ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หลวงปู่ชื่นไม่มี อุ <<

[คัดลอกลิงก์]
สาธุครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ชื่น ครับ
ขอบคุณครับ
สาธุครับ เมตตาหลวงปู่เป็นที่สุดจริงๆ
หลวงปู่ชื่น พระผู้เมตตายิ่ง พระโพธิสัตว์โดยแท้ กราบ กราบ กราบ
สาธุ...
อาการที่เล่าคลายถูกผีสิงเลยครับ แต่บางครั้งก็ไม่ใช่ก็มี
ผมได้รับฟังเรื่องที่น่าสนใจ 2 เรื่องคล้ายกันแต่ต่างกัน
1. เด็ก 2 พ่อ2 แม่ ผู้ชราเล่าให้ฟังว่า ในสมัยที่ศพมีมากจนไม่สามารถเผาได้ คนจึงเอาศพไปค้างที่ต้นไม้ มีทั้งเด็กและผู้ใหญ่ อยู่มาวันหนึ่ง มีครอบครัวหนึ่ง นำลูกที่ตายมาป่าช้าจะค้างศพ แต่ปรากฎว่า ลูกฟื้นคืน ไม่ตาย พ่อแม่จึงนำเด็กกลับบ้าน แต่เด็กกลับปฏิเสธว่า ไม่ใช่บ้านของตนเองและนี้ก็ไม่ใช่พ่อแม่ของตน พ่อแม่จึงสอบถามและนำเด็กไปยังบ้านที่เด็กต้องการไปอยู่ เมื่อถึงบ้าน เด็กเห็นหญิงชายเจ้าของบ้านก็วิ่งเข้ากอดและเรียกพ่อแม่ หญิงและชายเจ้าของบ้านงง เด็กก็ยังยืนยันว่านี้คือพ่อแม่ และเด็กเล่าเกี่ยวกับตนเองให้ฟัง หญิงชายเจ้าของบ้านจึงรู้ว่าเด็กคนนี้มีวิญญาณลูกของตนที่เพิ่งตายไป 2-3 วัน เข้าอยู่ในร่าง จึงจะบอกพ่อแม่เจ้าของร่างว่าจะรับเด็กเป็นลูกและให้อยู่ที่บ้านตน พ่อแม่เด็กไม่ยอม จึงต้องขึ้นศาล ศาลสอบถามเด็ก ตัวเด็กก็ยืนยันว่า หญิงชายเจ้าของบ้านคือพ่อแม่ของตน ศาลจึงตัดสินให้เด็๋กมี 2 พ่อ 2 แม่
2. คน 2 วิญญาณ ผมได้รับเรื่องเล่าว่า มีผู้หญิงคนหนึ่งมีอาการแปลกๆคือ เธอเป็นคนภาคใต้ พูดภาษากลางไม่ได้ แต่อยู่มาวันหนึ่ง เธอมีอาการ ชอบร้องให้จะกลับบ้านและพูดเป็นภาษากลาง อาการเดียวก็ปกติเดียวก็ร้องให้ ผู้ที่มีความรู้ทางใสยศาสตร์ได้ถูกเชิญมารักษา เขาได้บอกว่า ไม่ใช่อาการผีสิง เธอมีจิตมาอาศัยอยู่ในร่าง 2 ดวง คือ ของเธอ 1 ดวง และอีกดวงเป็นจิตของคนที่ยังไม่ถึงที่ตาย ร่างของเขาเพียงสลบไปแต่ดวงจิตหลุดลอย ประสบพบร่างของเธอที่สลบไปจึงคิดว่าตายและเขาสิงสู่ร่าง ปรากฎว่า เธอยังไม่ตาย ดวงจิตในร่างจึงมี 2 ดวง อีกดวงที่เขามาสิงสู่ไม่สามารถออกไปได้จึงทำให้เธอมีอาการเป็นที่เห็น และผู้มีความรู้ได้ทำพิธีให้ เพื่อให้ดวงจิตอีกดวงออกจากร่างไปสู่ร่างของตนได้
2 เรื่องเป็นเรื่องแปลก คนที่ไม่ถึงที่ตาย ยังคงหาร่างที่ตนจะเขาอาศัยอยู่ได้ เป็นอาการคล้ายผีสิงแต่ไม่ใช่ ไม่สามารถรักษาได้เหมือนคนที่ถูกผีสิง นีก็เป็นอีกเรื่องที่น่าสนใจจากที่ได้รับฟังมา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้