ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1971#
โพสต์ 2023-8-8 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้เช้าต้องไปชลบุรีครับหลวงปู่ พาพ่อกับแม่ไปธุระที่บ้านหน่อยครับ ขอให้การคุยธุระพรุ่งนี้ผ่านไปได้เรียบร้อยนะครับหลวงปู่  หลวงปู่สบายดีครับวันนี้ฝนตกตอนเย็นถึงค่ำๆด้วย กราบหลวงปู่ครับ
1972#
โพสต์ 2023-8-10 00:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ผลการเจรจาวันนี้ก็ยังไม่ได้เสียทีเดียว เขาบอกให้รอเขาตัดสินใจก่อนครับ แล้วเขาจะให้คำตอบครับหลวงปู่ วันนี้ผมพาพ่อกับแม่ไปบ้านที่ชลบุรีมาครับ ฝนไม่ตกเลยครับ ยางนาที่ปลูกไว้คราวก่อนเหี่ยวเลยครับ ดีนะครับที่ไปรดน้ำทัน หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ จะเที่ยงคืนแล้ว ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ ผมจะนอนแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปขอนแก่นครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1973#
โพสต์ 2023-8-11 21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่ขอนแก่นครับหลวงปู่ วันนี้ลุ้นว่าลูกจะได้รับเลือกให้เรียนต่อได้ไหม ได้เรียบร้อยครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ครับ ผมว่าจะกลับวันอาทิตย์ครับ ยังมีงานรออยู่เพียบเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1974#
โพสต์ 2023-8-12 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับพรุ่งนี้แล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปเก็บต้นกุงกับต้นชาดมาปลูกได้ประมาณ20กว่าต้นครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1975#
โพสต์ 2023-8-13 22:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ แย่เลยครับนั่งรถมาประมาณ 9 ชั่วโมงได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้มีงานที่ทำงานหน่อยครับ แล้วก็จะเลยไปบ้านหนองเสือ ผมไม่ได้ไปมา 2 ถึง 3สัปดาห์แล้ว ไม่รู้ยังปกติดีหรือไม่ครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1976#
โพสต์ 2023-8-14 22:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปหนองเสือมาปลูกผักหวานป่าได้ 18 ถุง กล้วย 2 ต้นและอ้อย 1 ถุงครับ ขี่รถเมื่อยมากเลยครับหลวงปู่ทั้งไปและกลับ พรุ่งนี้ผมต้องไปที่ทำงานแต่เช้าเลยครับมีงาน ต้องไปติดตั้งไมค์เปิดเสียงตามสาย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1977#
โพสต์ 2023-8-15 21:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้ผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ วันนี้กว่าจะได้กินข้าวก็ปาเข้าไปบ่ายสองครับ เมื่อเย็นฝนตกลงมาหน่อยนึงครับคลายร้อนได้บ้าง หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมเริ่มง่วงแล้วครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
1978#
โพสต์ 2023-8-16 21:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยไปด้วยดีครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ 5 หลวงปู่แล้วนะครับ เพิ่งเสร็จไปเมื่อสักครู่นี้ครับ พรุ่งนี้มีธุระต้องไปส่งคนที่โรงพยาบาลแต่เช้าครับ แล้วต้องรีบไปทำงานเพราะเป็นวันพฤหัส ไปเปิดเสียงตามสายครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1979#
โพสต์ 2023-8-17 20:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้ผมโทรไปที่แบงค์เขายังไม่อนุมัติให้สักทีครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะแย่แล้วนะครับหลวงปู่ ตอนนี้ฝนกำลังตกปรอยๆเลยครับ พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้วครับหลวงปู่ เสาร์ อาทิตย์นี้ว่าจะไปตัดหญ้าที่หนองเสือหน่อยครับตอนนี้หญ้ากำลังยาวเลย แต่ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าครับเพราะเครื่องตัดหญ้ายังไม่ได้ซ่อมเลย น้ำมันหยดสตาร์ทไม่ติดครับหลวงปู่ หลวงปู่อย่าลืมนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1980#
โพสต์ 2023-8-18 22:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นไปงานเขามาครับ แถวๆคลอง 5 ลำลูกกา พรุ่งนี้ว่าจะไปหนองเสือหน่อยครับหลวงปู่ ไปปลูกต้นผักหวานป่าอีก ยังมีต้นเหลียงกินใบ เพกา กับมะรุม ที่ยังไม่ได้ลงดินครับ หลวงปู่ครับเรื่องนั้นวันนี้ก็ยังไม่ได้เลยครับหลวงปู่ ขอให้ได้สัปดาห์หน้านะครับ ไม่งั้นสงสัยจะแย่แล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้