ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1761#
โพสต์ 2022-12-26 19:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับ ช่วงนี้น้องๆที่ทำงานด้วยกันติดโควิดกันหลายคน ผมก็ยังไม่รู้ แต่ยังไม่มีอาการอะไรมากบวกกับอากาศมันเย็นลงมันก็เลยแปลกๆนิดหน่อยครับ ต้องรอดูก่อนครับ อาจต้องแยกตัวไปอยู่ที่หนองเสืออีก งานวันนี้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1762#
โพสต์ 2022-12-27 20:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คืนนี้นอนอยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ พรุ่งนี้ต้องแวะไปจ่ายค่าน้ำที่อบต.หน่อยครับ หลายเดือนแล้ว ช่วงนี้อากาศเย็นมากนะครับหลวงปู่ หลวงปู่ระวังหนาวนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1763#
โพสต์ 2022-12-28 20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มานอนที่บ้านครับหลวงปู่ พรุ่งนี้มีงานแต่เช้าต้องรีบไปครับ ถ้าออกจากบ้านหนองเสือจะมาไม่ทัน จะปีใหม่แล้วนะครับหลวงปู่ เวลาของชีวิตถอยหลังลงเรื่อยๆเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1764#
โพสต์ 2022-12-29 20:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านที่หนองเสือครับหลวงปู่ ที่นี่งานเยอะเลยครับ พรุ่งนี้ว่าจะซ่อมหัวสปริงเกอร์ และตัดไม้ต่อครับ น่าจะอยู่ยาวจนครบวันหยุดเลยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
1765#
โพสต์ 2022-12-30 19:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ตัดกระถินยักษ์ไปเกือบ 10 ต้นครับ ยังเหลืออีกหลายต้นเลยครับหลวงปู่ เมื่อยไปหมดเลยครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านหนองเสือนะครับ ถวายตั้งแต่สายๆแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1766#
โพสต์ 2022-12-31 20:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ตัดต้นกระถินยักษ์ได้ 10 กว่าต้นครับหลวงปู่ เหลือไม่มากแล้ว แต่ล้มลุกคลุกคลานเลยครับ วันที่ 2 นี้นาข้างๆเขาจะเอาต้นตะไคร้มาลงแล้วครับ ต้องรีบจัดการให้เสร็จโดยเร็ว เพราะต้นกระถินยักษ์ไปบังร่มนาตะไคร้ของเขา และผมได้ลองตัดกิ่งชะอมมาชำด้วยนะครับ ดูตามยูทูปแล้วมันน่าจะชำได้นะครับหลวงปู่ ยังเหลืองานอีกเยอะเลยครับ ตัดกระถินยักษ์เสร็จแล้วต้องเอากล้วยมาลงแทน วันหยุดใกล้หมดแล้วครับหลวงปู่ เหลืออีก 3 วัน หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1767#
โพสต์ 2023-1-1 22:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้กลับมาบ้านครับหลวงปู่ ลูกไม่สบายครับ แต่ตอนนี้ดีแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ามืดจะออกไปหนองเสือใหม่ครับ ยังตัดไม้ไม่เสร็จ เขาจะมาปลูกตะไคร้แล้ว หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันปีใหม่ครับ
1768#
โพสต์ 2023-1-2 19:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ตัดไม้ไปได้สิบกว่าต้นครับหลวงปู่ จวนจะหมดแล้วครับเหลืออีกนิดเดียว ทั้งวันเลยครับ เมื่อวานตอนขี่รถกลับบ้าน ใส่ตะกรุดเพชรพญาธรที่ข้อมือ ขี่ไปถึงตลาดรังสิตแล้ว ถึงได้รู้ว่าตะกรุดไม่อยู่ที่ข้อมือแล้ว ไม่รู้ว่าไปร่วงหล่นอยู่ที่ไหน วันนี้มาหาที่บริเวณบ้านหนองเสือก็ไม่มี น่าเสียดายมากเลยครับหลวงปู่ อยากได้คืนมากเลยครับ กราบหลวงปู่ครับ
1769#
โพสต์ 2023-1-3 20:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คืนนี้นอนที่หนองเสืออีกคืนครับหลวงปู่ กลับไม่ไหวแล้วครับเหนื่อยมาก วันนี้ตัดต้นทิ้งถ่อน ที่มันโค่นแบบยกรากและดินลอยขึ้นมา เมื่อฝนคราวก่อนนี้ เพิ่งจะมีโอกาสได้ตัดครับ เห็นลูกยางนาเกิดเป็นต้นขึ้นมาหลายต้นเลย ลองปล่อยให้มันโตดูครับหลวงปู่ และว่าจะขุดกล้วยไปปลูกตรงที่ตัดต้นกระถินยักษ์ออก ก็ยังไม่ได้ทำเลยครับ เดี๋ยวรอทำงวดหน้า หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1770#
โพสต์ 2023-1-4 20:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้หลายๆปัญหารุมเร้า พยายามแก้อยู่ครับ ต้องทำจิตให้แจ่มใสใช่ไหมครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้