ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หิ้งครู <<

[คัดลอกลิงก์]

มอดขึ้นหิ้งตรงฐาน หาไม่เจอ กินอยู่ข้างใน เสียงแกรกๆ

ต้องเจอเชนไดน์เสียแล้ว บังอาจกินหิ้งครูของจอย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-6-6 11:05
มอดขึ้นหิ้งตรงฐาน หาไม่เจอ กินอยู่ข้างใน เสียงแกรกๆ  ...

ผิดศีลข้อ 1  บนหิ้งครูจะไม่ดี มั้ยครับ    เคยเจอเหมือนกัน  มาเปนกองทัพเลย  แต่ไม่กล้าาาาาา  เอาตายคาหิ้งครู ก้อปัดๆไปละก้อกลับมาอีกอ่าาาาา

nobnob ตอบกลับเมื่อ 2016-6-7 10:54
ผิดศีลข้อ 1  บนหิ้งครูจะไม่ดี มั้ยครับ    เคยเจอเหมือ ...

มันอยู่ในเนื้อไม้เลยอ่ะดิ คงต้องขอหลวงปู่ รื้อหิ้งมาจัด แต่ยังลังเล
ผมก็จะมีหนอนหรือแมลงครับ น่าจะมากับดอกไม้ที่จัดบูชา เจอก็จับออกไปปล่อยครับ

ส่วนแมลงสาบก็มีมาเยอะครับ จับได้ก็จับออกไป จับไม่ได้ก็จำใจต้องฉีดครับ เพราะไล่ไปก็กลับมาอีก

ชอบเกาะตามหิ้ง ตามรูปหล่อหลวงปู่ บ่อยๆหลายครั้งบางทีก็ยอมไม่ได้เหมือนกัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-6-10 10:28
ผมก็จะมีหนอนหรือแมลงครับ น่าจะมากับดอกไม้ที่จัดบูช ...

ของผมเป็นมอดเลยครับ กินเสียงแกรกๆ อยู่ข้างใน นี่ให้โอกาสอยู่ ดูวงจรชีวิตเขาก่อน ถ้าไปแล้วไม่มาอีกก็จบ แต่อีกอาทิตย์สองอาทิตย์ยังกิน มีเฮละครับ ยาฉีดรอไว้แล้ว
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-6-10 10:28
ผมก็จะมีหนอนหรือแมลงครับ น่าจะมากับดอกไม้ที่จัดบูช ...

ใจก้อไม่อยากทำบาปนะ   แต่มาเกาะหลวงปู่สุดที่รักเคารพ ของเราก้อไม่ยอมเหมือนกันนนน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้