ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 35076
ตอบกลับ: 140

>> หนุมาน หลวงปู่ชื่น ที่สุดแห่งพญาวานร <<

[คัดลอกลิงก์]
หนุมาน หลวงปู่ชื่น

เป็นปางหนุมาน อฐิธานฤทธิ์ตวัดหางให้เป็นบัลลังค์  เพื่อให้สูงกว่าทศกันฑ์ ในการทำศึกครั้งนั้น หลวงปู่บอกว่า เป็นปางที่เหนือกว่าศัตรู สูงกว่าศัตรู  ยกฐานะ เสริมยศ เสริมศักดิ์ ชนะคู่แข่งขัน เสริมชะตา วาสนาสูงส่ง มีตบะอำนาจและมีเมตตามหานิยมอย่างสูง เป็นปางหนึ่งของพญาลิงเผือก ที่ทรงฤทธิ์มาก หลวงปู่ชื่นสำเร็จและรู้เคล็ดวิชานี้ จึงทำได้เข้มขลัง มีประสบการณ์กล่าวขานไม่รู้จบ

หล่อโบราณซึ่งหลวงปู่ชื่นท่านเททองด้วยตัวท่านเอง สร้างราว 500 องค์

คาถา บูชา
ตั้งนะโม 3 จบ
หะ นุ มา นะ อิอะสติ ภิต วิพัด ผงเพาเทาทุลี
เพชรจะ ติระตีตะ ตะปองเพชรจะ คง คง สวาหะ
ภาวนา 3 จบ แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2022-1-18 17:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
<<<หนุมาน หลวงปู่ชื่น>>>
(ที่สุดแห่งพญาวานร ตำนานทีมีตัวตน)

เป็นปางหนุมานอฐิธานฤทธิ์ตวัดหางให้เป็นบัลลังค์ เพื่อให้สูงกว่าทศกันฑ์ ในการทำศึกครั้งนั้น หลวงปู่บอกว่าเป็นปางที่เหนือกว่าศัตรูสูงกว่าศัตรู  
ยกฐานะ เสริมยศ เสริมศักดิ์ ชนะคู่แข่งขัน เสริมชะตา วาสนาสูงส่งมีตบะอำนาจและมีเมตตามหานิยมอย่างสูงเป็นปางหนึ่งของพญาลิงเผือก
ที่ทรงฤทธิ์มากหลวงปู่ชื่นสำเร็จและรู้เคล็ดวิชานี้ จึงทำได้เข้มขลังมีประสบการณ์กล่าวขานไม่รู้จบ
         ฤกษ์ยามอันดี ถือกำเนิด พญาลิงเผือก
ปี พศ 2546 ที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่นท่านได้เคยจัดสร้าง" หนุมาน "  ไว้ในพิธีชัยมหานาถจนกลายเป็นตำนานไปแล้ว
   ผู้คนที่ได้เป็นเจ้าของก็ล้วนพบประสบการณ์ต่างๆมากมายเอามาเล่ากันไม่รู้จบ   บ้างก็เห็นเป็นลิงเผือก วิ่งเล่นบนต้นไม้ในบ้านบ้าง   
บ้างก็ได้ยินเสียงของเค้า ร้อง เจี๊ยก !!
บางท่านไม่เคยเห็นแต่พกไปที่ไหน คิดอะไรในใจ ก็เหมือนมีอะไร จัดให้ได้ตามต้องการ
จนราคาค่านิยมของเจ้าลิงเผือกพุ่งไปไกลอีกทั้งจัดสร้างขึ้นน้อยมาก ใครมีก็หวงสุดใจ
