ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หลวงปู่พูดว่า " มันไม่พิเศษตรงไหน?" <<

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าจำไม่ผิดอาจารย์เคยพูดให้ฟังว่าพระหลายๆรุ่นที่หลายๆคนหาแต่เนื้อพิเศษกันจนลืมเนื้อธรรมดาที่ไม่ธรรมดาเพราะอาจารย์บอกว่าหลวงปู่เคยพูดว่า พระเนื้อธรรมดานี่หละดีเพราะอยู่กับกูนาน....อะไรทำนองนี้...
สบายๆ ตามแบบของศิษย์ ครูบาอาจารย์ท่านเห็นอยู่ ว่าของดี ทำไมต้องหาเช่าเนื้อแพงถ้าเดือดร้อนตัวเอง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-20 07:10
สบายๆ ตามแบบของศิษย์ ครูบาอาจารย์ท่านเห็นอยู่ ว่าขอ ...

จริงครับ...แต่ถ้าอยากได้
มีกำลังทรัพย์พอ เราก็ไม่ว่ากัน
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-20 18:11
จริงครับ...แต่ถ้าอยากได้
มีกำลังทรัพย์พอ เราก็ไม่ว่ ...

ช่าย
ครับ ผมเองพยามบอกตัวเองว่าจะเนื้อไหนก็ได้ ขอให้เป็นของหลวงปู่ ตอนแรกจะเอาหลังเจ้าสัว เงินไม่พอ เอารุนแป้งเสกก็พอ    555 เดียวค่อยไปเอาชมตลาด
DVD ตอบกลับเมื่อ 2014-10-21 00:32
ครับ ผมเองพยามบอกตัวเองว่าจะเนื้อไหนก็ได้ ขอให้เป็น ...

เนื้อที่ว่านี่แรงนะครับ แป้งเสกเนี่ย แจ่ม
ผมว่าการจะหาวัตถุมงคลไว้บูชาไม่จำเป็นต้องหารุ่นที่แพงอะไรมากมาย ...
กำลังทรัพย์เราพอได้แค่ไหนก็หาแค่นั้นดีกว่า ได้วัตถุมงคลบูชาแล้วสบายใจได้เดือดร้อน ( เงินไม่หมด )
แล้วถ้าเมื่อไรมีกำลังทรัพย์พอซื้อรุ่นที่ราคาเช่าหาบูชาสูงก็ค่อยว่ากันทีหลัง...
ปล. วัตถุมงคลขอให้ผ่านพิธีถูกตรงวัตถุประสงค์และเจตนาในการจัดสร้างบริสุทธิ์ผมว่าดีทุกรุ่นทุกเนื้อ ยิ่งของสำนักนี้ อาจารย์สรายุทธท่านเคยบอกว่าที่ทำหลายๆเนื้อขึ้นมาพราะว่าแต่ละคนกำลังทรัพย์ในการเช่าบูชาไม่เท่ากัน คนที่ไม่ค่อยมีเงินจะได้พอเช่าบูชาได้....
DVD ตอบกลับเมื่อ 2014-10-21 00:32
ครับ ผมเองพยามบอกตัวเองว่าจะเนื้อไหนก็ได้ ขอให้เป็น ...

เป็นกันทุกคนครับ...ผมเองก็เป็นบางทีได้มาครบทุกเนื้อแล้วก็เกิดอาการอยากได้เพิ่ม
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-21 07:02
เนื้อที่ว่านี่แรงนะครับ แป้งเสกเนี่ย แจ่ม ...

แรงทุกเนื้อ แรงทุกองค์ครับ
ตอนเสก อาจารย์ไม่ได้แยกเสกน่ะครับ อาจารย์เสกรวมกัน
พระทุกองค์เลยแรง ถึงจะเนื้อธรรมดา ก็แรงครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-21 19:54
แรงทุกเนื้อ แรงทุกองค์ครับ
ตอนเสก อาจารย์ไม่ได้แยก ...

ถูกต้องครับ ใช้คำผิดไปหน่อย แค่อยากสื่อสารว่าแรง

ขอบคุณที่ช่วยคร๊าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้