ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1951#
โพสต์ 2023-7-17 23:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งเสร็จภารกิจครับหลวงปู่ หลังจากถวายขันธ์ห้าหลวงปู่เสร็จแล้ว ก็ไปปลูกชำต้นกล้วย 2 ต้นต่อ จากนั้นขึ้นมาจะนอนแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกมากแล้ว 5 ทุ่มกว่าแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1952#
โพสต์ 2023-7-18 22:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ว่าจะไปซื้อใบตัดหญ้า ถุงดำชำต้นไม้ และหัวสปริงเกอร์ ก็ยังไม่ได้ไปซื้อเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องหาโอกาสไปซื้อครับน่าจะเป็นดูโฮมครับ จะเอาไปตัดหญ้าและชำต้นยางนาครับ วันศุกร์นี้มีงานสำคัญที่ทำงานด้วยนะครับหลวงปู่ วันพฤหัสบดีต้องจัดเตรียมงานครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1953#
โพสต์ 2023-7-19 21:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้วันพฤหัสอีกแล้วครับหลวงปู่ ต้องไปเปิดเสียงตามสายแต่เช้า และต้องจัดเตรียมงานสำคัญของวันศุกร์ด้วยครับ ยังไม่มีโอกาสไปปลูกต้นไม้ที่หนองเสือเลยครับ สงสัยคงต้องรอเย็นวันศุกร์เลย หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับจะสามทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1954#
โพสต์ 2023-7-20 21:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าๆเลยครับหลวงปู่ มีงานบุญสำคัญครับ วันนี้ตอนเย็นฝนตกมาพอประมาณครับทำให้เย็นหน่อย พรุ่งนี้ว่าจะเลยไปบ้านหนองเสือเลยครับ ยังคางานทิ้งไว้ตั้งหลายอย่างครับหลวงปู่ ผมใกล้จะนอนแล้วนะครับจะได้ตื่นแต่เช้าไปช่วยงานเขา หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับสามทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1955#
โพสต์ 2023-7-21 21:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ แต่เมื่อยหน่อยครับวิ่งตั้งแต่เช้าเลย วิ่งจริงๆเลยนะครับหลวงปู่ มีอีกทีวันอังคารหน้าครับ ทำบุญสร้างโรงพยาบาลครับหลวงปู่ ผมและน้องๆต้องดูแลระบบเสียงครับ วันนี้เสียงไมค์หอนไป 1 ทีตกใจแทบแย่ เบาแทบไม่ทันเลยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1956#
โพสต์ 2023-7-22 19:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่หนองเสือครับหลวงปู่ มาเมื่อกลางวันนี้ครับ วันนี้ปลูกต้นผักหวานป่าได้ 1 ต้นเองครับ ฝนตกปรอยๆครับหลวงปู่ทำอะไรไม่ได้แล้ว ตอนนี้จะนอนแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1957#
โพสต์ 2023-7-24 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ มีงานใหญ่อีกแล้ว งานร่วมทำบุญสร้างโรงพยาบาลชนแดนครับ ผมต้องไปเปิดเสียงตามสายให้เขา หลวงปู่จำวัดหรือยังครับสามทุ่มครึ่งแล้ว ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
1958#
โพสต์ 2023-7-25 21:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ ตอนนี้ผมอยู่บ้านหนองเสือครับ วันนี้มาจ่ายค่าน้ำที่อบต. เลยแวะมาปลูกต้นเหลียงกินใบ 8 ต้น มะพร้าว 2 ต้นและทุเรียน 1 ต้นครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะออกไปแต่เช้าเลยครับ ผมจัดกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ที่นี่นะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1959#
โพสต์ 2023-7-26 21:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจองานหินอีกงานหนึ่งแล้วครับหลวงปู่ ต้องไปจัดการบ้านแม่ที่เมืองชลให้เรียบร้อย เดี๋ยวปลายสิงหานี้แม่ผมจะไปอยู่แล้วครับ ผมอุตส่าห์ใจเย็นเพราะไม่ค่อยมีเวลาน่ะครับ แต่แม่ผมยืนยันว่าจะไปอยู่จริงๆให้ได้ ก็เลยจะต้องไปจัดการให้เรียบร้อยเสียทีครับ ที่นั่นมันมีงานหลายเรื่องเลยครับ ของในบ้านก็ไม่มีอะไรเลยครับต้องขนกลับไปอีกเหมือนไปเริ่มต้นใหม่เลย จากมาเป็นสิบปีแล้วครับ ผมก็จะพยายามสู้ๆครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1960#
โพสต์ 2023-7-28 21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มาที่บ้านชลบุรีครับหลวงปู่ มาปรับปรุงบ้านที่แม่จะมาอยู่ เห็นสภาพแล้วแทบเป็นลม หญ้าสูงเกือบท่วมเอวเลยครับ ในบ้านก็ฝุ่นเพียบ ตอนนี้ถูเสร็จแล้วครับ ไม่มีอะไรสักอย่าง ตู้เย็นก็ไม่มี เมื่อตอนหัวค่ำออกไปซื้อน้ำแข็งมาใส่กระติกครับ เรียกว่าเริ่มใหม่หมดเลยครับหลวงปู่ คืนนี้เป็นคืนแรกที่ผมได้มานอนที่บ้านนี้ น่าจะประมาณ 10-15 ปีแล้วกระมังครับที่ไม่เคยมานอนเลย เพราะช่วงนั้นแม่ผมเขาให้คนอื่นเช่าอยู่ ตอนนี้เขาไปแล้วครับทิ้งภาระไว้หลายอย่าง เช่นก่อสร้างห้องไว้แล้วก็ไม่ยอมรื้อ ผมคงต้องค่อยๆดูไปว่าจะทำอะไรกับมันได้บ้างครับ พรุ่งนี้เตรียมตัดหญ้าครับ มีแมวหลายตัวเลยครับหลวงปู่ในบริเวณบ้านเนี่ย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้