ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1921#
โพสต์ 2023-6-18 00:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านสักพักแล้วครับหลวงปู่ เพิ่งถวายกรวยขันธ์ 5 เสร็จครับ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปตอนเช้าครับ หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1922#
โพสต์ 2023-6-18 22:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงบ้านนานแล้วครับ วันนี้เป็นวันที่ดีมากเลยครับหลวงปู่ เป็นวันไหว้ครู ได้เจออาจารย์ศิษย์พี่และศิษย์น้องมากมาย บรรยากาศเก่าๆอันอบอุ่นกลับมาเลยครับหลวงปู่ มีฝนพรมน้ำมนต์ลงมาด้วย เห็นความช่วยเหลือเอื้อเฟื้ออาทรซึ่งกันและกันร่วมกันทำงานเพื่อให้งานไหว้ครูปีนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีของหมู่พี่น้อง มันน่าชื่นใจมากเลยนะครับหลวงปู่ อาจารย์แจกของดีด้วยนะครับหลวงปู่ ปีหน้าเอาใหม่นะครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
1923#
โพสต์ 2023-6-19 20:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ช่วงบ่ายไปงานพี่ที่นครนายกมาครับ พี่เขาเพิ่งเกษียณไปได้สี่ปีครับหลวงปู่ ตายเสียแล้วครับ วันก่อนยังคุยกับน้องๆถึงเรื่องพี่เขาอยู่เลยครับ ชีวิตนี้มันไม่แน่นอนจริงๆนะครับ ที่แน่นอนมีอย่างเดียวคือความตายใช่ไหมครับหลวงปู่ ทุกๆชีวิตทุกๆคนหนีไม่พ้นเลย ฉะนั้นเราไม่ควรประมาทใช่ไหมครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1924#
โพสต์ 2023-6-20 21:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้ผมโทรไปหาพี่เขามาแล้วครับ พี่เขาอ้างโน่นนี่นั่นหลายอย่างเลย แล้วบอกให้รอก่อน ผมก็รอมาประมาณสองเดือนแล้วนะครับ เขายังไม่อนุมัติเลยครับ ตอนนี้ค่าเทอมเด็กๆเริ่มมาแล้วครับหลวงปู่ ให้เขาผ่านให้ผมไวๆนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1925#
โพสต์ 2023-6-21 20:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ วันพฤหัสเปิดเสียงตามสายครับ วันก่อนผมเอากิ่งตอนต้นเหลียงไปวางไว้บ้านหนองเสือยังไม่ได้ปลูกเลยครับ ไม่รู้เป็นอย่างไรบ้าง ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ เดี๋ยวก็ต้องไปทำรถที่แปดริ้วอีกครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1926#
โพสต์ 2023-6-22 23:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาจากแปดริ้วถึงบ้านได้สักพักแล้วครับหลวงปู่ ไม่ไหวแล้วครับหลวงปู่ ผมไปนอนก่อนนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1927#
โพสต์ 2023-6-23 21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้เช้าต้องไปดูกิ่งตอนต้นเหลียงที่ผมวางไว้บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ ไม่รู้ว่ามันยังดีอยู่หรือเปล่า ลืมแกะพลาสติกออกครับ วันนี้ว่าจะไปก็ไม่ได้ไปครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1928#
โพสต์ 2023-6-24 20:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ กิ่งตอนต้นเหลียงยังดีอยู่เลยครับ ขอบคุณครับหลวงปู่ วันนี้ตัดกิ่งไม้ด้านข้างไม่รู้เจอไข่อะไรครับ 5 ใบอยู่ริมน้ำ แต่ว่ามันฟักออกไปหมดแล้ว ไข่สีขาวใบยาว รีๆ ยาวประมาณเกือบ 2 นิ้วครับหลวงปู่  พรุ่งนี้ว่าจะตัดกิ่งไม้เคลียร์ด้านหลังสวนเพื่อเตรียมปลูกไม้อื่นต่อไปครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1929#
โพสต์ 2023-6-25 22:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ เพิ่งถวายขันธ์ห้าหลวงปู่เสร็จไปครับ เปลี้ยเลยครับหลวงปู่วันนี้ ทั้งขุดดินปลูกต้นไม้ตัดเถาวัลย์ หมดแรงแล้วครับ ผมจะนอนแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1930#
โพสต์ 2023-6-26 21:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับ ปัญหามีให้แก้ได้ทุกวันเลยครับ บางทีมองมันก็ดูเหมือนว่าอะไรนักหนามาอีกแล้ว ท้อแท้หรือทุกข์ไปเลยประมาณนี้ครับ แต่ถ้ามองแบบตามความเป็นจริง มันก็เปรียบเสมือนเครื่องทดสอบเราใช่ไหมครับหลวงปู่ ผมก็พยายามจะวางจิตให้เห็นความจริงน่ะครับ ยากหน่อยแต่ก็จะพยายามครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้