ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 20091
ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อำนาจของดวงตราอาถรรพ์แผ่รัศมีกว้างไกลกว่าพระเครื่องที่ห้อยคอ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-5-21 06:49

กราบนมัสการหลวงปู่....กราบสวัสดีท่านอาจารย์และพี่ ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ ท่านครับ
ห่างหายไปนานเนื่องจากช่วงนี้เกิดเรื่องราวต่าง ๆ  มากมาย  ว่ากันไปตามบุญตาม
กรรม...ดังเรื่องเล่าบูชาครูต่อไปนี้ครับ

ปลายเดือนธันวาคม  เช้าวันหนึ่งแม่ของลูกชายได้รับโทรศัพท์แจ้งข่าวร้ายตั้งแต่เช้า
ว่าเพื่อนรักในกลุ่มเดียวกันถูกยิงนอนตายอยู่ข้างถนนสายหลักในตัวจังหวัด  นับเป็น
ข่าวดังประจำจังหวัดข่าวหนึ่งเลยทีเดียว  พอเธอขับรถไปส่งลูกชายเสร็จก็ไปจัดการ
เดินเรื่องเพื่อนำศพไปจัดพิธีทางศาสนา  ที่ต่างอำเภอ  ผู้ตายไม่มีญาติพี่น้องใกล้ชิด
มีแต่คุณแม่ก็อยู่ห่างไปเกือบร้อยกิโล  คนยิงก็ไม่ใช่ใครที่ไหนสามีเธอเองนั่นแหละ
ด้วยสาเหตุจากความหึงหวง!!!

ตั้งแต่ได้ยินข่าวช่วงเช้าผมก็รู้สึกสังหรณ์ใจชอบกล  คิดว่างานนี้มีผีมาหาถึงบ้านแบบ
ไม่ได้รับเชิญแหง ๆ   หลายวันก่อนยายผมก่อนตายก็แวะมามาที่บ้านตอนเที่ยงคืน....
มาเหมือนในหนังคือ ...เที่ยงคืนปุ๊ป....หมาเห่า...เป็นทอด ๆ  ๆ ๆ   ซักพักเปลี่ยนเป็น
หอนแบบใกล้ ๆ มุ่งตรงเข้ามาหาเราในบ้าน  ตอนนั้นผมลุกขึ้นยืนมองออกไปนอกหน้า
ต่างเพราะรู้ว่ามีผีมาหา  ส่วนมากมาแบบนี้เป็นคนรู้จักกัน...แต่ก็มองไม่เห็นอะไร? แถม
ยังนึกไม่ออกว่าใครมา...อีกวันต่อมายายที่นอนอยู่โรงพยาบาลดี ๆ ก็จากไป

นอกเรื่องไปหน่อยแต่เท่าที่เจอมาก็ไม่ค่อยจะเกินรูปแบบนี้  ผู้ตายเป็นหญิงสาวสวยแต่
เป็นขาลุยหน่อย ค่อนข้างแรงส์ตามประสาวัยรุ่น  มีลูกสาววัยน่ารัก 1 คน  ด้วยแรงสังหรณ์
ช่วงบ่ายผมต้องไปรับลูกที่โรงเรียนแทนแม่เค้าเพราะต้องเดินเรื่่องจัดการศพ  ก็เลยแวะ
เอาสร้อยพระของหลวงปู่ไปให้เธอแขวนพร้อมกำชับว่าห้ามถอดเด็ดขาด  ส่วนตัวผมก็เลย
ไปรับลูกชายซึ่งเลิกเรียนเวลาประมาณ 5 โมงเย็น  รับเสร็จก็ขับกลับบ้านซึ่่งต้องผ่านจุด
ที่เกิดเหตุเพราะเป็นถนนสายหลักของจังหวัด...ทันใดนั้นกลิ่นศพเวลาที่โดนเผาก็คลุ้งเข้า
มาในรถจนผมต้องกลั้นหายใจ  แม้กระทั่งลูกชายวัย 5 ขวบยังเอ่ยปากถามว่ากลิ่นอะไรที่
โชยเข้ามาในรถ "กลิ่นท่อไอเสียรถคันหน้าน่ะลูก..."  ตอบลูกออกไปพร้อม ๆ กับนึกในใจ
ว่าคืนนี้ชิบห...หละ...เง้อ???
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-2-17 21:16
ตอนนี้ไม่มีเลยสักองค์ครับ

มีองค์พ่อรุ่น1 เลยมิใช่หรือครับ ผมว่าไม่ธรรมดา
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-5 15:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของธรรมดา สำหรับหลวงปู่ ไม่มีหรอก
เพราะหลวงปู่ท่าน ตั้งใจทำทุกอย่างให้ดีทให้สมคุณค่า
Metha ตอบกลับเมื่อ 2018-2-13 06:34
ผมคิดว่าเป็นแบบนั้นน่ะ
เวลาหลวงปู่ท่านเสก
ท่านก็คง ...

จริงครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-12-25 08:20
ส่วนตัวผมว่าไม่ต่างมากครับ เพราะพิธีเดียวกัน หลวงป ...

ผมคิดว่าเป็นแบบนั้นน่ะ
เวลาหลวงปู่ท่านเสก
ท่านก็คงเสก เหมือนกันทุกองค์
คงจะไม่แยกหรอก ว่าองค์นี้แพงกว่าเสกดีกว่า

majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-12-25 08:20
ส่วนตัวผมว่าไม่ต่างมากครับ เพราะพิธีเดียวกัน หลวงป ...

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น

ดวงตาอาถรรพ์เป็นวัตถุมงคลอีกชิ้นหนึ่งที่ขอแนะนำว่าสมควรเก็บมากไม่ว่าจะเนื้อธรรมดาหรือเนื้อพิเศษจะฝังหรือไม่ฝังตะกรุดเก็บตามกำลังของเราไม่ต้องตามใครดีทุกองค์  โพสต์ 2018-2-15 12:08
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 06:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้