ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10200
ตอบกลับ: 26

สแกนเพาเวอร์ด้วยวิชาธรรมกาย

[คัดลอกลิงก์]
ถ่ายทอดประสบการณ์โดย Pee_Eak9

ลูกแก้วมณีราชา

เป็นวัตถุมงคลที่วิเศษมากๆ ผมเคยไปให้คนที่นั่งสมาธิจับพลังดู

เขาบอกว่า เขาเห็นพระองค์ผอมผิวคล้ำบอกกับเขาว่า

เป็นลูกแก้วประจำตัวของผมและให้ฝากมาบอกผมด้วยว่าห้าม

นำเอาเข้าไปในที่ อโคจรโดยเด็ดขาด เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีไว้

ครอบครองอย่านำเอาเข้าไปนะครับ  แล้วลุงคนที่จับพลังบอก

กับผมว่าให้บูชาดีๆ เขาจับพระมาก็เยอะยังไม่เคยเห็นเกจิ

อาจารย์องค์ไหนปลุกเสกวัตถุมงคลพลังรุนแรงขนาดนี้มาก่อน

แล้วเขาก็ซักถามถึงหลวงปู่ชื่นใหญ่เลย เขาบอกเดี๋ยวคืนนี้

เขาจะไปเข้าสมาธิกราบหลวงปู่

... ก่อนกลับลุงขอดูพระองค์ใหญ่ที่ผมแขวนคออยู่(พระผงอาถรรพ์ธม)

พอลุงสัมผัสแกร้อง โอ้..แรงมาก..พลังแรงมาก นี่ก็พระของหลวงปู่ชื่นใช่ไม๊.

..แกก็นั่งสมาธิพักใหญ่ๆเลย...พอแกลืมตา แกบอกผมว่า ไอ้หนุ่มเอ็งบูชา

พระองค์นี้ดีๆนะ อย่าทำเป็นเล่น(พูดบอกเหมือนอาจารย์สรายุทธเลย  อย่าทำเป็นเล่น)

พระสงฆ์องค์นี้ศักสิทธิ์มาก บริวารของท่านแยอะมาก...ผมถามลุงเห็นหลวงปู่กับ

บริวารหลวงปู่หรอครับ...แกพยักหน้า เดี๋ยวคืนนี้ลุงต้องขอขมาหลวงปู่แล้ว

ลุงไม่ได้ตั้งใจลองดีท่านนะ แต่บริวารท่านไม่ยอม ผมใจไม่ดีกลัวไปทำให้ลุง

เดือดร้อน ลุงแกบอกไม่เป็นไรหรอกพระท่านใจดี ทีนี้แกถามประวัติหลวงปู่ใหญ่เลย

มีวัตถุมงคลอะไรบ้างจะขอเช่าต่อผมอีก โอ้ว...มีองค์เดียวครับให้ไม่ได้

ไว้ถ้าหาได้แล้วจะมาบอกครับ แล้วผมก็ลากลับเลยกลัวโดนขอเช่าต่อ

คิดว่าวันรุ๋งขึ้นคอยไปหาใหม่กลัวแกเป็นอะไร.........

ต่อครับ...วันรุ่งขึ้นผมไปหาลุงตอนสายเพราะต้องให้แกสวดมนต์ทำวัตร

เช้าเสร็จก่อน  พอเจอผมก็ถามลุงสบายดีนะครับ ไม่เป็นไรนะครับ

สบายดีไม่เป็นไรเมื่อคืนลุงไปขอขมาท่านแล้ว เราไม่ได้มีเจตนาลองดี

ลบหลู่ท่านก็ไม่เป็นไร ผมถามลุง ลุงหลวงปู่ใจดีไม๊ คือผมไม่ทันท่านอะครับ

..ลุง..ใจดี เมตตาสูง พอคุยอีกแป๊ปนึงผมก็หยิบพระที่ผมเตรียมมาส่วนนึงให้แกดู

(ไม่กล้าเอามาทั้งหมดกลัวโดนว่า)ลุงช่วยดูพระหลวงปู่หน่อยครับ

(ตรงนี้ คือผมไม่ได้อยากตรวจลองพระนะ แต่แค่อยากโชว์ของหลวงปู่แค่นั้น)

