ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระกริ่งศรีราชาเวท <<

[คัดลอกลิงก์]
โชคดีของผมแท้ๆๆ..บูชาไว้นิดหน่อย
อย่างล่ะ 3 องค์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
วิชาทำน้ำมนนต์กับพระกริ่งศรีราชาเวทย์
นะโม ๓ จบ
นะโมพุทธายะ พุทโธ สัพพัญญูตะญาโณ
ธัมโม โลกุตตระโรวะโร
สังโฆ มัคคสัฏโฐวะ
อิจเจตัง รัตนยังสิระสานะมามิ
เอเตนะ สังฆานุภาเวนะ สัพะอันตราโยวินััสสันตุ
สัพะธา พุทโธ พุทธัง อรหังพุทโธอิติปิโสภะคะวา นะมามิหัง
พุทธ้งลาโภ ธ้มมังลาโภ สังฆังลาโภ ชัยโยนิจจัง
ลาภะสุขัง ภะวันตุเมฯ
นำพระกริ่งอาราธนาตั้งในขัน จึงเทน้ำ จุดเทียนไข ๑ เล่ม
ภาวนาพระคาถานี้ ๗ หรือ ๙ จบ หรือภาวนาจนจิตสงบ
แล้วจึงอฐิษฐาน จึงดับเทียนโดยจุ่มลงในขัน
แล้ววนตามขวาไปซ้าย ๓ รอบ
แล้วนำมาอาบมาดื่ม
เหมาะแก่การทำกิจอันใดให้สำเร็จลุล่วงฉมังนักแล
ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วยให้ใช้พระคาถาสัักกัตวาแทน
เมื่ออาบกินน้ำมนต์แล้วจึงหมั่นสวดพระคาถาสักกัตวาทั้งเช้าและเย็น
ขออานุภาพเป็นทั้งอโหสิกรรมต่อเจ้ากรรมแห่งโรคและรักษาโรคขณะเดียวกัน

โดย พี่Tim
ตั้งแต่อดีต พระกริ่ง ขึ้นชื่อว่าด้วยการนำมาทำน้ำพระพุทธมนต์อยุ่แล้วครับ
ยกตัวอย่าง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ท่านกล่าวว่า ทุกครั้งที่ หลวงพ่อเต๋ คงทอง อาจารย์ท่าน ทำน้ำพระพุทธมนต์ ในบาตรน้ำมนต์จะว่าง พระกริ่งสวนเต่า ไว้ และตัวท่านเองก็ทำเช่นนั้นเหมือนกัน
พระกริ่งศรีราชาเวท ก็เหมาะสำหรับการทำน้ำพระพุทธมนต์เช่นกัน....
กี่คนจะรู้ว่า รุ่นนี้มวลสารสุดยอดของหลวงปู่ที่เหลือทิ้งไว้ บวกกับการควบคุมการสร้างตั้งแต่ต้น เททอง ถอดเบ้า เสก จนจบ คือหลวงปู่ผาดแห่งวัดบ้านกรวด เกจิที่หลวงปู่ชื่นท่านแนะนำให้เหล่าศิษย์หาโอกาสไปกราบให้ได้
ครั้งนึงเคยมีญาติโยมไปกราบเกจิดังแห่งบ้านไร่ พอท่านสอบถามได้ความว่ามาจาก บ้านกรวด บุรีรัมย์ ท่านกล่าวออกมาประมาณนี้ครับ

"พวกมีมากราบกูถึงนี่ทำไม หลวงพ่อใหญ่ วัดบ้านกรวด ท่านศักดิ์สิทธิ์กว่ากูตั้งเยอะ"

อันนี้เป็นคำยกย่องนับถือของเกจิท่านนั้นต่อหลวงปู่ผาดที่ได้ยินมาครับ

หลวงปู่ผาดทำอะไรน่า
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-8-22 21:42
โชคดีมีหนึ่งองค์ เสียงกริ่งไพเราะ เสนาะหู ...

ก้องกังวาลมาก ครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 07:30
ก้องกังวาลมาก ครับ

ยามป่วยไข้ก็อาราธนามาพึ่งพาครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 08:31
ยามป่วยไข้ก็อาราธนามาพึ่งพาครับ ...

นอกจากช่วยรักษาโรคภัยและ อธิฐานนั่งสมาธิก็ดีน่ะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้