ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16427
ตอบกลับ: 50

>> สาริกาปากเหล็ก <<

[คัดลอกลิงก์]
>> สาริกาปากเหล็ก <<

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 15:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MetMungpae โพสเมื่อ 2012-6-19 18:22

ใครไม่ได้มา น่าเสียดายมาก
เพราะที่อาจารย์สร้างแจก ก็ปลุกเสกเป็นปี

Chakpetch โพสเมื่อ 2012-6-19 18:52

สามปีเป็นอย่างน้อยที่สาริกาปากเหล็กถือกำเนิดมา ไม่ต้องห่วงเลย ว่าสาริกาปากเหล็กจะแร๊งซ่ะแค่ไหน เพราะว่าผมเห็นว่าโชว์ไว้ที่ตู้ตั้งแต่ก่อนงานไหว้ครูครั้งแรกเสียอีก  

wolf โพสเมื่อ 2012-6-19 18:57

ของในสำนักนี้เล่าขานมานานแล้วว่า มวลสารมีเท่าไรใส่เต็มที่ แถมมีศฺิษย์บางท่านแอบใส่มวลสารมากเกินอาจารย์สั่งอีกต่างหาก
ข้อสำคัญอาจารญ์เสกเต็มที่เต็มแรงไม่มีกั๊ก ไม่มีการเสกก่อนงานสองสามวัน แต่เสกเป็นปีๆ หลายวาระจนกว่าจะพอใจ

KaiAlchemist โพสเมื่อ 2012-6-21 00:13

เป็นวัตถุมงคลที่ยอดเยี่ยมมากครับ สวยงามทั้งรูปลักษณ์ ความเข้มขลัง และ เมื่อครั้งที่ลงน้ำมันครั้งที่ 2 ในชืวิต อาจารย์สรายุทธ ก็ได้ทำให้ผมเห็น สาริกาปากเหล็ก  เป็นตัวตน ขอย้ำครับว่าเห็น สาริกาปากเหล็กเป็นตัวเป็นตน เหตุการณ์ในวันนั้นยังจำได้ดีถึงความขลังของวิชา จึงขอเล่าสู่กันฟังเพื่อแบ่งประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริง ผิดถูกอย่างไรก็กราบขออภัย อาจารย์สรายุทธ ด้วยนะครับ
ระหว่างที่ลงน้ำมันที่ปากอยู่นั้น ผมก็ตั้งจิตให้นิ่ง สงบจิตมิให้กระสับกระส่าย สักพักก็ปรากฏสิ่งหนึ่ง ภายในตา ลักษณะมีหางยาวเป็นพวง คล้ายๆนกยูง ปากแหลมๆ มีหงอนเป็นแฉก และมีสีทอง หลังจากที่ลงเสร็จ ผมก็ถามอาจารย์
ผม : อาจารย์ครับ ผมเห็นตัวอะไรไม่รู้ครับ
อาจารย์ : มันเป็นอย่างไง
ผม : เป็นนกครับ หางยาวๆเป็นพวง
อาจารย์ : มีหงอนปากแหลม ด้วยใช่ไหม
ระหว่างนั้นเอง ตาก็เหลือบไปเห็นแผ่นยันต์แผ่นหนึ่ง
ผม : อาจารย์ครับตัวนั้นเลยครับ
อาจารย์ : ใช่ ที่ลงให้เป็นสาริกาปากเหล็ก
มันเป็นความรู้สึกที่ปลาบปลื้ม ปน กับตื่นเต้น ที่ได้สัมผัสกับสิ่งที่เรียกว่า ไสยเวทย์ เป็นครั้งแรก
และเมื่อวันไหว้ครูที่ผ่านผมก้ได้พบกับ สาริกาปากเหล็ก อีกครั้ง มันเป็นความรู้สึกว่า เจ้าสาริกาเอ๋ย...เจ้ากลับมาแล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 15:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์สรายุทธ เคยถามหลวงปู่ชื่นว่า.........

ถ้าเราก็มีสาริกาแล้วคนอื่นเขาก็มีสาริกา
มีวิชาสาริกาอะไรที่ทำให้เราเหนือกว่าเขาบ้างหรือไม่ครับ?

หลวงปู่ ตอบว่า
มีเป็นวิชา สาริกาปากเหล็ก ปะทะกันแล้วกูว่า
ไม่มีทางแพ้สาริกาตัวอื่น
ตำราเค้าว่า ใจจะแข็งดั่งหินศิลา
ก็แพ้สาริกาพญาปากเหล็ก สิ้นแล

x
โพสต์ 2013-7-15 11:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากเหล็ก= วาจาสัตย์,พูดแต่ความจริง,สัจจะบารมี
                 คนจริง พูดจริง ทำจริง สำเร็จจริง
โพสต์ 2013-7-15 22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-15 11:48
ปากเหล็ก= วาจาสัตย์,พูดแต่ความจริง,สัจจะบารมี
              ...

โพสต์ 2013-7-27 22:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยม
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-31 08:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-15 11:48
              ...

โพสต์ 2013-7-31 11:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานไหนงานนั้นส้วกถึงทรวงทะลวงถึงไส้วาจาสาใจเป็นหนึ่งไม่มีสอง
โพสต์ 2013-9-13 02:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2013-9-13 03:02

ฝูงสาริกาเจ้าเอย มาแล้วฤายัง เมื่อมาแล้ว เจ้ารุมล้อมอันใดอยู่ฤาเจ้า

x
โพสต์ 2013-9-13 07:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากๆครับ
สีสันช่วยแต่งเติม  ความร้อนแรงให้สาริกาปากเหล็กได้แบบลงตัวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้