ดังคำที่หลวงปู่ชื่นท่านเคยกล่าวไว้ว่า
" วัตถุมงคลที่ท่านทำอีกหน่อยจะหากันไม่ได้ "
และ ลูกหลานของท่านจะตามมาหาอีกมากมาย
       ทำไมหลวงปู่ชื่นถึงสร้างหนุมาน     ในพิธีชัยมหานาถ  ในพิธีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของหลวงปู่ชื่น !!
เรื่องนี้มันมีที่มา!!
พญาชิงชัยยุคบายนหรือ ธงหนุมานนำทัพ ในสมัยพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นแรงบันดาลใจของหลวงปู่ชื่นในการจัดสร้าง "หนุมาน"หลวงปู่ชื่นท่านว่าในสมัยก่อน
ในการยกทัพจะประกอบขบวนรบด้วย ธงหนุมานนำทัพเพื่อเคล็ดเอาชัยในการรบแต่ละครั้งให้ประสบความสำเร็จมีชัยเหนือศัตรูในการจัดสร้างหนุมานครั้งนั้นก็เช่นกัน
เพื่อความสำเร็จในพิธีการพุทธาภิเศกให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลและหากใครได้บูชาไปก็จะได้มีชัยในทุกๆเรื่อง
          *หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ*  กล่าวไว้ว่าการสร้างการเสกหนุมานถ้าทำถูกพิธีจริง  จะสูบธาตุขันธ์ของผู้เสกมาก จนบ้างครั้ง...  
อาจเกิดการวิปริตกับธาตุขันธ์ของผู้เสก    จนทำให้อายุสั้นได้ ต้องศึกษาให้รู้จริง    ต้องมีความพร้อมทั้งด้านร่างกายใจและจิต     
ที่สำคัญต้องเรียนรู้มนต์"โองการสมมุติเทพ" มนต์ตราถึงจะขลัง
และยังต้องประกอบไปด้วย ชนวนมวลสารที่นำมาสร้างต้องถูกต้องตามตำรา จึงจะได้ผล
"นะสังสะตัง" หัวใจ"พลังหนุมาน"
ที่หลวงปู่ชื่นท่านเสกข้าวกินล่วงหน้าแรมเดือน
ก่อนทำพิธี เสก"พญาลิงขาว" อันลือลั่นเกรียงไกร
     หนุมานชุดนี้......หล่อแบบโบราณซึ่งหลวงปู่ชื่นท่านเททองด้วยตัวท่านเองสร้างราว 500 องค์   และนำไปให้ช่างเจาะฐาน  
แต่ช่างนำมาส่งไม่ครบ  อาจารย์สรายุทธไปตามเอา  ปรากฎว่าไม่ได้เจาะอีก 50 องค์  หลวงปู่เลยบอกให้นำเข้าพิธีเลยไม่ต้องเจาะแล้ว   
หนุมานชุดนี้เข้มขลังอยู่แล้ว  
   ตอนหลังทราบจากอาจารย์สรายุทธว่า...ที่ช่างมาส่งไม่ครบเพราะ...พวกที่ไม่ได้เจาะ  คือพวกยอดช่อที่มี  "มวลสารพิเศษ"   
ผสมอยู่ค่อนข้างเยอะ   หลวงปู่ได้ผสมลงไปด้วย(ข้อมูลนี้ไม่ได้รับอนุญาติให้นำมาลง)

