ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2017-3-4 21:59
สีผึ้งนะวนเวียน เป็นเช่นไรหนอ

หรือจะได้เรียน นะวนเวียน หนอป้อม
อ่านกี่ที ก็เออ แปลกหนอ เป็นไปได้อย่างไร แต่ก็เป้นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น ของเหล่า คศช.
#บันทึกฝันของศิษย์มีครู

ก่อนหน้านี้ไม่นานผมได้ฝันไปว่า มีนักบวชนักพรตผู้หนึ่ง มาหาท่านอาจารย์ บอกว่าจะมาขอยืมพระขรรค์และคทาพระนารายณ์ไปทำพิธี แล้วอาจารย์ก็ได้มอบให้ไป ตามที่ผมได้เห็นในนิมิตนั้น พิธีนั้นก็คือพิธีบูชาไฟ

มีนักบวชกำลังนั่งสวดมนต์และบูชาไฟมากมายหลายรูปในพิธีนั้น ช่างดูขลังยิ่งนัก

และต่อมาอีกประมาณอาทิตย์ให้หลัง ช่วงใกล้รุ่งเช้าวันหนึ่งได้ฝันไปว่า อาจารย์ได้พาเหล่าศิษย์กลุ่มเล็กๆ ไปทำพิธีเสกวัตถุมงคล ณ ที่แห่งหนึ่ง อาจารย์อยู่ในชุดขาว นั่งอยู่หน้าพานบายศรีและกล่องใส่วัตถุมงคล บนอาสนะมีพระสงฆ์มาร่วมเสกด้วย

หลังจากเสกเสร็จ พระสงฆ์รูปหนึ่งหน้าตาของท่านออกแนวไปทางแขก ตัวใหญ่และผิวคล้ำหน่อย อาจารย์ได้เข้าไปหาใกล้ๆ ส่วนผมขยับนั่งเยื้องข้างอยู่ด้านหลังอาจารย์อีกที พระรูปนั้นได้กล่าวบทสวดบทหนึ่ง มีอ้างถึงพระนารายณ์ในบทสวดนั้นด้วย บทสวดไม่ยาว ในฝันผมได้ทวนบทสวดนั้นด้วย คิดว่าจำได้แล้ว แต่พอตื่นมาผมกลับลืมไปหมด จำไม่ได้เลย คงเป็นเพราะว่าผมไม่ได้ขออนุญาตท่านก่อน

แต่ที่จำได้ชัดเจนเพราะท่านได้มองมาที่ผม และบอกเน้นกำชับกับผมว่า "พระลักษณ์ที่อาจารย์สร้าง แรงมากๆ และท่านก็ดุมากๆด้วย ให้บูชาท่านดีๆ เป็นของสูง อย่าทำเป็นเล่นนะ"
อย่างน้อย ก็มีความฝันก็ดีกว่าไม่มีอะไรเลย
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-9-15 19:45
อย่างน้อย ก็มีความฝันก็ดีกว่าไม่มีอะไรเลย

ฝันว่า..
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-9-15 19:45

มีเธอจึงมีความฝัน มีฝันก็ย่อมมีหวัง
ฝันเห็นอาจารย์ รวบรวมมวลสารมากมายวางบนโต๊ะพิธีเตรียมบวงสรวง น่าจะหล่ออะไรซักอย่าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้