ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9647
ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประมวลผลการแขวนพระเครื่องทั้งหมดของหลวงปู่เท่าที่จะหามาแขวนได้

[คัดลอกลิงก์]
ถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณแชมป์ LightGuardian

พระอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน ใส่ไปทำงานไปคุยคนนั้นคนนี้สะดวกราบรื่น คนเขายอมรับเรา แต่ลับหลังนินทาก็อาจจะมีและถือเป็นปกติของโลก เป็นพระเครื่องที่ทำให้เราระลึกถงพระพุทธเจ้าได้อย่างสูงสุดในสารบบพระเครื่องทั้งหมดซึ่งในความรู้สึกผมถือว่าเทียบเคียงหรือเกินกว่าเบญจภาคีก็คงไม่เป็นการโอ้อวดจนเกินไป ส่วนเรื่องเงินๆทองๆตั้งแต่ได้มาเงินทองก็ไม่ติดไม่ขัด และรู้สึกอบอุ่นปลอดภัยจากแม่ธรณี

พระอาถรรพณ์ราชาเวท ไม่ค่อยกล้าแขวนเพราะเสี่ยงที่จะได้มอบหมาบงานเพิ่ม แต่ทุกครั้งที่แขวนจะดูภูมิฐาน มีหัวคิดอ่านการพูดจาที่เป็นผู้ใหญ่ จะดูสุขุมและสง่าขึ้น เป็นพระเครื่องเพียงองค์เดียวที่ทำให้ผมได้ลาภลอยเป็นแบงค์ร้อยตกที่พื้นในวันไล่เลี่ยกัน

พระผงพญานาคอวตาร ติดต่อการงานราบรื่น ดูดีมีสง่าเช่นกัน แต่ภาระงานไม่เข้าหนักแบบพระอาถรรพณ์ราชาเวท เหมือนว่างานการกำลังดีแบบไม่กระทบกระทั่งกับใคร จากที่สัมผัสได้ แบบกรรมการตะกรุดทองกับตะกรุดเงินไม่ได้ต่างพุทธคุณอย่างรุนแรง แต่ทั้งสองรุ่นต่างจากแบบธรรมดามากพอดู ถ้าจะแขวนแบบไม่มีตะกรุดก็ให้ตั้งใจสวดมนต์และอธิษฐานกับพญานาคเอาเป็นการชดเชยได้

จะเห็นได้ว่าสามองค์นี้เป็นพระเน้นงานการความสมบูรณ์ในชีวิตทั้งหมด ซึ่งถ้าคนอื่นทำมาค้าขายก็อาจจะเห็นความก้าวหน้าเงินทองในอีกแบบหนึ่ง หรือคนที่ต้องการสร้างผลงานก็อาจได้ผลดีจากภาระความรับผิดชอบที่สูงขึ้น

พระทั้งสามองค์ทดแทนกันได้แต่ไม่เหมือนกันทีเดียว การสื่อถึงพระพุทธคุณ ไม่มีองค์ไหนเทียบพระอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน การเสริมความมั่นคงในชีวิตรอบด้านของพระอาถรรพณ์ราชาเวทที่ประสานรับกับพระอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดินก็เป็นพลังเฉพาะตัวเช่นกัน และพระผงพญานาคอวตารก็เป็นรุ่นเดียวที่สื่อตรงถึงพญานาคที่สุด(ไม่นับรูปหล่อหน้าตัก)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
๔ ลูกแก้วมณีราชา ใช้ฝึกสมาธิอละทำสมาธิอธิษฐานจิต โดยมากจะขอให้คุ้มครองพ่อแม่และคนที่เราเคารพรัก วิธีทำดูเหมือนจะเคยบอกไปแล้วในอีกกระทู้นึงนะคับไม่บอกซ้ำละกัน ของผมที่มีเป็นสีเขียว ถ้าท่านอื่นมีสีอื่นก็อาจพบเจอหรือเข้าใจอะไรต่างกันออกไปครับ สีเขียวอาจจะทางศาสนาอยู่แล้วผมเลยโน้มเอียงมาทางฝึกฝนจิตใจก็เป็นได้ครับ