ข้อมูลจาก...อาจารย์สรายุทธ  และเวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2022-11-25 11:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<

หนุมานหลวงปู่ชื่น วัดตาอี บุรีรัมย์ เกจิสายเขมรผู้เข้มขลัง เนื้อนวะใต้ฐานอุดผงตอกโค้ด หนุมานที่ท่านได้ปลุกเสกไว้มีตัวตนจริงๆปัจจุบันหาพบเจอยากลูกศิษย์ที่ได้เจอประสบการณ์ตามเก็บเกือบหมด
            หนุมานรุ่นนี้พุทธคุณสูงและเด่นทุกด้าน ไม่ว่าเรื่องการงาน มีอำนาจ บารมี ชัยชนะ เมตตา ค้าขาย มหาเสน่ห์ คงกระพันแคล้วคลาด ธุรกิจการค้ารุ่งเรือง จะมีกินมีใช้ตลอดชีวิตไม่มีวันหมด แล้วแต่จะอธิฐานขอพร
          หนุมานของหลวงปู่ชื่น เป็นปางหนุมาน  อธิฐานฤทธิ์ตวัดหางให้เป็นบัลลังค์ เพื่อให้สูงกว่าทศกันฑ์   ในการทำศึกครั้งนั้น หลวงปู่บอกว่า เป็นปางที่เหนือกว่าศัตรู   สูงกว่าศัตรู ยกฐานะ เสริมยศ เสริมศักดิ์ ชนะคู่แข่งขัน     เสริมชะตา วาสนาสูงส่ง มีตบะอำนาจและมีเมตตามหานิยมอย่างสูง  เป็นปางหนึ่งของพญาลิงเผือก ที่ทรงฤทธิ์มาก หลวงปู่ชื่นสำเร็จและรู้เคล็ดวิชานี้  จึงทำได้เข้มขลังและมีประสิทธิภาพเกินคำบรรยาย
          การสร้างการเสกหนุมาน ถ้าทำถูกพิธีจริง  จะสูบธาตุขันธ์ของผู้เสกมาก จนบ้างครั้ง.  อาจเกิดการวิปริตกับธาตุขันธ์ของผู้เสก    และบันทอนอายุลงถึง ๗ ปี   จนทำให้อายุสั้นได้ ต้องศึกษาให้รู้จริง  ต้องมีความพร้อมทั้งด้านร่างกาย  จิตใจและสมาธิฌานเข้มแข็ง   ที่สำคัญต้องเรียนรู้มนต์ "โองการสมมุติเทพ"    "นะสังสะตัง" หัวใจ "พลังหนุมาน"    ที่หลวงปู่ชื่นท่าน เสกข้าวกินล่วงหน้าแรมเดือน   ก่อนทำ  พิธี เสก "พญาลิงขาว" อันลือลั่นเกรียงไกร
            ชนวนมวลสารประกอบด้วย   แผ่นยันต์หนุมานคลุกฝุ่น   หนุมานแผลงฤทธิ์  แผ่นยันต์เกราะเพชร   และโลหะอาถรรพ์  ของหลวงปู่ชื่นอีกหลายชนิดที่ท่านเก็บสะสมไว้  ตอนธุดงค์ในป่าเขา  และชนวนแแผ่นยันต์ต่างๆจาก    เกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงแห่งแดนอีสานใต้ อาทิ ล.ป.ผาด  วัดบ้านกรวด , ล.ป.ชื่น วัดตาอี, ล.ป.หงษ์ วัดเพชรบุรี, ล.พ.คีย์ วัดศรีลำยอง, ล.ป.ฤทธิ์ วัดชลประทานดำริ, ล.พ.ธรรมรังษี วัดพุทธบาทแดนดิน, ล.พ.มั่ง วัดบ้านตาแพร้ว, ล.พ.แพรว จ.ศรีสะเกษ, ล.พ.เพ็ง จ.สุรินทร์, ล.พ.ธีร์ จ.บุรีรัมย์
ด้านล่างอุดผงวิเศษต่างๆของหลวงปู่ชื่นไว้  อาทิเช่น
ผงพรายกุมาร, ผงพญาเขาครัว, ผงเขี้ยวหนุมาน, ว่านกาหลง, ผงสาริกาตายพรายและสีผึ้งนานาชนิดของหลวงปู่ชื่น การปลุกเสก หลวงปู่ชื่นได้ใช้คาถาหนุนธาตุทั้ง 4 (ดิน น้ำ ลม ไฟ) และอาการ 32 ทำให้หนุมานมีฤทธิ์ มีตัวตน มีอำนาจ มีตบะบารมี คงกระพันชาตรี เพื่อให้ผู้คนนำไปใช้ให้เกิดผล  ทุกวันพระควร ถวายน้ำผึ้ง  หรือกล้วย  และน้ำเปล่ายิ่งอย่าได้ขาด  หนุมานของหลวงปู่มีตัวตน     อุปนิสัยก็แตกต่างกันไปแต่ละองค์        

ลักษณะ : โลหะหล่อเป็นรูปหนุมานนั่งบนขนดหาง ด้านล่างอุดผงผสมสีผึ้ง
จำนวนการสร้าง :  500 องค์    อุดผง 450  ไม่อุดผง 50 องค์ (ช่างหล่อมาส่งให้ไม่ครบ)

คาถาบูชา
ตั้งนะโม 3 จบ
หะ นุ มา นะ อิอะสติ ภิต วิพัด ผงเพาเทาทุลี เพชรจะ ติระตีตะ ตะปองเพชรจะ คง คง สวาหะ
ภาวนา 3 จบ แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา

(สถานะโชว์)
( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )

(ป.ล มาก๊อปข้อมูลไป  ช่วยให้เคดิตเวปฯด้วยนะครับ)
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

x
โพสต์ 2016-10-18 11:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pong1112 ตอบกลับเมื่อ 2016-10-16 11:41
ครับพี่ Metha
แบบนี้นี่เอง เพราะเท่าที่ผมเคยอ่านประวั ...

