ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

สีผึ้ง กาจับหลัก

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 14:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พิธีเทวาภิเษก สุดเข้มขลัง
กล่าวเชิญบูรพาจารย์ เทพเทวา
หลวงปู่ชื่น หลวงปู่หล้า
ปู่พรหม ปู่ฤาษี พญานาคา พญานาคี
แม่ยักษ์ใหญ่ แม่กาหลง แม่ตะเคียน ฯลฯ
ที่มีสายสัมพันธ์เชื่อมต่อกันทุกภพทุกชาติ มาร่วมในพิธ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 14:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์สีผึ้งกาจับหลัก
บางส่วน!!

bigbird

ไหนๆก้อนะขอลงประสบการณ์รุ่นลองใช้หน่อยนะงับ
สุดยอดประสบการณ์เลยเด็ดจริงๆมากมายอ่ะงับ.
มะเช้าวันพุธลองพุทธคุณสีผื้งนี้เข้าติดใจอย่างแรงเลยงับ

เริ่มด้วยสาวชวนคุยท้างงงงงงงวัน จนถึงเค้าเข้านอนเลย
ไปซื้อข้าวเค้าก้อแถมข้าวมาให้ซะแยะ
ตอนเยนนั่งร้อนๆก้อมีคนซื้อน้ำหวานมาให้กิน แล้วไปเดินชอปปิ้งต่อที่คลองสาน
ไปซื้อบ๊อกเซอร์เจ้าประจำ เลือกๆอยู่เจ้าของร้านว่า

เอางี้นะพี่เด๋วผมแถมตัวละ179ให้พี่นะ แต่ไอ้ที่เราซื้อน่ะมัน2ตัวร้อย
อั๊ยยะ!!!!!!!!!!ติดใจอย่างแรง มีคนมารุมมาล้อมแถมนู่นนี่นั่นให้กันอีกมากมาย
วันนี้รู้สึกเปนวันของนกเลยทีเดียว รู้สึกมีคนให้ความสำคัญในทุกด้านงับ

LightGuardian

วันนี้ใช้สีผึ้งวันแรกครับ ลองอาราธนาทาคิ้วดู สีผึ้งแบบที่ประมูลกันอยู่น่ะคับ แต่ไม่มีอ๊อปชั่นอะไรนะ เป็นแบบเนื้อสีผึ้งล้วนๆครับ
สิ่งที่เกิดขึ้นคือ
๑. น้องที่ทำงานลื่นล้มตรงหน้าพอดี ทำให้เราได้มีโมเม้นท์ดีๆเข้าไปอุ้มประคองดูแล อันนี้เกี่ยวกับสีผึ้งรึเปล่าไม่ทราบ แต่หลังจากนั้นความสัมพันธ์ดีกันมากเลย ถ้าจะจีบก็โคตรง่ายอะคับ แต่พอดีหัวใจไม่มีที่ว่าง
๒. น้องอีกคนทำเป็นข้ามถนนไม่ได้ จะทำเป็นให้เราจูงมือข้ามถนนซะงั้น พอดีผมก็สงวนตัวเหมือนกันคับ เลยพาข้ามเฉยๆ
๓. อีกคนเหมือนรอหาจังหวะคุยตามมุมเครื่องดื่มพนักงาน นู่นนี่นั่น

ความจริงมีเกินกว่านั้นนะ เอาเป็นว่าความสัมพันธ์กับทุกคนดีหมด ลองพิสูจน์ดูละกันคับว่าใช้แล้วเป็นไง พอดีผมงานยุ่งไม่ค่อยมีเวลามาใส่ใจเรื่องอะไรประมาณนี้มากนัก แต่อยากเอามาเล่าเพราะเห็นว่าสีผึ้งนี้ดีจริงครับ
ใครไม่มีแฟน ใครขาดรสชาติชีวิตขาดสีสัน ก็ไปเคาะประมูลหาเอานะครับ หมดแล้วจะเสียใจ อืม ประมูลปิดไปยังอะ ใครที่อยากมีความสุขเรื่องเนื้อคู่เรื่องเพศตรงข้ามแล้วได้สีผึ้งนี้ไป ถือว่าเป็นคนมีบุญครับ

เรื่องโชคลาภไม่ทันสังเกตครับ แต่คนที่ขยันทำมาหากินไม่มีคำว่าอดตายครับ

อืม ผมไม่ได้มาพิมพ์นานแล้ว โหด เถื่อน ตรง แรง ดิบ ไปรึเปล่าครับ ไม่ชอบใจตรงไหนขออภัยด้วยครับ ถือซะว่าอ่านเพื่อความบันเทิงละกันนะคร้าบ

voon

อยากจะบอกว่าสีผึ้งอันนี้ดีมากครับผลจากคนรอบข้าง  คุยราบรื่นมาก รู้สึกเป็นที่น่าสนใจเป็นพิเศษ จะคุยจะพูดอะไรก็ดูดีไปหมด อันนี้ใช้มาแล้วยืนยัน  ต้องลองใช้เองแล้วจะรู้ว่าแรงยังไง อิอิ

มีท่านหนึ่งสัมผัสสีผึ้งแล้วพูดว่า โอ้โหแรงมาก ช๊อตที่มือเลย และยังบอกอีกว่า เทวดาที่มาร่วมเสก บารมีสูงๆทั้งนั้น ใช้วันเดียวเห็นผลได้เลยทีเดียวอย่างที่หลายๆท่านที่ลองใช้แล้วรู้สึกกันครับ ^^  