พอลุงเห็นแกร้อง โอ้โห ถ้าให้จับหมดนี่ลุงเครื่องช็อตเลยนะ ผมตลก

หัวเราะเลย เครื่องช็อตเลยหรอลุง ลุงหัวเราะแกก็เลยบอกกับผมว่า

พระของเกจิอาจารย์ท่านอื่นๆกระแสพุทธคุณจะค่อยๆขึ้นหรือบางองค์

ต้องใช้คาถาปลุก เปรียบเทียบเหมือนน้ำ จะค่อยๆไหลแรงขึ้น

โพสต์ 2014-9-30 18:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมๆๆๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ของพระองค์นี้ เหมือนคนเอาหัวดับเพลิงมาฉีดใส่ เมื่อวานลุงเกือบหงายเลย

(พูดซะเห็นภาพเลย ตลกด้วย เมื่อวานตอนจับพระอาถรรพ์ธมเสร็จหน้าจ๋อยเลย

เราก็เป็นห่วง)ผมก็ให้ลุงดูไปหลายองค์ ก็ได้คำตอบคือดีทุกองค์

บางองค์แรงมากอาจทำให้ใจร้อนได้ ลุงแกก็สอนให้ แต่แกจะถูกใจ

ขุนแผนน้ำผึ้ง ขุนแผนชมตลาด พระปิดตาลอยองค์เป็นพิเศษ จับแล้วก็จับอีก

บอกว่าปลุกเสกดีมากๆ พลังจิตสูงมาก แกถามผมว่าขุนแผนองค์ใหญ่นี่ยังพอหาได้ไม๊

(ขุนแผนน้ำผึ้ง)หายากครับ ส่วนใหญ่คนที่มีก็จะหวง(ถ้ารู้ราคาปัจจุบันแล้วลุงจะอึ้ง)

.ลุงแกบอกว่าพระปางลีลานี่ดีนะ พุทธคุณดี ผมบอกรุ่นนี้ชื่อขุนแผนชมตลาดครับ

แกก็เลยสอนว่ามีของดีก็ต้องเอาไปใช้ในทางที่ดี อย่าเอาไปใช้ในทางที่ผิดศีล

(พระองค์นี้ผมพอรู้ถ้าใช้ในทางที่ไม่ถูกจะผิดศีลข้อไหน) ผมก็ส่งรูปหล่อให้ลุงแกดู

องค์นี้ องค์พ่อพระเจ้าชัยวรมันราชาที่7ครับ โอ้..องค์นี้กระแสไม่เหมือนองค์อื่น

พลวงปู่ไม่ได้ปลุกเสกองค์เดียวไช่ไม๊...ครับ..ก็ผมตามเวปนี้มาตั้งนานก็ต้องรู้ว่า

พิธีปลุกเสกมีพระร่วมปลุกเสกด้วย แต่แกบอกว่ามีกระแสของพระอริยเจ้าอยู่ด้วย

ผมก็พยักหน้ารับ(แต่พระอริยเจ้าแปลว่าอะไรไม่รู้)องค์นี้ไม่ต้องจับนะดีอยู่แล้ว..

.(ท่านที่บูชาองค์พ่ออยู่คงพอเดาได้นะครับว่าทำไมแกไม่กล้าปลุก คงกลัวเดือดร้อนอีก)

ผมก็ส่งตุ๊กตามหาเสน่ให้ดู พอแกหยิบแกก็บอกว่าเป็นกุมารไม่ต้องจับ..หมดแล้วนะ.

.ยังครับมีอีกชิ้นนึงสุดโปรดของผมเลย...หนุมานหลวงปู่ครับ..ผมก็หยิบจากกระเป๋าให้แกดู

..แกรับเล้วก็นั่งหลับตาแป๊ปนึง..แกร้อง..บ๊ะ..เจ้านี่เอาเรื่องน๊ะเนี่ย นั่งจ้องหน้าเขม็งเลย

ท่าทางไม่ชอบให้ใครมาลองดี แค่จับก็เต้นแล้วถ้าไปปลุกมันเดี๋ยวหิ้งพระลุงพังแน่

เห็นเอ็งแรกๆก็ยังสงสัยว่าวันนี้เอ็งพกอะไรมาแว๊ปๆที่แท้ก็เจ้านี่ นี่เอง ยังไม่เคยเห็น

