ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1791#
โพสต์ 2023-1-26 23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสร็จงานที่นครปฐมแล้วครับหลวงปู่ กลับมาถึงบ้านได้สักพักแล้วครับ มีปัญหากวนใจนิดหน่อยครับ แต่พยายามวางใจไม่ให้ขุ่นมัว หวังว่ามันคงไม่มีเหตุการณ์อะไรตามมา หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1792#
โพสต์ 2023-1-27 19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องพาแม่ไปบ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ แม่อยากไปอยู่บ้านที่โน่นครับ แต่ตอนนี้บ้านยังไม่ค่อยเรียบร้อย ต้องรออีกหน่อยครับ ผมยังไม่ค่อยว่าง วันอาทิตย์ต้องไปทำงานที่นครศรีธรรมราชอีกครับ ช่วงนี้ไปหลายที่เลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1793#
โพสต์ 2023-1-28 23:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาจากชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ ยังมีงานค้างอยู่อีกเพียบเลยครับ แต่ต้องหยุดก่อนครับ พรุ่งนี้ต้องไปนครศรีธรรมราชแต่เช้า กว่าจะกลับมาอีกทีน่าจะวันพฤหัสครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1794#
โพสต์ 2023-1-29 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดนครศรีธรรมราชครับหลวงปู่ เดินทางมาตั้งแต่เช้าเพิ่งจะมาถึงเมื่อหัวค่ำ นั่งรถยาวเมื่อยเลยครับหลวงปู่ ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ที่นี่นะครับ โชคดีที่หลวงปู่เมตตาหาให้ดอกไม้เจอ เป็นดอกตีนเป็ดน้ำสีขาว ไม่อย่างนั้นไม่รู้จะเอาอะไรเสียบแทนดอกไม้เลยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1795#
โพสต์ 2023-2-1 02:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ งานสำเร็จเรียบร้อยดีครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับดึกมากเลยครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
1796#
โพสต์ 2023-2-1 21:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คืนนี้นอนที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงก็เย็นแล้ว ว่าจะมาปลูกกล้วยเสียหน่อยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับจะสี่ทุ่มแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
1797#
โพสต์ 2023-2-2 22:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ปลูกกล้วยได้ไม่มากครับ มัวแต่แก้ปัญหาอะไรๆอยู่ครับหลวงปู่ ไฟทางที่อบต.มาทำไว้ริมถนนทางเข้าบ้านไม่รู้ว่าโดนอะไร หลอดมันถึงร่วงลงมาแตก ก็เลยไปแจ้งให้อบต.มาทำให้ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วครับ ที่มันร่วงลงมาแบบนี้ ผมคิดดูแล้วมันเหมือนโดนยิงให้ร่วงเพราะไม่อยากให้ไฟตรงนี้สว่าง ส่วนถนนเล็กๆที่เข้าบ้าน เจ้าของนาเขาให้รถมาไถพรวนจะเริ่มทำนาใหม่อีกรอบ ก็ไถกินถนนนี้เข้ามาอีกแล้ว ซึ่งรอบก่อนๆก็กินเข้ามาทีละนิด ทีละนิด ทำให้ความกว้างของถนนเริ่มลดลงเรื่อยๆ ไปบอกเขาๆก็อ้างโน่นนี่นั่น ผมก็กลัวมีเรื่องก็เลยปล่อยไป เรื่องมันเยอะเลยครับหลวงปู่ กราบขอบคุณที่หลวงปู่รับฟังนะครับ ผมก็พยายามทำใจให้สบาย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ   
1798#
โพสต์ 2023-2-3 20:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานสำเร็จไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับ ผมจะหลับแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
1799#
โพสต์ 2023-2-4 19:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เอารถยนต์ไปให้พี่ช่างเขาดูมาครับหลวงปู่ ไฟเครื่องยนต์มันขึ้นอีกแล้วแก้ไม่หายสักที แก้มาหลายครั้งแล้ว วันนี้ก็ยังทำไม่ได้ พี่ช่างเขาบอกว่าให้ขับไปก่อน เพราะว่าถ้าเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวนี้ก็คงจะหลักหมื่นอยู่ เลยต้องใช้ไปก่อนครับ ตอนนี้กลับมาที่บ้านที่หนองเสือแล้วครับ สั่งต้นใบเหลียงมา 20 ต้น เดี๋ยวพรุ่งนี้เตรียมตัวปลูกครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1800#
โพสต์ 2023-2-5 23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านเเล้วครับหลวงปู่ สะบักสะบอมกลับมาอีกเเล้วครับ ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่เเล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้