ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8374
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ต รุ่น ชัยชนะ สำเร็จ รุ่งโรจน์ มั่งคั่ง <<

[คัดลอกลิงก์]
>> ล็อกเก็ต รุ่น ชัยชนะ สำเร็จ รุ่งโรจน์ มั่งคั่ง  <<
         ล็อกเก็ต รุ่น ชัยชนะ สำเร็จ รุ่งโรจน์ มั่งคั่ง หรือหลายๆท่านเรียกว่า ล็อกเก็ตไทยไฟต์ สร้างเมื่อปี 2555
หลังจากที่ สงห์มณี แก้วสัมฤทธิ์ แชมป์มวยไทยไฟต์ 2012 มาไหว้ขอพรหลวงปู่ เพื่อให้ได้แชมป์ไทยไฟต์ในปีนั้น
ซึ่งปรากฏว่าได้แชมป์สมดังที่ขอหลวงปู่ สิงห์มณี เลยนำเข็ดขัดดังกว่ามาถวายสวมให้หลวงปู่
จึงเป็นที่มาของล็อกเก็ตดังกว่าว
        ลักษณะล็อกเก็ต เป็นรูปถ่ายสี ด้านหลังปิดด้วยแผ่นตะกั่ว ตั้งสมัยหลวงปู่ ผ่านพิธีพุทธาพิเษกมากมาย และพึ่งแจกจ่ายแก่ลูกศิษย์ เมื่อต้นปี 2558

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
>> ล็อกเก็ต รุ่น ชัยชนะ สำเร็จรุ่งโรจน์ มั่งคั่ง  <<
         ล็อกเก็ต รุ่น ชัยชนะ สำเร็จ รุ่งโรจน์มั่งคั่ง หรือหลายๆท่านเรียกว่า ล็อกเก็ตไทยไฟต์ สร้างเมื่อปี 2555
หลังจากที่ สิงห์มณีแก้วสัมฤทธิ์ แชมป์มวยไทยไฟต์ 2012 มาไหว้ขอพรหลวงปู่เพื่อให้ได้แชมป์ไทยไฟต์ในปีนั้น
ซึ่งปรากฏว่าได้แชมป์สมดังที่ขอหลวงปู่สิงห์มณี เลยนำเข็ดขัดดังกว่ามาถวายสวมให้หลวงปู่
จึงเป็นที่มาของล็อกเก็ตดังกว่าว
        ลักษณะล็อกเก็ต เป็นรูปถ่ายสีด้านหลังปิดด้วยแผ่นตะกั่ว ตั้งสมัยหลวงปู่ ผ่านพิธีพุทธาพิเษกมากมาย
และพึ่งแจกจ่ายแก่ลูกศิษย์  เมื่อต้นปี 2558

สนใจบูชา
โทร/ไลน์ id:0890240386
หรือทางข้อความ....พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

หลายวันก่อน แวะเข้าไปทำธุระที่พำนัก ผบ.สูงสุดติดไปด้วย เจออาจารย์ทัก ผบ. ว่า ของที่ฝากๆ ไป ไอ้จอยมันเอามั่งป่าว ผมงี้ซีดเลย ฉ้อฉลไว้หลายชิ้น หวง ล็อกเก็ตนี้ อาจารย์ก็เมตตามอบให้สอง ตอนนี้ฉ้อฉล เอาผ้ายันต์กันภัยใส่รถให้แทน รุ่นนี้แอบเก็บออกมาเงียบๆ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2017-11-23 07:06
โดนเคาะเหมือนอู๊ดดี้ รึ

อูยยยย ผมไม่อาจเอื้อมไปเปรียบเทียบครับกัปตัน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-11-22 08:47
ยังไม่รวม ที่แอบซ่อน แอบซุกไว้
ไม่เกรงใจจะไปไว้ใต้ ...

โดนเคาะเหมือนอู๊ดดี้ รึ

ยังไม่รวม ที่แอบซ่อน แอบซุกไว้
ไม่เกรงใจจะไปไว้ใต้ฐานรูปหล่อมณีราชา แต่กลัวหลวงปู่เคาะกะโหลกเอาครับกัปตัน

หินคตพระแม่ธรณี อยู่ในพานพร้อมเมล็ดพันธ์จากงานไหว้ครู
เดือนนี้มีกินต่อเพราะบารมีคตพระแม่ธรณีที่ฝากเงินไว้
ของดีที่คนมองข้าว ของอาจารย์เสก หลวงปู่เสก ให้เป็นก้อนหิน ผมยังเอาเลย

รุ่นนี้ดีจริง ครับ
อาจารย์มอบให้ไว้บูชา อีกหนึ่งความภูมิใจ
น้อยคนจะสนใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้