อย่างนี้มาก่อน...ผมก็คุยกับแกอีกพักนึงแกก็สอนเรื่องการนั่งสมาธิ การทำบุญ

การแผ่เมตตา อ้อลุงแกไม่รับเงินหรือซองครับ แต่แกจะให้ซื้อพวงมาลัยมาถวาย

ที่หิ้งพระของแกแค่นั้น ผมก็มาเล่าประสบการแค่นี้

โพสต์ 2014-9-30 12:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของหลวงปู่ทุกชิ้นมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษา ดังนั้นวันพระเหล่าผู้บูชาควรถวายพวงมาลัยหรือเครื่องหอม อย่าทำเป็นเล่นกับพระของหลวงปู่ ของอาจารย์นะครับ
โพสต์ 2014-9-30 13:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ให้นำแก้วอาราธนามาเข้าสู่ฐานเจ็ดครับแล้วบริกรรมไม่ต้องตามลมหายใจ
ให้บริกรรมคาถารวมทรัพย์ที่เคยโพสท์ไว้ จนเห็นแสงสีทองแล้วเข้าไปในนั้น
เข้าไป เข้าไป เข้าไป นี้คือการเดินวิชามหาลาภครับ
ณ ฐานเจ็ดในสายกรรมฐาน ว่าด้วยจุดสำคัญๆ ฐานนี้จะทำให้ภาคมืดแทรกไม่ได้
ทำให้ทรงสมาธิกำกับการเดินวิชาได้คล่อง นำไปลองดูถ้ารู้จักฐานเจ็ด
ทำเสร็จก็อุทิศบุญกุศลถวายเป็นพุทธบูชาและขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในแก้วมาอนุโมทนา
เดินวิชาไปอย่างนี้ล่ะครับ ผลจะเกิด จิตจะยกระดับด้วย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-30 17:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 13:12
ให้นำแก้วอาราธนามาเข้าสู่ฐานเจ็ดครับแล้วบริกรรมไม่ ...

ขอบคุณครับพี่ทิม
โพสต์ 2014-9-30 17:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-9-30 13:12
ให้นำแก้วอาราธนามาเข้าสู่ฐานเจ็ดครับแล้วบริกรรมไม่ ...

ยังไม่เข้าใจฐานเจ็ดเลย คงต้องค่อยๆ หัดนั่งสมาธิไปก่อนครับ
โพสต์ 2014-10-1 01:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ให้ใช้แค่คิดน่ะครับ คิดว่าเอาไม้เสียบสะดือทะลุหลังแล้วเอาไม้อีกอันเสียบด้านข้างระดับเดียวกับสะดือ จุดกลางที่ไม้สองอันเจอกันนั่นคือ ศูนย์กลาง หาให้เจออย่าตั้งใจมาก เมื่อเจอให้เอาความรู้สึกลอยเหนือขึ้นมา สองนิ้ว ณ จุดนั้นคือฐาน ๗ ยืน เดิน นั่ง นอน ให้จับทำให้ชินกันซะก่อน ทำบ่อยๆครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2014-10-1 02:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อชำนาญจึึงบริกรรรมคาถารวมทรัพย์โดยใจยังคงสัมผัสที่ฐาน๗ กลางกายนั่นเอง
ทำสบายๆ อย่าโลภ อย่าสนใจอะไร ถ้ามีนิมิตเห็นอะไรให้ตัดออก เอาจิตเข้าหาจุดเดิม
พร้อมบริกรรมคาถา ถึงที่แล้วจะได้ แต่อย่าไปคิดดักมโนรอ ผมเคยวางจิตผิดที่เห็นลำแสงสีขาวก็ตามไปเรื่อยๆพุ่งไปข้างหน้า เข้าใจว่าอันนี้คนละเรื่องกับมหาลาภ ดันไปเข้าสภาวะตาทิพย์ซึ่งไม่อยากได้นัก
โพสต์ 2014-10-1 02:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อานุภาพแก้วมณีราชาจะคุมเสริมให้อยู่แล้วเพราะ
ฉะนั้นขอรับรองว่าถ้าศรัทธาในแก้วย่อมสำเร็จแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้