๕ หลวงปู่ทวดเนื้อชมพู ปกป้องคุ้มครองแบบเดียวกับพระหลวงปู่ทวดทุกอย่าง ผู้ใหญ่เอ็นดู และขอความคุ้มครองช่วยเหลือจากแม่ธรณีได้เช่นเดียวกับพระอาถรรพณ์ราชาเวท แต่จะไม่มีเสน่ห์แม่พระธรณีแบบที่คนวนเวียนหลั่งไหลเข้ามาหา โดยส่วนตัวแล้วผมใส่พระหลวงปู่ทวดจะอึดอัดเหมือนอยู่กับผู้ใหญ่เพราะทำตัวเหลวไหลไม่สะดวก แต่ก็จะปลอดภัยเหมือนได้รับการปกป้องจากผู้ใหญ่เช่นกัน ที่ผมเคยแขวนเป็นเนื้อสีชมพูครับ

๖ ปิดตาใบเสมา ไม่ค่อยได้แขวน

๗ ปิดตาลอยองค์ ไม่ค่อยได้แขวน

๘ ปิดตารับทรัพย์ เงินทองปกติ การปฏิบัติธรรมก้าวหน้าดี สื่อกับคุณครูบาอาจารย์ได้ดี อบอุ่นปลอดภัยคุ้มครอง อืม ทำไมออกมาเป็นงั้นก็ไม่รู้นะ แต่เป็นงั้นจริงๆ

คือเรื่องพระสายปิดตาอะคับ ผมจะนานๆแขวนที เพราะไม่ได้กะไปทำมาค้าขาย คือยังไงๆเงินเดือนมันก็เท่าเดิมตลอดนะ เลยไม่ค่อยได้หยิบไปแขวน ส่วนมากจะเป็นทางให้คนเขารักเมตตาเอ็นดูเรามากกว่า ซึ่งก็เป็นงั้นมาโดยตลอดอย่างเหลือเชื่อ อืม อีกเรื่องคือพระหลวงปู่ทวด ถึงจะเนื้อชมพูก็อย่าไปหวังเสน่ห์แบบขุนแผนเอานะคับ เพราะหลวงปู่ทวดท่านไม่ชอบใจอะไรแบบนั้น พวกเล่นขุนแผนแล้วเปลี่ยนไปแขวนหลวงปู่ทวดอาจจะพอเข้าใจ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นาคเกี้ยวของผมนะ ชีวิตลงตัว สงบสุข ไม่ต้องไปดิ้นรนไขว่คว้าอะไร สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเอง ส่วนลาภไม่ค่อยมีโอกาสลองครับ อือ เพื่อนอีกคนแขวนแล้วก็ประมาณนี้เหมือนกันแต่ไม่รู้รายละเอียดปลีกย่อยว่าเหมือนต่างอย่างไรครับ

ผมแขวนขุนแผนน้ำผึ้งมาเป็นเดือนๆแล้วครับ เพราะไม่มีเวลาเปลี่ยนสร้อยพระ สิ่งที่เกิดขึ้นนะครับ
๑. เข้าหาเจ้านายดีมาก ผู้ใหญ่เอ็นดู
๒. สนิทสนมกับเพื่อนๆดีมาก
๓. มีสเน่ห์กับเพศตรงข้ามค่อนข้างดี
๔. อธิษฐานขอแล้วได้ ผมไม่ใช่คนขออะไรบ่อยถ้าไม่จำเป็น แต่คับขันแล้วขอได้ทุกครั้งหรือเกือบทุกครั้ง อัศจรรย์ใจจริงๆ
๕. การเข้าสังคมโดดเด่น

ผมเคยถามอาจารย์เรื่องการปลุกพระรุ่นนี้ อาจารย์บอกว่าไม่ต้อง เพราะหลวงปู่สร้างมาสำเร็จแล้ว ใช้ได้เลย
ส่วนตัวแล้วผมเชื่อว่าพระนี้ต้องพัฒนาจิตใจตัวเองให้มีพรหมวิหารมากขึ้น ปาฏิหาริย์มากขึ้น ถ้าทำตัวเหมือนเดิมแล้วไปหวังอะไรมากมายคงจะยากครับ หลวงปู่เองก็คงอยากให้ลูกศิษย์เรียนรู้ธรรมะและพัฒนาตนเองครับ

