ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 20727
ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อิทธิฤทธิ์บารมีหลวงปู่และดวงตราอาถรรพ์

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-4-30 16:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านมาประมาณ 2 เดือนหละครับ  เรื่องมีอยู่ว่า มีคนรู้จักกันไปเช่าบ้านเค้าอยู่
ได้ของแถมมาด้วย  เป็นเจ้าของบ้านผู้ชายตายไปแล้ว...แถมขี้หวงอีกตะหาก
ทุก ๆ คืนวันโกนก่อนจะถึงวันพระ  จะมีเรื่องราวแปลก ๆ เกิดขึ้น  เช่น เสียงเคาะ
โน่นเคาะนี่...เคาะประตู  เดินไปเปิดดูก็ไม่มีใคร....ว้า...ไม่หนุกเลยเนาะ

บ้านหลังนี้แบ่งให้เช่าหลายห้องครับ  ห้องอื่นทยอยย้ายหนีไปหมดแระเหลือคน
รู้จักนี่แหละที่ไม่ยอมย้าย  เพราะจำเดิมเป็นคนไม่กลัวผีทั้งผัว-เมีย  พอโดนเคาะ
บ่อย ๆ เข้าประสาทชักจะกลับ  จะย้ายบ้านก็หาทำเลที่ต้องการไม่ได้  ขนาดหมา
ที่่ไปอยู่ด้วยยังโดนหลอก....จนตัวสั่น

เจ้าของบ้านผู้หญิงบอกไม่รู้ไม่เห็น...ฉันไม่เคยเจอเลยหลับเป็นตายนะ
จากไม่เคยสวดมนต์...เริ่มสวดแล้วครับ  แต่ผีไม่กลัวยังมาตามนัดเหมือนเดิม
ผมนึกอยู่นานจะออกไม้ไหนดี  ลองขุดกระทู้เก่า ๆ ขึ้นมาก็เห็นประสบการณ์ของดวง
ตราอาถรรพ์นี่หละ  ถูกสเปคที่สุด  ...มีเยอะกะเก็บไว้แก้ฮวงจุ้ยที่บ้าน  ยกจบ
เหนือศีรษะอธิษฐานบอกหลวงปู่ ช่วยคนทำมาหากินหน่อยครับ  เจรจากับเจ้าของบ้าน
คนเดิมเค้าก็พอครับ  ต่างคนต่างผีต่างอยู่กันไป...ผู้เช่าก็ทำบุญให้จนไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ผ่านไปเกือบ 2 เดือน....เงียบสงบปกติดี  ร่ำ ๆ จะขอคืนปรากฎว่าพาหลานมาอยู่ด้วย
หลานตัวดี อยากได้ความเป็นส่วนตัว  ขึ้นไปนอนบนชั้นลอยที่นอนเจ้าของเดิมเค้า...แถมยัง
เอาสมุดในตู้เค้ามาเขียนเล่นอีกตะหาก...โดยที่สองผัว-เมียไม่รู้  แถมยังตายใจเพราะเงียบไป
ตั้ง  2  เดือนแล้วนินา  ไม่กล้าบอกกลัวหลานจะกลัว   สุดท้ายตื่นมาคืนนึง...เอ๊ะ! ใครนอนอยู่
ข้างกาย...ตกใจ...เพราะไม่รู้ตัว  เปิดไฟมาดูกลายเป็นหลานตัวดี  โดนเจ้าของที่ไล่ลงมา
ต้องถามไถ่กันยกใหญ่ถึงรู้สาเหตุ...ต้องบอกให้เอาสมุดไปคืนเสียดี ๆ ทีหน้าทีหลัง
อย่าทำอย่างงี้อีก....งุงิงุงิ

อดได้ดวงตราคืนไปตามระเบียบ...ว่าแร้วก้อกางมุ้งรอดูต่อปาย

2#
โพสต์ 2013-8-1 15:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เล่าเพิ่มเติมอีกซักเล็กน้อย...ประมาณสองวันก่อนผัว-เมียเห็นว่าเงียบสงบดี(อีกแร้ววว)
ก็ทำการปลดดวงตราอาถรรพ์ที่ห้อยไว้  ตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะเอามาคืนเจ้าของเพราะนึกเอา
เองว่า...นานแระ...เค้าคงไปเกิดแล้วกระมัง???

ผัวก้อเดินไปปลดจากกลางบ้านมาเก็บไว้ใส่ในตะกร้าเงิน  ตั้งใจจะคืนให้พรุ่งนี้เช้า
ไม่ทันนานนัก  ก็มีเสียงเคาะกาละมัง,ถ้วยชาม ที่ล้างวางเอาไว้อยู่นอกบ้าน  เสียง
ดังเหมือนมีใครมาเคาะเล่น  หลาย ๆ ครั้ง  ....จากประสบการณ์ที่เคยมีไม่ต้องทำ
การออกไปท้าพิสูจน์ให้ปวดใจ  ทั้งคู่รีบตัดสินใจเอาดวงตราอาถรรพ์ของหลวงปู่
กลับไปแขวนไว้ดังเดิม

อดได้คืนตามระเบียบด้วยประการหละฉนี้
3#
โพสต์ 2013-8-1 22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 15:35
ให้เค้าไปเลยเหอะพี่ใหม่

แหม....พี่หนูครับ....ผมเห็นเค้าห้อยพระหลายองค์ไม่เห็นช่วยอะไร?
ถ้าคนที่เค้ามีศรัทธาไม่เอาไปทิ้งๆ ขว้างๆ ก้ออยากจะให้อยู่นาค๊าบ

แต่ก้อทำให้ผมรู้ขึ้นมาอย่างหนึ่งว่า "พระทุกองค์ของหลวงปู่ชื่น
ที่พวกเราเหล่าคศช.ศรัทธานั้นมีความศักดิ์สิทธิ์จริงแม้มูลค่านิยมทางโลกจะเพียง
หลักร้อยหลักพันต้นๆ แต่ก้อเป็นที่พึ่งทางใจให้พวกเราได้อย่างแท้จริงโดยไม่เลือก
ชนชั้นวรรณะ

พี่หนูอย่ามัวแต่มองข้ามไปนะครับ. ดวงตราอาถรรพ์เอย,ขุนแผนชมตลาดเอย,ขุน
แผนสะกดทัพเอย,ยอดขุนพลเอย....ม่ายต้องมีตะกรุดเสริมหรอกครับผมแจกให้คน
ไปลองใช้ดูหลายคนแล้วมีประสบการณ์เห็นชัดๆ หลายต่อหลายครั้งแตกต่างกันไป
ตามเจตนาของหลวงปู่ที่ได้ปลุกเศกพระนั้นๆ....ช่วงนี้ถ้ามีเวลาว่างก้อมักจะตามเก็บ
พระรุ่นราคาไม่แรงนี่หละครับ....ก้อใช้แล้วเห็นผลเหมือนกันอ่ะ!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้