ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ตะกรุดจ้าวอาถรรพ์สามหัวเมือง <<

[คัดลอกลิงก์]
น่าสนใจครับ เพิ่งเคยเห็น รอด้วยคน
โฮกกกก เหมือนภาพพระวิษณุ ที่ปราสาทกระวาน เลยนินา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ๊อ เมื่อ 2013-4-18 09:14

ตะกรุดเสริมอำนาจ วาสนาบารมี ผู้นำ
เป็นมหาปราบ มหาเดชา
ลงชื่อ จองครับผม
อยากจองด้วยคนครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-18 11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอเดชะพระนารายณ์อยู่สายสมุทร
พระโพกภุชงค์เฉลิมเสริมพระเศียร
มังกรกอดสอดประสานสังวาลเวียน
สถิตย์เสถียรแท่นมหาวาสุกรี
ทรงจักรสังข์ทั้งคทาเทพาวุธ
เหยียบบ่าครุทเที่ยวทวาทศราศรี
ขอมหาอานุภาพปราบไพรี
อย่าให้มีมารขวางให้ระคางระคาย
ที่คนคิดริษยานินทาโทษ
พระเปลื้องโปรดปราบประยูรให้สูญหาย
ศัตรูเงียบเรียบร้อยจะลอยชาย
ไปเชยสายสุดสวาทไม่ขาดวัน

จองด้วยครับ
จองด้วยคน
จองอ่ะคร๊าบ
จองด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้