ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1931#
โพสต์ 2023-6-27 21:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งเสร็จภาระกิจประจำวันครับหลวงปู่ ต้นผ้กหวานป่าที่ผมเพาะไว้เริ่มแทงรากยาวมากแล้วครับ ต้องรีบเอาไปลงแล้วครับ วันนี้เปิดรูปเห็ดจมูกหมูที่ขึ้นที่บ้านหนองเสือให้เด็กรุ่นน้องดูครับ มันสนใจกันใหญ่เลยครับ สมัยก่อนที่หลวงปู่ยังดำรงค์ธาตุขันธ์อยู่นั้น แถววัดตาอีมีเห็ดแบบนี้บ้างไหมครับ ผมกะว่าจะลองกินดู แต่ต้องกินใกล้ๆโรงพยาบาลหน่อยครับหลวงปู่ เผื่อมันไม่ใช่เห็ดที่เขาว่า จะได้เข้าหาหมอง่ายหน่อยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1932#
โพสต์ 2023-6-28 20:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ฝนกำลังตกครับหลวงปู่ ผมเพิ่งนึกได้ว่าเหมือนจะลืมเสียบปั้มน้ำอัตโนมัติรดน้ำต้นไม้ที่บ้านหนองเสือไว้ครับ ถ้าฝนไม่ตกก็แย่เลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะวิ่งไปดูเสียหน่อยครับหลวงปู่ พรุ่งนี้วันพฤหัสอีกแล้วครับ เปิดเสียงตามสายตอนเช้าครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1933#
โพสต์ 2023-6-29 20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ยังไม่ได้วิ่งไปหนองเสือเลยครับหลวงปู่ น่าจะเป็นพรุ่งนี้แหละครับ เมื่อตอนเย็นๆฝนที่นี่ตกลงมาหน่อยหนึ่งครับ ผมว่าจะหิ้วเครื่องตัดหญ้าไปด้วยครับ ตอนนี้หญ้าทางเข้ามันยาวแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับจะสามทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1934#
โพสต์ 2023-6-30 21:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอีกแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ก็ยังไม่ได้ไปหนองเสือ ติดโน่นติดนี่ติดนั่นเต็มไปหมด โดยเฉพาะติดโลเล มันไม่มั่นคงหรือตั้งใจที่จะทำเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาใหม่ครับหลวงปู่ ไปแต่เช้าๆเลยครับ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับจะสามทุ่มแล้ว กราบหลวงปู่นะครับ
1935#
โพสต์ 2023-7-1 20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านที่หนองเสือครับหลวงปู่ ตัดหญ้าไปได้หน่อยนึงครับ เครื่องมันไม่รู้เป็นอะไรครับหลวงปู่ติดมั่งไม่ติดมั่ง เลยตัดได้นิดเดียว พอดีช่วงบ่ายๆฝนมา ฝนตก เลยทำอะไรไม่ได้เลยครับ ได้แต่ปิดรูที่หนูมันเข้าบ้านใต้หลังคาครับ เจ้าหนูนี่มันร้ายจริงๆครับหลวงปู่มันกัดหลายอย่างเลย ผมเคยดักเอามันไปปล่อยไกลๆครั้งหนึ่งแล้ว นี่มันยังลงมาได้อีก ก็เลยปิดรูมันข้างบนใต้หลังคาครับ พรุ่งนี้ว่าจะลองตัดหญ้าดูอีกสักครั้งหนึ่งครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1936#
โพสต์ 2023-7-2 19:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ยังอยู่บ้านหนองเสืออยู่เลยครับหลวงปู่ เมื่อเย็นฝนตกหนักมาก กลับไม่ได้ครับ ว่าจะออกพรุ่งนี้ตอนเช้ามืดครับหลวงปู่ แต่ยังไม่รู้ว่าถนนมันออกได้หรือเปล่าเพราะมันเป็นดินเหนียวครับเจอฝนมากๆมันลื่นปรืดเลยครับ ผมขออนุญาตหลวงปู่ถวายกรวยขันธ์ 5 หลวงปู่ที่บ้านหนองเสือเลยนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1937#
โพสต์ 2023-7-3 21:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ กำลังจะพักแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1938#
โพสต์ 2023-7-4 23:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งจะเสร็จภาระกิจประจำวันครับหลวงปู่  วันนี้มีโอกาสพาเด็กๆที่มาฝึกงานกับผมไปบริจาคเลือดครับ อย่างน้อยให้พวกเขาได้สร้างบุญครับหลวงปู่ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าพวกเขาจะได้บุญแค่ไหนครับ พรุ่งนี้ต้องไปหาเจ้านายตอนเช้าครับ ผมจะนอนแล้วครับ หลวงปู่จำวัดแล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1939#
โพสต์ 2023-7-5 20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเย็นนี้ฝนกระหน่ำเยอะมากเลยครับหลวงปู่ น้ำที่บ้านรั่วหลายจุดเลยครับ ดีที่ผมกลับมาถึงบ้านก่อน ไม่อย่างนั้นคงหง่าวอยู่ข้างนอกตรงไหนซักที่ครับ นานอยู่นะครับหลวงปู่กว่าฝนจะหยุด พรุ่งนี้ก็ต้องไปแต่เช้าอีกแล้วครับ เจ้านายบอกมีงานตอนเช้า ช่วงนี้จะยุ่งไปจนถึงวันจันทร์หน้าละ่ครับ วันสำคัญมากสำหรับที่ทำงานผมครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1940#
โพสต์ 2023-7-6 22:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อหัวค่ำฝนโปรยลงมาหน่อยหนึ่งครับหลวงปู่ วันนี้ไปช่วยเขายกของมาครับ เริ่มง่วงแล้วครับหลวงปู่ ผมว่าจะไปนอนแล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้