ตอนนี้ถ้ายากได้
เจอแบบไหนให้คว้าไว้ก่อนครับ
ได้ของแท้ทั้งสองแบบ
เมื่อวานคุยกับพี่ท่านหนึ่งบอกว่าพึ่งได้มาเมื่อต้นเดือน 17000
ได้ราคานี้ตอนนี้ถือว่าถูกครับ
โพสต์ 2016-10-5 09:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pong1112 ตอบกลับเมื่อ 2016-10-3 20:53
ครับพี่  majoy

มาแบบให้ความรู้อัดแน่น เน้นๆเลยครับพี่  ...

ขอให้สมหวังครับ รุ่นนี้ นานๆ หลุดมาที ต้องหมั่นตามข่าวครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 11:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราชันย์วานร งาช้างองค์ต้นแบบ

อ.สรายุทธกล่าวไว้ว่า วันที่หลวงปู่ท่านมอบให้ท่านได้จับราชันย์วานรนอนลงแล้วเอาขันสัมฤทธิ์ครอบ ไว้ท่านใช่นิ้วดีดที่ขันแล้วให้ผมเปิดขันออก  ปรากฎว่า "ราชันย์วานรลุกขึ้นนั่ง" อย่างน่า...อัศจรรย์ (ท่านแสดงฤทธิ์เยี่ยงนี้จะไม่ให้ผมศรัทธาท่านได้อย่างไรครับ)

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 12:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมหลวงปู่ชื่นถึงสร้างหนุมาน
ในพิธีชัยมหานาถ
ในพิธีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของหลวงปู่ชื่น !!
เรื่องนี้มันมีที่มา !!

ภาพสลักหินนูนต่ำที่บันทึกเรื่องราวของการยกทัพในสมัยขอมโบราณ

พญาชิงชัยยุคบายน หรือ ธงหนุมานนำทัพ ในสมัยพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นแรงบันดาลใจของหลวงปู่ชื่นในการจัดสร้าง "หนุมาน" หลวงปู่ชื่นท่านว่าในสมัยก่อน ในการยกทัพจะประกอบขบวนรบด้วย ธงหนุมานนำทัพ เพื่อเคล็ดเอาชัยในการรบแต่ละครั้งให้ประสบความสำเร็จมีชัยเหนือศัตรู ในการจัดสร้างหนุมานครั้งนั้นก็เช่นกันเพื่อความสำเร็จในพิธีการพุทธาภิเศกให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผล และหากใครได้บูชาไปก็จะได้มีชัยในทุกๆเรื่อง

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
*หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ*

กล่าวไว้ว่า

การสร้างการเสกหนุมาน ถ้าทำถูกพิธีจริง

จะสูบธาตุขันธ์ของผู้เสกมาก จนบ้างครั้ง.

อาจเกิดการวิปริตกับธาตุขันธ์ของผู้เสก

จนทำให้อายุสั้นได้ ต้องศึกษาให้รู้จริง

ต้องมีความพร้อมทั้งด้านร่างกาย ใจและจิต

ที่สำคัญต้องเรียนรู้มนต์ "โองการสมมุติเทพ"

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด

" หลวงปู่เคยบอกไว้ว่าถ้าสร้างหนุมาน
อย่าให้มันสวยมากนัก มันจะไม่ขลัง "

ผมไม่ได้ถาม ท่านถึงเหตุผล
sarayut
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
"นะสังสะตัง" หัวใจ "พลังหนุมาน"

ที่หลวงปู่ชื่นท่าน เสกข้าวกินล่วงหน้าแรมเดือน
ก่อนทำพิธี เสก "พญาลิงขาว" อันลือลั่นเกรียงไกร

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผม มีเรื่องจาเล่าให้ฟังคับแปลกดี   ผมได้หนุมานมาวันแรก    วางเขาไว้ในกล่องที่เก็บพระของหลวงปู่   นั่งเล่นคุยกับเพื่อนๆในคอมฯ อยู่ๆ ของด้านหลังก็หล่นลงมา  ทั้งๆที่ไม่น่าจะล่วงลงมาได้  เล่นเอาสะดุ้งเลยคับ    วันต่อๆมาผมพกหนุมานไปด้วย   พอดีวันนั้นแฟนผมกลับบ้านดึกเพราะไปงานศพญาติ   ผมลองอธิฐานขอให้ หนุมาน ตามแฟนให้รีบกลับบ้านทีลูกงอแง แล้ว   แฟนผมกลับมาบอกว่าเหมือนจะเห็นตัวผมไปป่วนเปี้ยนที่งานแต่ทำไมไม่เข้ามา   แล้วก็เดินหายไป  พอกลับมาก็มาเล่าให้ฟัง  ผมหัวเราะใหญ่  บอกผมอยู่ที่บ้านนี่หว่า  เลิกงานก็ตรงกลับบ้านเลย    แบตฯมือถือผมก็หมดด้วยเลยรีบกลับมาชาร์ท    ไม่ได้ออกไปไหน     ของแรงจิงๆคับ  หนุมานของหลวงปู่เนี้ย

