ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่น พระผู้วางตัวดี

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-7-13 23:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยเห็นหลวงปู่ชื่นครั้งแรกและครั้งเดียวที่วัดนก
ท่านมาพร้อมกับหลวงปู่หงษ์ หลวงปู่หงษ์ทำพิธีให้
คณะศรัทธาที่อาสนสงฆ์ ส่วนหลวงปู่ชื่นกับเณรน้อย
โปรดญาติโยมอีกมุมหนึ่งมีคนรายล้อมเยอะผมก็แว่บ
ไปร่วมด้วย ท่านลงนะให้ลูกศิษย์เณรคอยแจกสีผึ้ง
โดยแบ่งจากบาตรใส่ตลับให้กับผู้ร่วมบุญกับหลวงปู่
ขณะนั้นเจ้าอาวาสท่านเดินมาที่ศาลาพอดี หลวงปู่พัก
การลงนะแล้วเดินไปหาเจ้าอาวาส ถ้อยคำการสนทนา
ผมไม่ได้ยินแต่คงจะสื่อความหมายถึงการขออนุญาต
ทำการใดๆในพื้นที่การปกครองของท่านเจ้าอาวาส
ด้วยท่าทางนอบน้อม แล้วหลวงปู่ก็กลับมาโปรดลูกศิษย์
ต่อ ภาพนั้นยังจำติดตาของกระผมอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ
เหมือนท่านจะสอนให้เราเคารพ มีความอ่อนน้อม
ถ่อมตน มีสัมมมคารวะ จะส่งผลดีต่อปฏิบัติเอง ทั้งปัจจุบัน
และอนาคต สาธุ
2#
โพสต์ 2014-7-16 15:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-15 00:32
ขอบคุณครับ....พี่หมอได้สีผึ้งจากหลวงปู่หรือเปล่าครั ...

มีคนมารุมมาตุ้มเยอะคลับคล้ายคลับคลา
เหมือนจะได้ใส่ถุงซิบพลาสติกทำบุญไป
เล็กน้อยจำไม่ได้ว่าอยู่ไหนแล้ว..อาจใช้
หมดไปแล้วเพราะช่วงนั้นกำลังได้ผลกระทบ
จากพิษของความเหงาอย่างรุนแรง...ละครชัดๆ
เลยน่ะเมธเอ๊ย..ชีวิตช่วงนั้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้