ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ้ายันต์ฟ้าประทานพร อ.โง้วกิมโคย(เซียนแปะโรงสี)

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ ได้มีโอกาสไป ที่ศาลเจ้าอาแปะโรงสี "โง้ว กิม โคย" ที่วัดศาลเจ้า ทราบมาว่าใครที่อยากเฮงๆ รวยๆ มีปัญหาขัดสน ติดขัดด้านทุนทรัพย์ ให้ไปกราบขอพร จะมี โอ่งอักษรมงคลจีนศักดิ์สิทธิ์มีพลังงานเข้มขลังด้านในจะมี น้ำทิพย์ฟ้าประทานพร นำมาประพรมกันได้ เฮงๆ ดี ๆ โชคดีมีโชคลาภ

จึงได้จุดธูปบอกอาแปะ และได้ขอนำน้ำทิพย์ฟ้าประทานพร กลับมาด้วย โดยจะนำเข้าไปมอบให้กับอาจารย์ที่สำนัก ส่วนจะนำไปใช้ทำอะไรก็สุดแล้วแต่ท่านอาจารย์จะเห็นสมควรครับน่าจะเข้าไปได้ไม่เกินวันที่ 30 มกราคมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Marine ตอบกลับเมื่อ 2016-1-24 20:12
วันนี้ ได้มีโอกาสไป ที่ศาลเจ้าอาแปะโรงสี "โง้ว กิม โค ...

ผ้ายันต์ฟ้าประทาน...ของดีที่เจ้าสัวรุ่นก่อนส่วนใหญ่มีบูชากัน...ของแท้ของจริงที่ทันปัจจุบันหายากและราคาค่อนข้างสูงยิ่งรุ่นที่ใช้จีวรด้วย...ไม่รู้จะมีโอกาสมีไว้บูชากับเข้าไหมเหมือนกันพี่ที่รู้จักเค้ามีแต่ไม่ใช่รุ่นที่เป็นผ้าจีวรเคยถามว่าอยากได้ไว้บูชาไหมจะแบ่งให้บูชาผืนหนึ่งแต่ตอนนั้นไม่รู้จักเลยไม่ได้ขอแบ่งไว้ตอนนี้ไม่รู้ปล่อยไปหรือยัง...พี่เค้ามีรุ่นผ้าจีวรหลวงปู่โต๊ะแล้วเลยอยากให้เรามีไว้บูชาบาง....
ปล.พอได้มีศึกษาดีจึงรู้ว่าเป็นของดีที่น่าเก็บชิ้นหนึ่ง...
ผ้ายันต์ฟ้าประทาน...ของดีที่เจ้าสัวรุ่นก่อนส่วนใหญ่มีบูชากัน...ของแท้ของจริงที่ทันปัจจุบันหายากและราคาค่อนข้างสูงยิ่งรุ่นที่ใช้จีวรด้วย...ไม่รู้จะมีโอกาสมีไว้บูชากับเข้าไหมเหมือนกันพี่ที่รู้จักเค้ามีแต่ไม่ใช่รุ่นที่เป็นผ้าจีวรเคยถามว่าอยากได้ไว้บูชาไหมจะแบ่งให้บูชาผืนหนึ่งแต่ตอนนั้นไม่รู้จักเลยไม่ได้ขอแบ่งไว้ตอนนี้ไม่รู้ปล่อยไปหรือยัง...พี่เค้ามีรุ่นผ้าจีวรหลวงปู่โต๊ะแล้วเลยอยากให้เรามีไว้บูชาบาง....
ปล.พอได้มีศึกษาดีจึงรู้ว่าเป็นของดีที่น่าเก็บชิ้นหนึ่ง...
Marine ตอบกลับเมื่อ 2016-1-24 20:12
วันนี้ ได้มีโอกาสไป ที่ศาลเจ้าอาแปะโรงสี "โง้ว กิม โค ...

ไม่ได้สร้างกระแสนะครับ แต่ให้ไว้ศึกษาเป็นวิทยาทาน ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณมากครับ...มีโอกาสจะแวะ
ไปกราบขอพรท่านครับ
Marine ตอบกลับเมื่อ 2016-1-25 11:05
ไม่ได้สร้างกระแสนะครับ แต่ให้ไว้ศึกษาเป็นวิทยาทาน ครับ

รุ่นนี้รุ่นแรกหรือเปล่าครับ
ราคาคงไปไกลแล้วสิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed เมื่อ 2016-1-26 01:24

ได้ผ้ายันต์ฟ้าประทานพร มาตอนที่มีงานไหว้ประจำปีของวัดศาลเจ้า ปึงเถากงม่า ปี 2558 ที่ผ่านมาครับ โดยผู้ที่นำออกมาให้เช่าบูชาคือลูกสาวคนเล็กของอากงโง้วกิมโคย จำนวน100ผืน  ทางคุณยายได้บอกว่าเป็นสมบัติที่เก็บไว้  วัตถุประสงค์ที่ออกมาให้บูชาครั้งนี้เพื่อนำเงินที่ได้มาบูรณะศาลเซียนแปะครับ โดยผ้ายันต์จะใส่ในซองสีชมพู เนื้อผ้าจะมีสีเหลืองและสีขาวครับ ตอนที่ไปนั้นคนแย่งบูชาเป็นจำนวนมาก หมดอย่างรวดเร็วเพียงไม่กี่ชั่วโมงครับ ส่วนปี 2559นี้ลองติดตามดูครับว่าจะออกมาให้บูชาอีกหรือไม่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้