ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1941#
โพสต์ 2023-7-7 22:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงได้สักพักแล้วครับหลวงปู่ ช่วงนี้ต้องเตรียมงานตลอดเลยครับ ในวันจันทร์นี้จะมีงานสำคัญในที่ทำงานผมครับหลวงปู่ เดี๋ยววันอาทิตย์ก็ต้องไปเตรียมทั้งวันเลยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1942#
โพสต์ 2023-7-8 20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปที่ทำงานเสร็จแล้วแวะมาที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ ปลูกผักหวานป่าไป 8 ต้นปลูกทุเรียนไป 1 ต้นครับ ไม่รู้จะรอดหรือเปล่าครับปลูกไปหลายรอบแล้วไอ้ทุเรียนเนี่ย มันดูแลยากมากเลยครับหลวงปู่ โดยเฉพาะเราไม่ได้อยู่ดูแลมันทุกวันปล่อยให้เทวดาเลี้ยง ยังเหลือผักหวานป่าอีกหลายต้นเลยครับที่ยังไม่ได้ปลูก พรุ่งนี้ต้องออกจากที่นี่แต่เช้าไปที่ทำงาน เตรียมพร้อมงานสำคัญในวันจันทร์ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1943#
โพสต์ 2023-7-9 23:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าๆเลยครับหลวงปู่ งานสำคัญมากๆเลยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ หลวงปู่จำวัดแล้วหรือยังครับห้าทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1944#
โพสต์ 2023-7-10 22:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ แม้จะต้องแลกกับความเจ็บปวดบ้างก็คุ้มอยู่ครับ กราบขอบคุณหลวงปู่ครับ วันนี้ผมจัดกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1945#
โพสต์ 2023-7-11 20:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานได้ต้นกล้วยมาสองต้นและอ้อยหนึ่งต้นครับหลวงปู่ ว่าจะเอาไปปลูกที่บ้านหนองเสือหน่อยครับ หลวงปู่ครับเขาบอกว่าปีนี้จะแล้งมากอาจจะลากยาวไปจนถึงตุลาปีหน้าเลย มันจะอย่างนั้นจริงๆหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีน้ำนี่แย่เลยนะครับ เมื่อเดือนก่อนที่ผมไปบ้านแม่ที่ปากน้ำเดิมบางนั้น น้ำก็ไม่มีเลยครับลำบากมาก คลองชลประทานมีน้ำอยู่เลยตาตุ่มมานิดเดียวเองครับ จะซ่อมบ้านก็ยังทำไม่ได้เลยครับ จริงๆฝนนี้ผมกะจะเอาไม้ยางนา กล้วย ผักหวานป่าและต้นไม้อื่นๆไปปลูกเพิ่มอีกก็กลัวน้ำจะมีไม่พอครับ เลยต้องรอดูก่อนครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1946#
โพสต์ 2023-7-12 20:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวพรุ่งต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ เปิดเสียงตามสาย แล้วผมว่าจะไปนอนค้างที่หนองเสือซักคืนครับ ยังไม่ได้จ่ายค่าน้ำที่อบต.เลยครับหลายวันแล้ว หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1947#
โพสต์ 2023-7-13 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผิดแผนแล้วครับหลวงปู่ ตอนแรกว่าจะไปนอนที่บ้านหนองเสือแล้วจ่ายเงินค่าน้ำที่อบต.ด้วย แต่ก็ไม่ได้ไปครับ เดี๋ยวยังมีพรุ่งนี้อีกวันนึงครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ จำวัดหรือยังครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
1948#
โพสต์ 2023-7-14 21:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ได้ต้นเหลียงกินใบมา30ต้นครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปปลูกที่บ้านหนองเสือครับ ต้นผักหวานป่าที่เอาไปคราวก่อนยังปลูกไม่หมดเลยครับ ไม้ที่ัตัดไว้แล้วที่ว่าจะเอามาเผาถ่านก็ยังไม่ได้เผาเลยครับ แล้วนาตะไคร้ของน้าหนองที่ติดกันเขาตัดตะไคร้ไปแล้ว ผมก็ต้องรีบตัดต้นกระถินยักษ์ที่มันยื่นไปในที่เขาออกก่อนที่เขาจะลงตะไคร้ใหม่ครับ แล้วยังมีอะไรอีกเยอะแยะมากมายเลยครับที่ยังไม่ได้ทำ ผมจะพยายามให้เต็มที่ครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1949#
โพสต์ 2023-7-15 20:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงตั้งแต่เมื่อบ่ายแล้วครับ วันนี้ผมได้เครื่องตัดหญ้ามา 1 เครื่องแทนเครื่องเดิม มันประกอบใช้งานยากเหมือนกันครับหลวงปู่ติดนู่นติดนี่เยอะแยะ มันเป็นเครื่องจีนครับราคาไม่แพง แต่พอแก้ไขปัญหาต่างๆได้แล้วก็ลองเอามาตัดดู เข้าท่าครับหลวงปู่เป็นเครื่อง 4 จังหวะ ไม่ค่อยกินน้ำมันเหมือนเครื่องเดิมด้วย วันนี้ตัดยังไม่เสร็จเดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องทำต่อครับแล้วปลูกต้นเหลียงอีก 28 ต้น ไม่รู้จะเสร็จหรือเปล่าครับหลวงปู่ ฝนไม่ค่อยตกเท่าไหร่ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1950#
โพสต์ 2023-7-16 22:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ แย่หน่อยครับ ต้นเหลียง 28 ต้นปลูกได้แค่ 8 ต้นเองครับ ต้นผักหวานป่าก็ยังไม่ได้ปลูกครับ มัวแต่ไปตัดเถาวัลย์ทำนู่นทำนี่อยู่เลยครับหลวงปู่ไม่มีเวลาทำเลย กลางวันน่าจะมีสัก 24 ชั่วโมงนะครับหลวงปู่จะได้ทำเต็มที่ เดี๋ยวผมต้องหาเวลาไปปลูกซะหน่อยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้