ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7246
ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญร่วมพิธีลงน้ำมัน นะฤาชา

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องด้วยวันที่ 14 พ.ย.59 เป็นวันเพ็ญเดือน 12 และเป็นวันที่มีฤกษ์ดี เป็นฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ และที่พิเศษในปีนี้พระจันทร์จะดวงใหญ่สุกสว่างเป็นพิเศษในรอบ 68 ปี อาจารย์สรายุทธท่านเห็นว่าเป็นวันที่พิเศษ จึงกำหนดให้มีพิธีลงน้ำมัน นะฤาชา ตามตำรับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า โดยใช้ น้ำมันนะปัดตลอด ผู้ที่ลงน้ำมันในวันนี้จะได้แบบทูอินวันเลยที่เดียว นอกจากนี้แล้ว อาจารย์จะแจกตระกรุด นะฤาชา ให้แก่ผู้ที่เข้าร่วมพิธีลงน้ำมันทุกคน คนละ 1 ดอก จึงขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจ เข้าร่วมในพิธีดังกล่าว เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตนเอง เปิดทางโชคลาภให้แก่ตนเอง โดยพิธีจะเริ่มเวลาประมาณ 18.00 น. เป็นต้นไป

งานเริ่มเวลา.. 19.09 น. คร๊าบ.บบ

ไปด้วยครับ
ดีใจที่ได้ร่วมพิธีครับ งานนี้ใครพลาด เสียดายแย่เลย คนที่ร่วมงาน ยังได้รับแจกตะกรุดนะฤาชา มาบูชาอีกด้วย

ขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่ช่วยเรื่องกรวยดอกไม้นะครับ
ขอบพระคุณท่านอาจารย์ ในความเมตตาต่อเหล่าศิษย์ครับ

ขอบคุณพี่จ๊อ พี่เอ๋ สำหรับข้าวต้มอร่อยๆ

ขอบคุณพี่ตี๋ และพี่น้องทุกท่านที่ช่วยงาน ขอบคุณพี่ปูที่แจ้งข่าวครับ

ฤกษ์ดีหายาก รู้สึกโชคดีจริงๆครับ ได้รับตะกรุดนะฤาชาไปบูชาด้วย กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับ

ปล. ศิษย์คนสุดท้ายที่มาในงาน อาจารย์ท่านรอจริงๆ ตามนิมิตเป๊ะเลย

ขอบคุณคณะศิษย์หลวงปู่ชื่น และอาจารย์สรายุทธค่ะ ยังอบอุ่นเหมื่นเดิมค่ะ
อยากชมภาพและบรรยากาศจัง
สอบถาม ตะกรุด นะฤาชา  ดีทางด้านใด ครับ...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2016-11-15 23:25
สอบถาม ตะกรุด นะฤาชา  ดีทางด้านใด ครับ...

ดูจากชื่อแล้ว คิดว่าเด่นทางด้าน เมตตามหานิยม มหาอำนาจ เด่นดัง เลื่องชื่อ ฤาชา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้