ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> สร้อยประคำศรีราชาเวท รุ่นแรก <<

[คัดลอกลิงก์]
ทุกครั้งเมื่อนึกจะภาวนา เป็นต้องหยิบมาคล้องที่ข้อมือ
และหลับตานึกถึงคุณหลวงปู่ผู้เมตตากับทั้งครูอาจารย์ และผู้มีคุณ
พยายามสงบจิต นิ่ง คิด และภาวนานับประคำ...สาธุ ดีจริงๆ

เปนชิ้นแรกๆที่ได้จากพี่จ๊อเลยครับ ใช้นั่งสมาธิสวดมนต์แล้วสงบดีจริง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-9-27 18:30
ให้ถูกต้องบอกว่า เนื้อผงแก่ไม้ตะเคียนมังครับ ...

มีครับ...ประคำทำจากมวลสารเดียวกับ พระอาถรรพ์ราชาเวทย์
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-9-28 10:53
มีครับ...ประคำทำจากมวลสารเดียวกับ พระอาถรรพ์ราชาเวท ...

สร้อยประคำ
หาเก็บไว้บ้างก็ดีครับ
ต่อไปจะหาได้ยากยิ่ง
ไว้ไปรับเนื้อแก่ไม้ตะเคียนมาดีกว่า ชอบๆ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 08:15
ไว้ไปรับเนื้อแก่ไม้ตะเคียนมาดีกว่า ชอบๆ ...

กี่เส้นดีครับ
ยังไม่ได้เก็บเลย รองบอีกนิด แต่ของจะรอไหมหนอ
nobnob ตอบกลับเมื่อ 2014-9-27 23:57
เปนชิ้นแรกๆที่ได้จากพี่จ๊อเลยครับ ใช้นั่งสมาธิสวดม ...

หมอนอบ สวดมนต์เป็นด้วย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-18 06:18

สงสัยสวดบทมหาเสน่ห์มากกว่าครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-18 06:18

อ่าาาาา.....พี่ศรค้าบบบบบ ......ผมก็มีบ้าง พยายามสวดมนต์ นั่งสมาธิทุกเช้าหลังตื่นนอนครับ อาจจะไม่ได้ทุกวัน แต่ก็พยายามให้ได้ครับ ได้มากได้น้อยแล้วแต่วันครับ  

.....แล้วยิ่งพอมีสร้อยประคำละดีครับ ยิ่งสวดใหญ่เลย อาถรรพโธ 108 จบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้