ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5732
ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครมีประสบการรูปหล่อองค์พ่อพระเจ้าชัยวรมันที่ ๗ บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2016-11-30 19:15

ผมได้รับรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ ๗ จากคุณจ๊อไม่นานนี้ครับ ชอบมากครับ สวยแบบโบราณ เห็นก็อยากได้เลย แต่ก็ไม่ค่อยมีการลงให้เช่า ทั้งๆที่มีการสร้างจำนวนมากพอสมควรอยู่ โดยส่วนตัวตั้งแต่ได้มา มีความสะดวกหลายอย่าง ทั้งการเดินทางและโชคลาภ งวดที่แล้วได้สลากเลขท้าย 44 จึงอยากหาผู้ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับองค์ท่านที่หล่วงปู่ชื่นสร้างมาเล่าเพื่อเป็นการบูชาองค์ท่านกับหลวงปู่ชื่น ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-30 19:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2016-11-30 19:16

พระเจ้าชัยวรมันที่ ๗ และดวงตราครับ (ของผมครับ) ข้างบนเป็นของผู้ที่เคยลงไว้...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โฮ้...ของหายากเลยน่ะครับ
สุดยอด
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-7 18:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ได้องค์พระเจ้าชัยวรมันมา งานเบาเยอะเลยครับ ไม่วุ่นวาย คล่องตัว สงบสุขไปอีกแนบ
องค์เสด็จพ่อศรีราชาเวท
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-20 16:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ที่มี... ผมเดินทางไป อ.แม่สอด จ.ตาก ช่วงวันที่ 16-19 ธันวาคม 2559 ครับ ระหว่างเดินพักผ่อนข้างถนนกับพี่ที่ทำงาน พี่เขาก็ร้องบอกว่าหมามันกัดคุณนะ ผมหันไปมอง ปรากฎมีหมาจรจัด (ไม่มีปล๊อกคอ)     2 ตัว อยู่ข้างหลัง ปากของหมาตัวหนึ่ง มันดึงขากางเกงที่น่องผมอยู่ ผมตกใจว่า มันกัดผมแล้ว คงต้องหาหมอแน่นอน ปรากฎว่า มันกัดถูกแค่ผ้าครับ น่องไม่มีรอยกัดเลย ผมห้อยองค์พระเจ้าชัยวรมันไว้เพราะเป็นช่วงพักไม่เดินทางจึงไม่ใส่พระหลายองค์ สงสัย ท่านคุ้มครองให้แคล้วคลาดครับ ผมเองเดินอยู่ไม่เห็นตัวหมาเลย ถ้าพี่เขาไม่ทักขึ้นมา คงยังไม่รู้ตัว แต่พี่เขาแปลกใจว่า ทำไมหมามันเจาะจงกัดผม ทั้งๆที่พี่เขาก็เอาผ้าคลุมหัวกันแดด แต่ไม่มากัดพี่เขา มันเลือกกัด .......แต่ก็โชคดีไม่ได้รับบาดเจ็บครับ  
ธี ตอบกลับเมื่อ 2016-12-20 16:20
ประสบการณ์ที่มี... ผมเดินทางไป อ.แม่สอด จ.ตาก ช่วงวันท ...

ดึงขากางเกง สงสัยอยากได้อะไรรึป่าวหนอ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 11:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ได้องค์พ่อมา ถูกสลากเลขท้าย 44 และงวดนี้ 35 ก็ถูกอีกครับได้เงินมาอีก บางทีก็ได้เงินแบบไม่คิดว่าจะได้ จากการเข้าประชุมแทนผู้บริหารครับ  1000 บาทบาง 3000 บาท บาง 8000 บาทบาง เพราะผู้บริหารท่านงานเยอะ ไม่ว่างเข้าเลยมอบให้เข้าแทน รับทรัพย์ไปสิครับ..... อิอิ...
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-23 11:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2016-12-23 11:15

ล้าสุดได้พระสมเด็จหลังแม่ธรณี ในเว็บระบุว่า โชว์พระและบอกว่า ได้รับจากหลวงปู่ชื่นมากับมือ แต่เมือโทรถามบอกว่าให้เช่าไปนานแล้ว 5000 บาท ผมพบพระแบบเดียวกันเลย และได้พระสมเด็จหลังแม่ธรณีบิดมวยผมมาซึ่งเหมื่อนกันแต่ต่างกันที่สภาพ แค่หลักร้อย.....(ไม่เกิน 500 บาท ขอไม่ระบุจำนวนครับ ) แปลกดีหรือเปล่าครับ..สงสัยท่านอยากให้ผมเก็บไว้....แต่ไม่รู้ว่าเด่นด้านใด...คิดว่า แม่ธรณีบิดมวยผมใช้ด้านคดีความและชนะศัตรูครับ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้