ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แหวนพระศรีราม+ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี !!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่านๆ  วันนี้ผมจะมาแบ่งปันประสบการณ์จากการห้อย

2 ชิ้นนี้คือ แหวนพระศรีราม+ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี

บอกได้เลยว่า ฟินนนนมากครับ  นึกภาพง่ายๆนะครับ เดินไปไหนมาไหน คนมองว่าเราสง่า

มีแต่คนทัก คนรุมกันให้ความสนใจ  พูดอะไรไปคนเชื่อฟัง คล้อยตาม

สาวโสด สาวแก่ สาวมากับแฟน  มองตาค้างเยิ้มเลย อะไรจะขนาดนั้น อิๆ  สำหรับผมsetนี้ลงตัวมากๆครับ  เมตตาจัดจนกลายเป็นเสน่ห์ไปเลยก็ว่าได้ ไม่เว้นแม่แต่เพื่อนผู้หญิงที่รู้จักกันมานานกับประโยคเด็ดที่ว่า  "ไปทำอะไรมา ทำไมช่วงนี้ หล่อ แปลกๆ"    ผมนี้เป็นปลื้มกับบารมีอาจารย์และหลวงปู่ที่เคารพรักจริงๆครับ   ^_^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-6 23:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-7 08:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คร้าบพี่ สุดยอดมากๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-8 23:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ข่วงนี คนเก่า ที่เคยคุยแล้วเราหายไปเอง
กลับมาคุยมาทักเราก่อนด้วยครับบบบบ
สุดยอดดดดดดด
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-10 18:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขยัน เมื่อ 2015-11-10 19:01

มิน่าล่ะ ก่อนวันไปรับพระ ผมนั่งอ่านบอร์ดเล่นๆไปเจอกระทู้ เรียนเชิญทำพิธีเทหล่อองค์พ่อชัยวรมัน(รุ่น2) จะด้วยอะไรก็ตามผมเห็นแต่วันเวลาแต่ไม่ยักจะเห็นปี พ.ศ. เราก็เข้าไปที่สำนักบอกมาร่วมพิธีเทหล่อ 5555 ตลกตัวเองมากครับ เลยบูชาองค์นี้กลับบ้าน สุุดท้าย อย่างที่พี่ต้อยบอกครับ "หลวงปู่เรียกมารับพระ"
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-22 20:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันอีกกับประสบการณ์ไม่รู้จบครับ

เวลากินข้าวบางทีผมจะเรียก พ่อพรายแม่พรายลูกกุมารในองค์พระมากินด้วยกัน

เชื่อไหมครับว่า....        อาหาร หรือ ขนมที่กินร่วมกับเค้า มัน จืด ซะจริงๆ
ตอนเวลาอยู่คนเดียวสบายๆ เหมือนจะมีใครบางคนมองเราอยู่ บางทีก็รู้สึก "ไม่ได้อยู่คนเดียว"

สุดยอดดดดดด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 00:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยครับพี่เมธ ^ ^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-4 13:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แรงไม่มีตกครับ วันนี้ไปทานข้าวร้านแถวบ้าน แม่ค้าอายุอานาม 40+ ชมเราไม่หยุดว่า  " แหม หล่อจัง  หล่อมากเลย พร้อมส่งสายตาหวานหยาดเยิ้ม "  ผมนี่เขินเลยครับ 555
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-15 11:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับพี่ๆ ช่วงนี้ติดเรื่องโปรเจคแล้วก็สอบครับ
แต่ ความ " ลั้นล้า " ยังอยู่นะครับ ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อวานนี้

" เธอ" คนนี้คือเพื่อนผู้หญิงของผมเอง เธอมีแฟนแล้ว แต่ผมก็รู้มานานแล้วว่า ว่าเธอแอบชอบผม
แต่ก็ไม่ได้ออกตัวอะไรมาก แต่เมื่อวาน !
เธอมาชวนผมไปเที่ยวทะเล !!!  บอกว่าไปกับเพื่อนอีก2คนซึ่งเป็นแฟนกัน  ผมก็ได้แต่คิดในใจว่าทำไมไม่ชวนแฟนเธอไปล่ะ ?

ส่วนคำตอบ ผมไม่ได้ไปนะครับ ผิดศีลครับ อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-24 02:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ผมเข้าไปฟังสัมนาในบริษัทที่ผมทำงานอยู่  **ห้อยขุนแผนทราวดี+สีผึ้งมะรุมมะตุ้ม

ลองนึกภาพคุณเดินเข้าไปในงานสัมนาแล้ว เจ้าหน้าที่สาวล้อมหน้าหลัง เสริฟน้ำชากาแฟ ขนม บางคนก็มายืนข้างๆเรา(รู้นะ เตงคิดไรอยู่) หลงตัวเองหรือเปล่าไม่แน่ใจ 555   พอจบสัมนาพนักงานออฟฟิสสาวสวยก็ชวนเราคุยถามโน่นนี่ ก็พอมองออกว่าสนใจเราอยู่บ้าง อิๆ  แต่ที่น่าแปลกใจคือ

เด็กที่เคยคุยนานแล้วและเลิกคุยกันมานานแล้วกลับทักไลน์ให้เราไปหา  !!!   

ภูมิใจเสมอที่เป็นลูกศิษย์ อาจารย์และหลวงปู่ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้