touch
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
           นายจิมมี่ใช้ขึ้นจนหนุมานสวมเป็นบุคลิคเดียวกับเขา ขนาดเจอเคล็ดวิธ๊ใช้โดยตัวเขาเองก็ไม่รู้ ผมต้องมาจับสังเกตุหาความหมายจึงรู้ว่าเป็นวิธีใช้แปลกๆ ตอนของขึ้นเวลามีสาวๆรอบๆเป็นมหาเสน่ห์ทะลึ่งโคตร ตัวทะลึ่งไม่พอพาสาวๆทะลึ่งด้วย มีอยู่ทีนึงนายจิมมี้ถีบประตูห้องน้ำชายที่ผู้หญิงเข้าไป (เป็นห้องน้ำเดี่ยว)คือห้องน้ำหญิงเต็ม ไอ้จิมมี่ได้ทีฟอร์มเป็นถีบ คุณผู้หญิงตกใจ  ส่วนนายจิมมี่เห็น          ตั้งแต่นั้นมาเธอชอบจิมมี่มาก ผมจำใจเล่าให้อ่านครับโดนศิษย์พี่ขะยั้นขะยอ

timmo
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นายจิมมี่เป็นลูกชายผู้ใหญ่ท่านนึงที่ผมนับถือ มาอยู๋อเมริกาตอนอายุ 23 คืนนึงจิมมี่กลับบ้านมาเล่าให้ฟังว่ามีคนตามจากรถไฟฟ้า จนถึงระหว่างทางกลับบ้าน จึงแกล้งวิ่งข้ามถนน ส่วนคนตามนั้นกำมีดอยู่ในมือ ทางที่เดินนั้นจะแปลกเพราะใกล้ที่เข้าไฮเวย์ แถมดึกแล้วจึงเปลี่ยวมาก ผมเป็นคนหางานให้จิมมี่จนต้องกลับบ้านดึก จู่ๆจะโดนเสียบซะแล้ว คิดไปคิดมาจึงมอบหนุมานลป.ชื่นให้ใว้เพื่อให้รอดต่อภยันอันตรายนาๆ จึงเป็นที่มาของเรื่องอันน่าสนุกและเสียวไส้  ผมได้เล่าถึงอานุภาพว่าเชื่อได้และมีมหาเสน่ห์ตามที่ลป.ได้เคยพูดไว้ว่าร้ายนัก แต่ที่ผมเห็นว่าสำคัญที่สุดคือจะทำใหัมีความเป็นอยู่มั่นคงขึ้น เพราะมาไกลข้ามน้ำข้ามทะเลมาและดูหนุมานจะเหมาะสมกับบุคลิคเขาดี หลังจากนั้นจิมมี่ก็เก็บเงินก้อนแรกได้และไปเมืองไทยเยี่ยมญาติๆผมจึงไปด้วยเพื่อไปเที่ยวตามประสา ประสปการณ์แรกของหนุมานก็ได้เห็นจะๆตอนนี้  จิมมี่ได้ค้างที่บ้านตนที่ปล่อยร้างมาแล้วพักใหญ่ ฝั่งตรงข้ามจะมีศาลตั้งอยู่  คืนที่สองนั่นเองที่เกิดเหตุ นายจิมมี่เล่าว่าฝันว่ามีผู้หญิงมานอนด้วยแล้วชวนไปอยู่ด้วยกัน ตื่นมาก็พิจารณาแล้วเล่าให้ผมฟัง ผมว่าผีแน่ๆ จิมมี่ว่าบ้านนี้เคยอยู่มาก่อนนะไม่มีผีหรอก คืนต่อมาเจออีกคราวนี้ยังไม่หลับแค่เคลิ้อมๆโผล่มาเลย แล้วขึ้นคร่อมด้วย จิมมี่ว่ามันส์โคตร แต่จังหวะนึงเหมือนรู้ว่านี่มันบ้านกูนี่หว่า อีนี่กูก็ไม่รู้จัก ทุกๆอย่างดูผิดปกติเกินไป จึงได้พยายามฝืนตื่น จนสำเร็จก่อนจะสำเร็จ ตื่นมาก็ชักสับสนเพราะนึกถึงเมื่อวานว่ามันคนเดียวกันไม่ใช่เหรอ เก็บใครมาฝันหรือเปล่า หรือเป็นผีอย่างที่พี่เขาว่า คิดๆไปก็พาหลับอีก คราวนี้แหละนายจิมมี่ว่ามาอีกแล้วแบบเดิมเลย แถมว่าหนูยังไม่เสร็จเลยพี่ด้วย เป็นอย่างนี้หลับๆตื่น จนนึกถึงหนุมานที่ผมให้ แล้วเอามาห้อย หายเลยครับ ไม่โผล่มาคร่อมอีกเลย นี่เป็นเรื่องแรก เอาแค่นี้ก่อนเพราะแค่จิมมี่ก็ยังมีอีกยาว

