่จ๊อรับรองสบายใจ
Chitipat ตอบกลับเมื่อ 2014-2-21 21:53
ครับผม ว่าแต่ทำไม ผมเข้าไปที่ บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ ...

ร้านเดียวกันครับ...เวปมีไว้พูดคุย
ส่วนร้านพี่จ๊อคนสวยเป็นผู้ดูแล
หน้าร้านเข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมเน้นบุกถึงสำนักได้เจอพี่จ๊อกับอาจารย์ แถมได้ของติดมือกลับบ้านทุกครั้ง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-22 00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-2-21 23:57
เป็นคำถาม สุดคลาสสิค มากครับ
กับการถามว่าจะบูชาองค์ ...

ขอบคุณครับพี่ ผมอยากเช่าบูชาหลายองค์เลยครับ
แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นองค์ไหนก่อนดี พอได้มาถามพี่ๆและได้อ่านประสบการณ์ต่างๆ
ตอนนี้ผมมีในใจแล้วคือ ขุนแผนชมตลาดครับ
Chitipat ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:37
ขอบคุณครับพี่ ผมอยากเช่าบูชาหลายองค์เลยครับ
แต่ไม่ ...

ถูกต้องครับ...ครั้งแรกผมก็เลือกไม่ถูกหรอก
แต่ก็บูชาสะสมเรื่อยๆๆ..เดือนละองค์สองค์
องค์แรกที่ที่บูชา คือพระผงอาถรรพ์ธม
และขุนแผนชมตลาด เนื้อธรรมดา
astro ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:17
หน้าร้านเข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมเน้นบุกถึงสำนักได ...

ดีใจด้วยครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-22 00:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
astro ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:17
หน้าร้านเข้าไม่ได้เหมือนกัน แต่ผมเน้นบุกถึงสำนักได ...

อยากบุกไปที่สำนักจังครับ แล้วสำนักอยู่ที่ไหนหรอครับพี่
แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด คงไปไม่สะดวกอ่ะครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-22 00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:41
ถูกต้องครับ...ครั้งแรกผมก็เลือกไม่ถูกหรอก
แต่ก็บูชา ...

ขุนแผนชมตลาดกับขุนแผนพรายกุมารเนื้อธรรมดา
เห็นเขาบอกกันว่า เป็นเนื้อธรรมดา...ที่ไม่ธรรมดาหรอครับพี่
Chitipat ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:50
ขุนแผนชมตลาดกับขุนแผนพรายกุมารเนื้อธรรมดา
เห็นเขา ...

เนื้อธรรมดา อยู่กับหลวงปู่นานกว่า
เพราะเนื้อพิเศษสร้างน้อย พอเสร็จพิธี คนก็มาบูชาหมดก่อน
คนที่เค้าจองก็มารับกลับ...ส่วนเนื้อธรรมดา สร้างเยอะกว่า ก็เลยอยู่กับหลวงปู่นานกว่า
หลวงปู่ท่านก็เสกให้ตลอด..เสกเรื่อยๆจนไม่รู้กี่วาระต่อวาระ ก็เลยเป็นที่มาของคำว่าเนื้อธรรมดาที่ไม่ธรรมดา
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-22 01:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-2-22 00:55
เนื้อธรรมดา อยู่กับหลวงปู่นานกว่า
เพราะเนื้อพิเศษส ...

อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับพี่
คงรอช้าไม่ได้แล้ว พรุ่งนี้ต้องรีบติดต่อพี่จ๊อสุดสวยซะแล้วครับ

ผมขอแนะนำตัวในฐานะน้องใหม่นะครับ ผมชื่อโอ๊ตนะครับ
พี่ชื่ออะไรหรอครับ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้