ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1771#
โพสต์ 2023-1-5 21:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยววันหยุดนี้ต้องไปทำไฟและซ่อมแซมบ้านแม่ที่ชลบุรีครับหลวงปู่ แม่และพ่อผมจะกลับไปอยู่ที่บ้านที่ชลบุรีอย่างเดิม หลังจากมาเสียตั้งนาน ช่วงนี้งานเยอะมากๆเลยครับ ทั้งงานหลวงงานราษฎร์ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1772#
โพสต์ 2023-1-7 00:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เที่ยงคืนกว่าแล้วครับ ถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ไปเมื่อสักครู่นี้เองครับ คำสั่งใหม่ให้พรุ่งนี้ไปบางปะหันแทนครับ มีงานครับหลวงปู่ ชลบุรีเลยยังไม่ได้ไป หลวงปู่จำวัดแล้วใช่ไหมครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1773#
โพสต์ 2023-1-7 22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปทำงานที่บางปะหันมาราบรื่นดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปชลบุรีแต่เช้ามืดครับ งานหลายอย่างครับกลัวจะทำไม่เสร็จ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1774#
โพสต์ 2023-1-8 22:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ สะบักสะบอมมาเลย ที่ตั้งใจไปทำวันนี้น่ะครับ เสร็จแล้ว แต่ยังมีงานอื่นๆเพิ่มขึ้นมาอีกหลายอย่างเลยครับ เดี๋ยวค่อยไปใหม่ครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1775#
โพสต์ 2023-1-9 22:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
้้เดี๋ยวอีกไม่กี่วันนี้ต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับหลวงปู่ ไปทำงานให้เสร็จสิ้น หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1776#
โพสต์ 2023-1-10 22:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปทำงานที่บางปะหันมาอีกแล้วครับหลวงปู่ ใกล้จะเดินทางไกลแล้วครับ ประมาณวันพฤหัสนี้ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1777#
โพสต์ 2023-1-11 22:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันศุกร์ต้องไปแล้วครับหลวงปู่ ไกลเลย หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1778#
โพสต์ 2023-1-12 21:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับจากหนองเสือครับหลวงปู่ ไปรดน้ำต้นไม้มาเมื่อตอนเย็นครับ พรุ่งนี้ต้องไปทำงานที่ลำพูนแล้วครับหลวงปู่จากนั้นก็เลยไปทำต่อที่นครพนมครับ ยาวเลย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1779#
โพสต์ 2023-1-14 23:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับ คืนนี้เป็นคืนที่ 2 แล้วครับ ที่นอนที่ลำพูน พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปนครพนม แต่ยังไม่รู้ว่าจะถึงนครพนมหรือเปล่าครับ หรืออาจจะแวะนอนกลางทาง ที่ลำพูนนี้หนาวมากตอนเช้าครับ ก่อนอื่นไม่เท่าไหร่ ที่วัดพระธาตุหริภุญชัยสวยมากเลยนะครับหลวงปู่ เพิ่งมีโอกาสได้มากราบพระบรมสารีริกธาตุที่นี่ครับ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1780#
โพสต์ 2023-1-14 23:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลืมไปครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ตั้งแต่เช้าแล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้