Timothy John Morrisom
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 13:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ตั้งแต่นั้นมานายจิมมี่ก็เริ่มนำหนุมานติดตัวอยู่เสมอ  วันนึงได้ไปกินเหล้ากับเพื่อนๆได้แอบเอามอเตอไซเพื่อนไปแข่ง แล้วโทรเรียกผมไปดู ผมบอกว่าอย่าพิเรนดีกว่าเพราะกลิ่นเหล้างี้หึ่งเลย แต่ด้วยความที่มันอยากโชว์สาว(มากันตรึม)แถมถามผมอีกว่าพี่ชอบคนไหนผมจะได้ไม่มอง(กัดฟันฟังมัน)สาวๆก็มาช่วยกันล้อมเหลือเกิน กว่าจะรู้ตัวไอ้จิมมี่ก็บิดเต็มที่แล้วเปิดแน้บ แต่ไม่มีใครแข่งกะมันเพราะมีแต่รถตามคนเต็มรถ ด่าพ่อล้อแม่กันอุดตะหลุด คนที่มาด้วยกับผมวิ่งมาบอกว่าเฮ้ยๆไปกันเร็ว กว่าจะเข้าใจว่าอะไรเกิดขึ้นก็เห็นรถจ่อท้ายจิมมี่ มอเตอไซเสียหลักบิดๆจนนายจิมมี่เหินฟ้าหน้าทิ่มถนน ผมเหวอจนต้องขอออกจากรถ ส่วนพวกที่ไล้จิมมี่อาวุธติดไม้ติดมือจนผมต้องดูอยู๋ห่างๆส่วนไอ้จิมมี่จู่ๆลุกพรวดขึ้นมาแล้ววิ่งหนีหน้าตาเฉยโดยมีพวกวิ่งไล่ตาม โดยมีเพื่อนจิมมี่ขับตามตะโกนเรียก ส่วนผมยืนหัวโด่อยู่คนเดียวจึงตะโกนเต็มเสียงว่า เฮ้ยอย่าทิ้งกูไอ้จิมมี่!!!!คือไม่รู้ว่าทำไมผมไม่หนีไปเลย แต่ใจนึงคิดอยู่ว่าจะอธิบายแม่เขายังไงถ้าลูกเขาตาย ไอ้จิมมี่ได้ยินครับ ตาเหลือกวิ่งกลับมาแล้วโดนตุบตับๆโดนที่หัวทั้งนั้น แต่ตามันเหลือกอยู่ตลอด หัวก็ไม่แตกแถมถีบขาคนรุมซะยืนไม่ได้(ไม่ได้มีคนเดียวนะครับ) งานนี้หนึ่งรุมสิบ ไอ้จิมมี่วิ่งมาถึงผมมีพวกจิมมี่มารออยู่แต่ยืนดูใกลๆ จึงเดินเข้าไปในกลุ่ม แล้วพากันเรียกพวกมาอีก เรื่องนี้จบที่ฝ่ายตรงข้ามหนีหมด ส่วนนายจิมมี่ไม่เป็นอะไรเลย แค่ถลอกพอมันส์(จิมมี่ว่า)ส่วนผมเป็นอุทาหรณ์ว่าอย่าไปไหนกะมันอีก เจอขนาดนี้มันยังรอด แล้วผมจะไปห่วงทำไม ไอ้นี้นะครับงานเข้าตลอด แม่มันยังเล่าให้ฟังเลย เรื่องนี้เจ็ดแปดปีมาแล้วครับ นั้นแค่เมืองไทยนะคุณ

Timothy John Morrisom
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้