วันนี้มีประสบการณ์อีกแล้ว นั่งคุยกะพี่คนนึงจนเพื่อนหาว่า หน้าม่อแล้ว 55555
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 14:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คาถาบูชา

นะเมตตา ปันจะพุทธายะ  นะมามิหัง เมตตากรุณา
นะจุ่มๆ โมจุ่มๆ ธาจุ่มๆ ยะจุ่มๆ จุ่มๆสวาหะ

ข้อควรระวัง

ผู้ใดนำไปใช้ โปรดอย่าเอาไปใช้ในทางที่ผิดศีลธรรมนะครับ
อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย !! เหมือนสีผึ้งสัมพันธ์ตึงของหลวงปู่หล้า
จนต้องเรียกมาฝังอีกรอบนะคร๊าบบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 14:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ชื่นเคยกล่าวว่า

" นกกา กับ นกถึดทือ " มันดีนะ ทั้งสองต่างก็หากินเก่ง มันเลยต้องแบ่งเวรกันทำมาหากิน

ในสายตาของคนทั่วไป “อีกา” นั้นถูกมองเป็นตัวร้ายมาตลอด และในหลายๆ พื้นที่ในประเทศไทยก็ถือว่าอีกาเป็นสัญลักษณ์แห่งความโชคร้ายหรือเหตุร้าย เมื่อไหร่ก็ตามที่อีกาปรากฏตัวให้ผู้คนได้พบเห็นได้โดยทั่วไป นั่นหมายความว่าจะต้องมีเหตุร้ายเกิดขึ้นกับชีวิตและทรัพย์สินของมนุษย์ นั่นอาจจะเป็นเพราะรูปลักษณ์ที่มีสีดำไปทั้งตัว ซึ่งสีดำนั้นก็ให้ความรู้สึกน่ากลัวและไม่ปลอดภัย และยังมีความเชื่อต่อๆ กันมาอีกว่าอีกานั้นเป็นสัตว์ที่มีนิสัยแย่ ก้าวร้าว และมีพฤติกรรมที่ชอบลักขโมยของของผู้อื่นอยู่เป็นนิจ  แต่ในความเป็นจริงแล้วธรรมชาติชีวิตส่วนอื่นของอีกานั้น ยังมีแง่มุมอื่นๆ ที่แตกต่างและน่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียว

อีกาเป็นนกที่ค่อนข้างฉลาด และปรับตัวได้เก่ง กินอาหารได้หลากหลาย แม้กระทั่งเลียนเสียงมนุษย์และเลียนเสียงสัตว์อื่นๆ ก็ยังทำได้ อีกามีความสามารถในการเลียนเสียงเป็นอย่างมาก จะเป็นรองก็แต่เพียงนกแก้ว และนกขุนทองเท่านั้นเอง และพรสวรรค์อย่างหนึ่งของอีกาที่เราอาจจะไม่ค่อยทราบกันก็คือการแกล้งร้องเตือนภัยเพื่อให้ตัวอื่นหลบออกไป แล้วมันจะเข้าไปกินอาหารเพียงตัวเดียว ในกรณีนี้ถึงจะดูร้ายและเจ้าเล่ห์ไปบ้าง แต่ทั้งหมดที่กล่าวมาเราก็ไม่อาจปฏิเสธได้ว่า “อีกา” แท้ที่จริงก็เป็นสัตว์ชนิดหนึ่งที่มีความน่ารักอยู่ในตัวตามธรรมชาติ แตกต่างจากที่เราเคยเข้าใจมาตลอดอยู่เหมือนกัน

แม้บางครั้งอีกาอาจจะดูร้ายกาจ แต่เมื่อพิจารณาลึกลงไปแล้วมันกลับทำให้เราเข้าใจและยอมรับได้ว่าอีกามีเหตุผลในความเกเร มีเหตุผลที่ต้องดิ้นรนเพื่อการอยู่รอดและมีประโยชน์ในแง่ของความสมดุลของวงจรธรรมชาติ  เปรียบเทียบไปก็เหมือนการมองผู้อื่น เราไม่ควรตัดสินคนจากรูปลักษณ์ภายนอก และพฤติกรรมบางอย่างเพียงผิวเผิน เพราะสิ่งเหล่านั้นเราไม่สามารถนำมาตัดสินผู้อื่นได้เลย เฉกเช่นเดียวกับ “อีกา” นกผู้อาภัพความเข้าใจจากผู้อื่นอย่างแท้จริง

อ้างอิง : http://www.crowsmagazine.com/articles_view.php?id=55
โพสต์ 2013-4-13 15:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2013-4-22 17:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนใช้สีผึ้งกาจับหลัก
อย่าลืมระลึกถูกปู่ฤาษีด้วยนะครับ
โพสต์ 2013-4-22 19:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สีผึ้งกับสาริกาใช้ร่วมกันสุดๆครับ
โพสต์ 2013-5-5 08:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 11:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-22 19:16
สีผึ้งกับสาริกาใช้ร่วมกันสุดๆครับ

ยังไม่เคยลองเลย....ขอบคุณครับ
โพสต์ 2013-5-6 19:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-5-5 11:10
ยังไม่เคยลองเลย....ขอบคุณครับ

จริง เหรอ???
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้