ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1981#
โพสต์ 2023-8-19 20:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงเมื่อตอนเย็นๆนี้เองครับ วันนี้ยังทำอะไรไม่ได้ครับต้องรอพรุ่งนี้แล้ว ยุงเยอะมากเลยครับ พรุ่งนี้น่าจะงานเพียบเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1982#
โพสต์ 2023-8-20 20:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ยังนอนอยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ยังไม่ได้กลับเลย ยังไม่ได้ปลูกต้นไม้อะไรเลยสักต้นครับ เพราะมัวแต่ตัดหญ้าอยู่ เครื่องมันพอใช้ได้ครับ ตัดทีซ่อมทีนึง เป็นอย่างนี้อยู่หลายรอบเลยครับ จนสุดท้ายบ่ายเย็นแล้วไม่ทำแล้วครับ เมื่อครู่นี้ฟ้าก็ร้องคำรามแล้วครับ อาจจะมีฝนครับหลวงปู่ ผมว่าจะกลับตอนเช้าเช้าเลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1983#
โพสต์ 2023-8-21 20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าต้องไปส่งคนที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์แต่เช้าครับ หลวงปู่อย่าลืมนะครับ ให้เขาอนุมัติให้ผมไวๆนะครับ ไม่งั้นแย่แน่แล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับสองทุ่มจะครึ่งแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1984#
โพสต์ 2023-8-22 20:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ฝนกำลังตกอยู่เลยครับหลวงปู่เปาะแปะเปาะแปะ เย็นขึ้นมาได้อีกหน่อยนึงครับ ปีนี้น่าจะแล้งจริงครับหลวงปู่ เมื่อวานตอนขี่รถมาทำงานจากบ้านหนองเสือตอนเช้า ผมมองดูคลองรังสิตน้ำมันน้อยมากเลยครับ ทั้งที่ช่วงนี้เป็นช่วงฝน ฟังข่าวดู ฝนที่ตกมันก็ไหลลงเขื่อนไม่เท่าไหร่เลยครับ ตกใต้เขื่อนเสียมากกว่าครับ หลวงปู่ครับวันนี้แบงค์ยังไม่โทรมาเลยครับ หลวงปู่อย่าลืมนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1985#
โพสต์ 2023-8-23 20:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้ก็ยังไม่ได้เลย รอลุ้นอยู่ครับ หลวงปู่อย่าลืมนะครับ นี่ก็ใกล้จะสิ้นเดือนแล้วครับหลวงปู่ พรุ่งนี้วันพฤหัสครับต้องไปแต่เช้า ไปเปิดเสียงสายครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1986#
โพสต์ 2023-8-24 21:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเช้าเกือบไปไม่ทันเลยครับหลวงปู่ ไปถึงเขาเลิกกันพอดีเลยครับ สัปดาห์หน้าผมต้องจัดเวลาใหม่แล้วครับ หลวงปู่อย่าลืมเรื่องของผมนะครับ วันนี้เอาเอกสารไปยื่นให้ธนาคารใหม่แล้ว คราวนี้ก็รอครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1987#
โพสต์ 2023-8-25 20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งขี่รถมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ พรุ่งนี้ว่าจะปลูกต้นไม้ที่ยังเหลืออยู่ ไม่รู้ว่าจะปลูกได้หมดหรือเปล่าครับ เมื่อตอนเย็นเดินไปที่หลังสวน เห็นไม้ไผ่เลี้ยงโดนขโมยตัดไปหลายลำเลย  ปีๆนึงโดนไปเยอะมาก เขาน่าจะมาขอสักหน่อยนะครับหลวงปู่ แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงครับเพราะว่ามันป้องกันไม่ได้ ตัดเสร็จยังทิ้งกิ่งไผ่ระเกะๆเต็มไปหมดเลยครับ บางอันตัดได้ลำไม้แล้วก็ยังไม่เอาลำไม้ไป ทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ เห็นแล้วมันน่าเศร้าใจนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1988#
โพสต์ 2023-8-26 19:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ปลูกผักหวานป่าไปได้ 10 ถุง ต้นเหลียงกินใบ1ต้นและฝังหัวกระชายไปจำนวนหนึ่งครับหลวงปู่ มันช้าเสียเวลาตอนที่ต้องมาตัดเถาวัลย์ให้มันโล่งเพื่อจะปลูกเนี่ยแหละครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องหาที่ลงพริกไทย เพกากับมะรุมครับ แล้วค่อยกลับบ้าน หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1989#
โพสต์ 2023-8-27 22:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ เมื่อยมาเลยครับ วันนี้ปลูกพริกไทยหมดเลยครับ ผมใช้เกาะกับต้นยางนาแทนหลักไม้ครับ ดูในยูทูปเห็นเขาทำกันแบบนี้ ก็ลองทำดูบ้างครับไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า ก่อนกลับมาลองสปริงเกอร์ปรากฏว่าท่อนิ้วครึ่งแตก เดี๋ยวรอแก้คราวหน้านะครับรอบนี้ไม่ไหวแล้วครับหมดแรงแล้ว หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับฮา
1990#
โพสต์ 2023-8-28 20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้ยังไม่ได้เลยครับ หลวงปู่อย่าลืมนะครับใกล้จะแย่แล้วครับ เหลืออีกไม่กี่อึดใจแล้วครับ ผมกำลังดิ้นสุดๆครับ รอความหวังวันพรุ่งนี้ครับ หลวงปู่สบายครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้