งานยุ่งนุงนังหมุนติ้วครับ ไว้มีโอกาสจะไปดรีมเพลสนะครับ ตอนนี้ยุ่งยิ่งกว่าอยู่เมืองนอกอีกครับ การได้รับการยอมรับมาพร้อมกับภาระที่มากขึ้นจริงๆครับ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ใช้สีผึ้งวันแรกครับ ลองอาราธนาทาคิ้วดู สีผึ้งแบบที่ประมูลกันอยู่น่ะคับ แต่ไม่มีอ๊อปชั่นอะไรนะ เป็นแบบเนื้อสีผึ้งล้วนๆครับ
สิ่งที่เกิดขึ้นคือ
๑. น้องที่ทำงานลื่นล้มตรงหน้าพอดี ทำให้เราได้มีโมเม้นท์ดีๆเข้าไปอุ้มประคองดูแล อันนี้เกี่ยวกับสีผึ้งรึเปล่าไม่ทราบ แต่หลังจากนั้นความสัมพันธ์ดีกันมากเลย ถ้าจะจีบก็โคตรง่ายอะคับ แต่พอดีหัวใจไม่มีที่ว่าง
๒. น้องอีกคนทำเป็นข้ามถนนไม่ได้ จะทำเป็นให้เราจูงมือข้ามถนนซะงั้น พอดีผมก็สงวนตัวเหมือนกันคับ เลยพาข้ามเฉยๆ
๓. อีกคนเหมือนรอหาจังหวะคุยตามมุมเครื่องดื่มพนักงาน นู่นนี่นั่น

ความจริงมีเกินกว่านั้นนะ เอาเป็นว่าความสัมพันธ์กับทุกคนดีหมด ลองพิสูจน์ดูละกันคับว่าใช้แล้วเป็นไง พอดีผมงานยุ่งไม่ค่อยมีเวลามาใส่ใจเรื่องอะไรประมาณนี้มากนัก แต่อยากเอามาเล่าเพราะเห็นว่าสีผึ้งนี้ดีจริงครับ
ใครไม่มีแฟน ใครขาดรสชาติชีวิตขาดสีสัน ก็ไปเคาะประมูลหาเอานะครับ หมดแล้วจะเสียใจ อืม ประมูลปิดไปยังอะ ใครที่อยากมีความสุขเรื่องเนื้อคู่เรื่องเพศตรงข้ามแล้วได้สีผึ้งนี้ไป ถือว่าเป็นคนมีบุญครับ

เรื่องโชคลาภไม่ทันสังเกตครับ แต่คนที่ขยันทำมาหากินไม่มีคำว่าอดตายครับ

อืม ผมไม่ได้มาพิมพ์นานแล้ว โหด เถื่อน ตรง แรง ดิบ ไปรึเปล่าครับ ไม่ชอบใจตรงไหนขออภัยด้วยครับ ถือซะว่าอ่านเพื่อความบันเทิงละกันนะคร้าบ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระขุนแผนมหาลำอ๊อฟ หยิบมาแขวนอีกครั้งนวันนี้ และขอยืนยันคำเดิมว่าสาวมองสาวคุยอย่างขวยเขินหน้าแดงก่ำเป็นเรื่องธรรมดา

เออ ฟังดูเหมือนโม้นะ คือสาวมันไม่เขินกับเราทุกคนหรอก แต่บางคนที่รู้จักกันอยู่แล้วพอมาเจอมาคุยกับเราจะมีอากัปอาการที่เปลี่ยนแปลงไป คนมาเพิ่งรู้จักหรือเห็นหน้าบางคนก็เป็น คือความถี่มันมากกว่าปกติจนสังเกตได้ อือ ไปลองเองละกันแล้วมาบอกมาเล่าเน้อ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-9 12:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหตุอันใดหรือครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-10 10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 19:51
ประมาณปรับธาตุไม่ทัน ฝุ้นซ่านกร๊าบ ...

อธิษฐานบอกหลวงปู่ครับ ค่อยๆปรับไปทีละน้อย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 10:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บำรุงศรัทธา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้